Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Th
ai giải giúp mình bài này được không:
Một Doanh nghiệp có các số liệu như sau trong năm 2013: tiền: 500tr, khấu hao 50tr, các khoản phải thu giảm 15tr, các khoản phải trả tăng 10tr, tài sản cố định ròng tăng 20tr. Vậy lưu chuyển tiền thuần của Doanh nghiệp này là bao nhiêu?
Một Doanh nghiệp có các số liệu như sau trong năm 2013: tiền: 500tr, khấu hao 50tr, các khoản phải thu giảm 15tr, các khoản phải trả tăng 10tr, tài sản cố định ròng tăng 20tr. Vậy lưu chuyển tiền thuần của Doanh nghiệp này là bao nhiêu?

Theo mình thì KQ là 500

phải thu -
phải trả +
tiền tăng +
TS -
KH +
500 + 50 - 15 + 10 - 20 = 525

trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ, mục tiền và khoảng tương đương với tiền cuối kỳ = lưu chuyển tiền thuần trong kỳ + tiền và khoảng tương đương với tiền đầu kỳ + ảnh hưởng thay đổi tỷ giá hối đoái. Nên mình nghĩ là 500 thui nhỉ

giải thích cho cả nhà biết được không bạn
đang tính ko comment nhưng cũng phải comment, cái đề này ko rõ ràng vì cái tiền ở đây là gì? là số dư tiền đầu kỳ hay là tiền thu được trong kỳ hay là tiền gì? Giả định tiền này là tiền thuần trong kỳ tức là chênh lệch thu chi tiền trong kỳ thì đáp án có thể chấp nhận là 500. Sao @hoabapcai không ôn thi trên FB với bọn mình, mấy đề này mình cũng giải hết rồi, hj.

tư cách pháp nhân của DNTTHH X vẫn còn ( ko bị hủy bỏ ) trong các trường hợp nào sau đây
1. cổ phần hóa
2. tách làm 2 cty con
3. sát nhập vào cty Y
4. cty y sát nhập vào.

mình thi vietinbank 1 lần rồi. bữa trước gặp đúng câu này. mình nghĩ ngày mai có bạn sẽ gặp lại những câu hôm nay mình hỏi. tin mình đi. suy nghĩ đi mấy bạn. mai khỏi suy nghĩ
ai ra thì giải thích luông cho cả nhà nha

đang tính ko comment nhưng cũng phải comment, cái đề này ko rõ ràng vì cái tiền ở đây là gì? là số dư tiền đầu kỳ hay là tiền thu được trong kỳ hay là tiền gì? Giả định tiền này là tiền thuần trong kỳ tức là chênh lệch thu chi tiền trong kỳ thì đáp án có thể chấp nhận là 500. Sao @hoabapcai không ôn thi trên FB với bọn mình, mấy đề này mình cũng giải hết rồi, hj.
mình không dùng facebook. bữa truoc bạn cũng thi bidv đúng không. mình mới hỏi thêm câu nữa. bạn tran hieu giải luông được không. rất cảm ơn bạn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,586
Thành viên mới nhất
ericclaptonmerc