VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

@ AnhEmQuanVu. Ban may man thiet, nhung nguoi trong dot tuyen cu nghi lam nen ban co co hoi lam viec.

Uhm. Mới đầu mình cũng nghĩ như bạn, rằng là mình may mắn. Nhưng suy đi nghĩ lại, nếu mình may mắn thì mình đã đậu trong đợt đầu rồi, và mình xui xẻo khi chỉ đậu vớt. Mình chỉ cảm thây mình may mắn vì đã trải qua nhiều cung bậc cảm xúc, cái cảm giác bất lực trong những ngày tháng thất nghiệp, xin mọi nơi mà không nơi nào nhận, cứ như thế suốt 4 tháng, 4 tháng không là chính mình, từ sinh viên xem cuộc đời là màu hồng ập một cái là nỗi tuyệt vọng, thử nghĩ xem nếu như mình đậu đợt đầu, mình sẽ không biết quý giá cái công việc mà mình đang có hiện tại. cái cảm giác đậu và rớt của chi nhánh mình mong manh lắm, hỏi ra mới biết hơn 300 hồ sơ mà chỉ tuyển khoảng mười mấy người thôi, tính ra mình phải vượt qua hơn 280 ng, mà những người này toàn là những người giỏi thôi, vì chi nhánh mình lúc đó tuyển số lượng đông nhất trong miền nam, mà hết phân nửa trong số trúng tuyển là những người có kinh nghiệm, vậy số chỗ thực tế cho mình- những sinh viên mới ra trường chưa hề có kinh nghiệm- chỉ khoảng 5,6 chỗ. Mình chỉ cảm thấy mình may mắn là có những người giỏi hơn mình, ng ta vẫn chưa có việc, chứ mình không cảm thấy mình may mắn khi đậu vớt. Các bạn cố lên. Đừng nản.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên