Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Các bạn ơi giúp mình vs
22. Trong bảo lãnh đối ứng, bên bảo lãnh đối ứng cam kết sẽ thực hiện nghĩa vụ tài chính với:

a. Bên nhận bảo lãnh
b. Bên bảo lãnh

c. Khách hàng của bên bảo lãnh đối ứng
d. Cả 3 trường hợp trên đều sai

23. Theo quy định của pháp luật, A ủy quyền cho B thực hiện giao dịch thì:

a. B có thể ủy quyền cho người thứ 3

b. B không thể ủy quyền cho người thứ 3

.
c. B có thể ủy quyền cho người thứ 3 nếu trong ủy quyền của A có quy định cho ủy quyền lại

d. Cả 3 ý trên đề u không đúng
24.Bên thụ hưởng của Bảo lãnh thuế là?

a. Cơ quan thuế
b. Cục hải quan

c. Ngân hàng
d. Đối tác mua hàng

À, vào đc ngân hàng có 1 công việc đương nhiên là 1 việc tốt, nhưng còn việc bỏ tiền đi học đi mùa tài liệu là cần cân nhắc thôi.
Ôn thi, chuẩn bị kiến thức trc khi thi là 1 việc tốt, nhưng cũng đừng quá mất công vào mấy vấn đề mà khả năng có trong đề thi không cao. thế thôi
Sao bạn biết khả năng ra không cao, bạn đi thi rồi ah ? Câu xếp hạng tín dụng mấy kì trước có đó. Mong bạn tôn trọng ý kiến của người khác. Mọi người tiếp tục thảo luận nhé

mình không mua.mình chỉ cảm thấy thế thôi.nếu mình đỗ.ok.mình sẽ báo với bạn.mình thi chi nhánh Hùng Vương Phú Thọ nhé

: )) vậy bạn nghĩ đề thi mà họ có được là từ đâu ra ? tài liệu mua ngoài cửa hàng bạn còn check đc giá trị thông tin mà bạn muốn, còn đây thì sao?
Bạn mua là quyền của bạn của mọi người, đây chỉ là quan điểm cá nhân thôi, bạn cứ ôn đi, nếu bạn đỗ vào Vietinbank, bạn báo mình 1 câu để chúc mừng nhé, và m sẽ thanh toán tiền mua tài liệu cho bạn, 72k nhỉ ^^
Ak, quên ko nói trước là mình không mua cũng như không biết đến bộ đề ôn thi j đấy mà bạn đề cập đến ^^.
Thấy bạn nói bắt đầu cùn rồi. Những đề thi vào NH hầu như là được những người đi thi trước về nhớ lại rồi post lên mạng. Và như những năm vừa qua thì hầu như là đề lặp lại nhiều lần. Những người có nhiều thời gian thì họ có thể lục lại từng trang những người đi trước thảo luận để tìm đề. Ngược lại, có những người còn phải đi làm hoặc đi học thì họ bỏ thêm 1 ít tiền ra mua đề không phải là thuận lợi hơn sao :D
Mình nghĩ 72k đối với bạn nó to lắm thì phải :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình nghĩ nên dừng ở đây thui để cho các bạn khác ôn thi vì mỗi người mỗi quan điểm không có ai đúng, ai sai cả. Chỉ có người cứng đầu thì bạn nói sao cũng vậy thui

Các bạn ơi giúp mình vs
22. Trong bảo lãnh đối ứng, bên bảo lãnh đối ứng cam kết sẽ thực hiện nghĩa vụ tài chính với:

a. Bên nhận bảo lãnh
b. Bên bảo lãnh

c. Khách hàng của bên bảo lãnh đối ứng
d. Cả 3 trường hợp trên đều sai

23. Theo quy định của pháp luật, A ủy quyền cho B thực hiện giao dịch thì:

a. B có thể ủy quyền cho người thứ 3

b. B không thể ủy quyền cho người thứ 3

.
c. B có thể ủy quyền cho người thứ 3 nếu trong ủy quyền của A có quy định cho ủy quyền lại

d. Cả 3 ý trên đề u không đúng
24.Bên thụ hưởng của Bảo lãnh thuế là?

a. Cơ quan thuế
b. Cục hải quan

c. Ngân hàng
d. Đối tác mua hàng
22b, 23b, 24b nhé bạn.

mình không mua.mình chỉ cảm thấy thế thôi.nếu mình đỗ.ok.mình sẽ báo với bạn.mình thi chi nhánh Hùng Vương Phú Thọ nhé
Ak, quên ko nói trước là mình không mua cũng như không biết đến bộ đề ôn thi j đấy mà bạn đề cập đến ^^.
Thấy bạn nói bắt đầu cùn rồi. Những đề thi vào NH hầu như là được những người đi thi trước về nhớ lại rồi post lên mạng. Và như những năm vừa qua thì hầu như là đề lặp lại nhiều lần. Những người có nhiều thời gian thì họ có thể lục lại từng trang những người đi trước thảo luận để tìm đề. Ngược lại, có những người còn phải đi làm hoặc đi học thì họ bỏ thêm 1 ít tiền ra mua đề không phải là thuận lợi hơn sao :D
Mình nghĩ 72k đối với bạn nó to lắm thì phải :D
^^ đối với việc này thì nó là quá to, nêu 1 chút quan điểm cá nhân thôi bạn ạ ai thấy hợp lý thì cân nhắc, ai ko hợp lý thì bỏ qua, việc các bạn thi đỗ hay ko đỗ cũng ko làm mình quan tâm lắm, chủ đề này sẽ stop để mọi người cùng thảo luận.
@hung1521 Chúc bạn may mắn, biết đâu có ngày đc làm việc với bạn :D
@All: Chúc tất cả mọi người ôn thi tốt và may mắn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670