Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
các bạn giúp mình vs
13. Nhóm khách hàng liên quan cấp 2 gồm:

a. Các kh có quan hệ tín dụng với 3 CN trở lên

b. Các kh có quan hệ tín dụng với 2 CN trở lên

c. Các KH chỉ có qh td tại 1 CN NHCT

d. Có QHTD tại NHCT và 1 NH khác
14. Điều kiện để cấp GHTD không có bảo đảm là: m
a. BBB trở lên
b. A trở lên
c. AA trở lên
Theo mình là 13-b, 14-b

các bạn giúp mình vs
13. Nhóm khách hàng liên quan cấp 2 gồm:

a. Các kh có quan hệ tín dụng với 3 CN trở lên

b. Các kh có quan hệ tín dụng với 2 CN trở lên

c. Các KH chỉ có qh td tại 1 CN NHCT

d. Có QHTD tại NHCT và 1 NH khác
14. Điều kiện để cấp GHTD không có bảo đảm là: m
a. BBB trở lên
b. A trở lên
c. AA trở lên
13.b 14a. mình mới hỏi thằng bạn bên vietin. 14 dk là bbb nhưng khi làm thực tế thi chỉ làm khi khách là A trở lên

Đọc mấy post gần đây vừa thấy lạ vừa buồn cười, chả hiểu các bạn bh đam mê vào ngân hàng thế nào mà bỏ tiền đi học luyện thi vào ngân hàng? bỏ tiều mua tài liệu ôn thi?
Liệu có đáng ko?
Như 1 bạn ở trên hỏi điều kiện để cấp giới hạn TD ko có bảo đảm là gì? cái này là khẩu vị rủi ro của mỗi ngân hàng, liệu rằng một người ngoài có biết đc ko? và liệu rằng đối vs thi tuyển nhân viên mới thì ngta có hỏi hay ko? và mình có cần quan tâm hay ko?
Hãy cân nhắc...

Đọc mấy post gần đây vừa thấy lạ vừa buồn cười, chả hiểu các bạn bh đam mê vào ngân hàng thế nào mà bỏ tiền đi học luyện thi vào ngân hàng? bỏ tiều mua tài liệu ôn thi?
Liệu có đáng ko?
Như 1 bạn ở trên hỏi điều kiện để cấp giới hạn TD ko có bảo đảm là gì? cái này là khẩu vị rủi ro của mỗi ngân hàng, liệu rằng một người ngoài có biết đc ko? và liệu rằng đối vs thi tuyển nhân viên mới thì ngta có hỏi hay ko? và mình có cần quan tâm hay ko?
Hãy cân nhắc...
có bài hát gì gì " phải là anh thì em mới biết ...." . tình hình hiện nay là thế, trong chán ngoài thèm, có hơn không .các bạn bên trong chán , than vãn , nhưng với kinh nghiệm, nghiệp vụ sẵn có các bạn có thể nhảy việc. các bạn ở ngoài thì chưa có kinh nghiệm nên tìm mọi cách để vào , NH nhà nước thì hy vọng lâu dài, NH TMCP thì hy vọng lấy kinh nghiệm để rồi nhảy tiếp sang chỗ tốt hơn . Luyện thi, bán tài liệu là 1 dạng có cầu ắt có cung .Còn việc Ngân hàng họ hỏi gì trong đề thi thì chỉ có Người tổ chức, ra đề họ biết , Bạn ôn nhiều ,ôn rộng chưa chắc đã làm đc, đã nhớ hết , nhưng xác suất bạn làm tốt sẽ cao hơn những người lười biếng , Và mình là 1 người lười biếng ,hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Liệu có đáng ko?
Hãy cân nhắc...
Mình lại thấy bạn buồn cười thì có. Người ta bỏ tiền ra để mua kiến thức cho mình ko được ak? Có phải ai thi vào NH là cũng đều đã học chuyên ngành NH đâu. Và số tiền đó thì cũng chỉ như mình bỏ tiền ra mua tài liệu bình thường thôi có j là lạ.

Liệu có đáng ko?
Hãy cân nhắc...
Thật sự là mình thấy bạn mới buồn cười ấy chứ, mọi người muốn làm gì là quyền của họ, còn bạn nói bỏ tiền ra học luyện thi hay mua tài liệu thì bạn có nghĩ là mỗi người đâu phải ai cũng chuyên, cũng giỏi về ngân hàng, cũng có người trái ngành vậy nhưng mong muốn của họ là vào làm NH mình thích, Vietinbank là NH lớn, ai cũng tranh vào là phải. Còn người ra hỏi nghiệp vụ thì đó là muốn nâng cao hiểu biết thêm có gì mà bạn phải lên tiếng.

có bài hát gì gì " phải là anh thì em mới biết ...." . tình hình hiện nay là thế, trong chán ngoài thèm, có hơn không .các bạn bên trong chán , than vãn , nhưng với kinh nghiệm, nghiệp vụ sẵn có các bạn có thể nhảy việc. các bạn ở ngoài thì chưa có kinh nghiệm nên tìm mọi cách để vào , NH nhà nước thì hy vọng lâu dài, NH TMCP thì hy vọng lấy kinh nghiệm để rồi nhảy tiếp sang chỗ tốt hơn . Luyện thi, bán tài liệu là 1 dạng có cầu ắt có cung .

À, vào đc ngân hàng có 1 công việc đương nhiên là 1 việc tốt, nhưng còn việc bỏ tiền đi học đi mùa tài liệu là cần cân nhắc thôi.
Ôn thi, chuẩn bị kiến thức trc khi thi là 1 việc tốt, nhưng cũng đừng quá mất công vào mấy vấn đề mà khả năng có trong đề thi không cao. thế thôi

Tiếp tục thảo luận các câu hỏi của mọi người đi các ban, không nên quan tâm đến những ý khiến ngoài luồn, mỗi người 1 suy mà

em thấy các bác buồn cười.như kiểu mấy ông giàu tiêu nhiều tiền,các bác lại bảo thế mà không đi làm từ thiện thế này thế nọ.có tiền họ tiêu thế nào là quyền của họ có j đâu.chẳng ảnh hưởng tới mình...
P/s ai thi ca 1 sáng t7 ở Đội Cấn không ạ^^

Mình lại thấy bạn buồn cười thì có. Người ta bỏ tiền ra để mua kiến thức cho mình ko được ak? Có phải ai thi vào NH là cũng đều đã học chuyên ngành NH đâu. Và số tiền đó thì cũng chỉ như mình bỏ tiền ra mua tài liệu bình thường thôi có j là lạ.
: )) vậy bạn nghĩ đề thi mà họ có được là từ đâu ra ? tài liệu mua ngoài cửa hàng bạn còn check đc giá trị thông tin mà bạn muốn, còn đây thì sao?
Bạn mua là quyền của bạn của mọi người, đây chỉ là quan điểm cá nhân thôi, bạn cứ ôn đi, nếu bạn đỗ vào Vietinbank, bạn báo mình 1 câu để chúc mừng nhé, và m sẽ thanh toán tiền mua tài liệu cho bạn, 72k nhỉ ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia