Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
vòng hồ sơ có dễ đậu không bạn? bằng khá trở lên,đủ chứng chỉ bảng điểm là được thi hết à? sao bữa nhiều người nộp VCB thì bị out vòng hồ sơ nhỉ? mình nghĩ phải hơn trăm bộ đó, không phải là 50 bộ đâu
bữa trước VCB chỉ lấy gấp 20 lần chỉ tiêu cho vào test thôi, tuyển 1 thì lấy 20 tuyển 3 thì 60 nên mới out nhiều ấy chứ

vòng hồ sơ có dễ đậu không bạn? bằng khá trở lên,đủ chứng chỉ bảng điểm là được thi hết à? sao bữa nhiều người nộp VCB thì bị out vòng hồ sơ nhỉ? mình nghĩ phải hơn trăm bộ đó, không phải là 50 bộ đâu
làm sao mà có tỉ lệ thấp như thế? lần nào mình thi thấp cũng là 1/30 đỉnh điểm là 1/75 nè
Cái này là thông tin do thằng bạn thân mình làm tại Vietinbank Thái Bình nói mà (chỉ TB thôi). Ko sai đâu, nó cũng bảo đợt này ít hs, cơ hội rộng mở cho mọi ng

chị @mylittleprincess8318 lần trước có thi cho em hỏi là danh sách ứng viên cũng như kết quả các vòng không up lên web mà chỉ gửi mail,SMS hoặc gọi điện thôi hả chị?
Mà lần trước chị thấy qua vòng hồ sơ có dễ không ạ. hic hic, em mới ra trường, cái back ground còn trống hơ trống hoắc nên sợ out ắm :(
đúng rồi e, k khi nào up lên web đâu, họ chỉ gửi mail cho em thông báo ngày giờ thi, user & pass đăng nhập máy để test, có thêm SMS vô đt thông báo ngày giờ thi, CN nào kĩ tính thì họ còn gọi đt cho mình nữa, mấy lần trước c thấy nhận hồ sơ là được đi test hết ah e, c nộp lần nào cũng được đi thi hết trơn ah, vô thi ngồi 8 với các bạn thì cũng có bạn giống c hễ được nhận hồ sơ là được thi ah, nên c đi thi xem dc lúc nào cũng đông hết, tỉ lệ chọi cao ngất ngưởng luôn, lần này nghe mấy bạn báo sơ tuyển nữa thì k biết có dc thi hết như mấy đợt trước không, mà cái vụ sơ tuyển này k bắt buộc CN làm thì phải, CN nào thích làm thì làm ah, ox c có hỏi cho c thì CN c nộp họ k sơ tuyển, chỉ cần được nhận hồ sơ là dc test hết ah

chị @mylittleprincess8318 lần trước có thi cho em hỏi là danh sách ứng viên cũng như kết quả các vòng không up lên web mà chỉ gửi mail,SMS hoặc gọi điện thôi hả chị?
Mà lần trước chị thấy qua vòng hồ sơ có dễ không ạ. hic hic, em mới ra trường, cái back ground còn trống hơ trống hoắc nên sợ out ắm :(
Đợt tuyển dụng tháng 6,7 hàng năm của Vietinbank chính là dành cho các bạn mới tốt nghiệp đó bạn.

chị nộp chi nhánh nào đó ạ, làm quan hệ khách hàng hả chị?
Mấy bạn nữ nộp vào quan hệ khách hàng thì cơ hội pass có cao không.
đỢt rồi BIDV tuyển, có nhiều chi nhánh em thấy đậu toàn là nam không. ( tất nhiên cũng có chi nhánh tuyển nữ, nhưng không nhiều)
Cơ hội mong manh nay càng mong manh hơn.
c nộp GDV Tân Bình, em hỏi đúng trọng tâm rồi đó, NH đa số họ ưu tiên QHKH là nam hơn nữ nha em, cũng có bạn nữ đậu nhưng tỷ lệ khá là ít, vì CV của QHKH thì áp lực cao, giao tiếp đi lại nhiều, nhậu nhẹt bia rượu, đòi hỏi kiến thức kỹ năng phân tích tài chính DN tốt(họ hay cho rằng nam giỏi hơn nữ khoản này, nhưng riêng chị thì cho rằng em giỏi hơn rất nhiều bạn nam đó, chỉ thiếu chút kiến thức thực tế để có cơ hội thực hành thôi ^^)....v..v..^v...v... nên làm tốt thì lương có khi cao gấp đôi lương GDV nhưng kèm theo là mệt đầu óc và thân xác lắm, chưa kể là bị nợ quá hạn nữa, chạy ngoài đường miết tiền lương k đủ phục hồi nhan sắc, nói Vietin NH lớn KH tự tới hả,k có đâu, bạn c làm bên này cũng phải kiếm khách quá trời mới dc chứ thời buổi này hiếm có chuyện KH tự tìm tới, may mắn lắm mới có ah,mà bên này KH tới vay dưới 1 tỷ thì thường k muốn cho vay lắm nữa chứ, nữ thì khả năng chịu đựng kém, quá khó khăn thì có thể k chịu nổi bỏ việc, mà NH ai lại thích người vô làm vài ba bữa thì bỏ, thêm nữa về lâu dài nữ lại vướng chuyện sinh đẻ chồng con, CV này lại đòi hỏi phải chuyên tâm vô cùng để tăng dư nợ cho CN, nên họ ưu tiên nam hơn, nếu e thích vị trí QHKH thì c đề xuất e nộp vị trí PFC của ACB, bên này làm lương thưởng k bằng nhưng kinh nghiệm và những thứ học hỏi dc khá nhiều đó, và cũng k quá phân biệt nam nữ, e làm khoảng 1,2 năm ùi nhảy cũng ok lắm

chị nộp chi nhánh nào đó ạ, làm quan hệ khách hàng hả chị?
Mấy bạn nữ nộp vào quan hệ khách hàng thì cơ hội pass có cao không.
đỢt rồi BIDV tuyển, có nhiều chi nhánh em thấy đậu toàn là nam không. ( tất nhiên cũng có chi nhánh tuyển nữ, nhưng không nhiều)
Cơ hội mong manh nay càng mong manh hơn.
ah c quên, PFC bên ACB là mảng cá nhân, em thích DN thì nộp RA nhé

Mọi người cho em hỏi hôm em nộp hs chưa có bằng tiếng anh thì tỷ lệ đc test có cao k ạ? E lần đầu nên lo lo sao ý ạ

Mọi người cho em hỏi hôm em nộp hs chưa có bằng tiếng anh thì tỷ lệ đc test có cao k ạ? E lần đầu nên lo lo sao ý ạ
lần tuyển trc của vietin, hs yêu cầu công chứng toàn bộ. nhưng mình k công chứng đc chứng chỉ anh văn, nên phải nộp cái phô tô k công chứng (kèm theo câu, em sẽ bổ sung sau). thế mà cũng đc đi test. Nhưng mà: đi thi cho biết phòng thi, vô thi cho biết đề thi thôi mà :(. :D
khả năng đc đi test của bạn vẫn rất cao đó.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem