VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Hôm nay đi thi mới biết đợt này có 3000 người nộp hồ sơ, qua được vòng loại là 2000 hồ sơ. Kỳ này chọi cao thật.
PS: Sáng nay mình thi ca 1 lúc 8h mà tối qua quá trời trận đá banh hay nên không thể bỏ được, el classico tới hơn 1h sáng luôn. Tối nay còn Super Sunday nữa. Đã đã (dù làm bài ẹ lắm =.=)

mọi người thi QHKH làm được đề nghiệp vụ không?sao mình làm k biết đúng sai gì luôn sất, k biết làm được hay k luôn. hức

Đề thi tớ nhớ đc 1 số ý như sau, các bác thi vào bàn kết quả nhé:
1. 2 dự án có NPV bằng nhau, tuy nhiên dự án A thu hồi trong 6 năm, dự án B thu hồi trong năm 5, vậy dự án nào có rủi ro cao hơn:
a. Dự án A
b. Dự án B
c. Chưa đủ cơ sở kết luận
2. Hệ số tự tài trợ của 2 khách hàng bằng nhau, có thể kết luận năng lực về tự chủ tài chính của 2 KH này là như nhau? Đúng hay sai?
3. Một Doanh nghiệp có các số liệu như sau trong năm x: tiền: 500tr, khấu hao 50tr, các khoản phải thu giảm 15tr, các khoản phải trả tang 10tr, tài sản cố định ròng tang 20tr. Vậy lưu chuyển tiền thuần của Doanh nghiệp này là bao nhiêu? (đại khái là thế, không nhớ rõ những chỗ tăng/giảm, và nhớ là có 4 đáp án: 545,525,535,500 thì phải, mình đánh 535 hay 545 gì đó thì phải, làm xong cũng ko nhớ lun, hehe)
4. Anh A là con của giám đốc CN mà bạn đang làm việc, khi anh A vay vốn, bạn là nhân viên tín dụng tiếp nhận hồ sơ thì bạn sẽ xử lý:
a. Vẫn thẩm định như 1 KH bình thường
b. Vì nể giám đốc nên thẩm định dễ dàng hơn
c. Vì nghĩ là giám đốc có uy tín cao nên không cần thẩm định.
d. Tất cả đều sai
5. Công ty A ký hợp đồng thế chấp tài sản Đảm bảo với NH X vào ngày 1/1/N, có giá trị vào ngày 10/1/N, sau đó ký tiếp hợp đồng thế chấp cũng tài sản này với NH Y vào ngày 05/1/N và có hiệu lực cùng ngày. Vậy khi công ty A mất khả năng chi trả, thì TSĐB sẽ được xử lý:
a. NH X được ưu tiên trước vì ký HĐ trước
b. NH Y được ưu tiên trước vì có thời hạn hiệu lực trước
c. NH X được ưu tiên trước vì NH giải ngân cho công ty A trước.
d. Tất cả đều sai.
6. Chức năng quan trọng nhất của bảo lãnh là gì? Giải thích?
a. Tài sản đảm bảo
b. Tài trợ vốn
c. Khác
7. Trong các yếu tố sau, yếu tố nào là rủi ro do cơ cấu chi phí? Giải thích?
a. Định phí giảm, biến phí tăng
b. Định phí tăng, biến phí giảm
c. …
d. …
Anh văn thì mình nhớ có chọn những từ sau:
Có câu gì đó, mình chọn đáp án là Because
1 câu khác, mình chọn là rather (câu này có các đáp án better, rather…)
1 câu khác, mình chọn là 2 hundred gì đấy
Có 1 câu, hỏi complain đi với giới từ gì (for hay about), mình chọn for.

Hic, cơ hội trúng chắc không cao! Bùn quá :-s

haha..bạn chia sẻ 7 câu nv thì giống t 6 câu rồi đấy =)) cái t chia sẻ có giúp được tẹo nào k =))
Đề thi tớ nhớ đc 1 số ý như sau, các bác thi vào bàn kết quả nhé:
1. 2 dự án có NPV bằng nhau, tuy nhiên dự án A thu hồi trong 6 năm, dự án B thu hồi trong năm 5, vậy dự án nào có rủi ro cao hơn:
a. Dự án A
b. Dự án B
c. Chưa đủ cơ sở kết luận
2. Hệ số tự tài trợ của 2 khách hàng bằng nhau, có thể kết luận năng lực về tự chủ tài chính của 2 KH này là như nhau? Đúng hay sai?
3. Một Doanh nghiệp có các số liệu như sau trong năm x: tiền: 500tr, khấu hao 50tr, các khoản phải thu giảm 15tr, các khoản phải trả tang 10tr, tài sản cố định ròng tang 20tr. Vậy lưu chuyển tiền thuần của Doanh nghiệp này là bao nhiêu? (đại khái là thế, không nhớ rõ những chỗ tăng/giảm, và nhớ là có 4 đáp án: 545,525,535,500 thì phải, mình đánh 535 hay 545 gì đó thì phải, làm xong cũng ko nhớ lun, hehe)
4. Anh A là con của giám đốc CN mà bạn đang làm việc, khi anh A vay vốn, bạn là nhân viên tín dụng tiếp nhận hồ sơ thì bạn sẽ xử lý:
a. Vẫn thẩm định như 1 KH bình thường
b. Vì nể giám đốc nên thẩm định dễ dàng hơn
c. Vì nghĩ là giám đốc có uy tín cao nên không cần thẩm định.
d. Tất cả đều sai
5. Công ty A ký hợp đồng thế chấp tài sản Đảm bảo với NH X vào ngày 1/1/N, có giá trị vào ngày 10/1/N, sau đó ký tiếp hợp đồng thế chấp cũng tài sản này với NH Y vào ngày 05/1/N và có hiệu lực cùng ngày. Vậy khi công ty A mất khả năng chi trả, thì TSĐB sẽ được xử lý:
a. NH X được ưu tiên trước vì ký HĐ trước
b. NH Y được ưu tiên trước vì có thời hạn hiệu lực trước
c. NH X được ưu tiên trước vì NH giải ngân cho công ty A trước.
d. Tất cả đều sai.
6. Chức năng quan trọng nhất của bảo lãnh là gì? Giải thích?
a. Tài sản đảm bảo
b. Tài trợ vốn
c. Khác
7. Trong các yếu tố sau, yếu tố nào là rủi ro do cơ cấu chi phí? Giải thích?
a. Định phí giảm, biến phí tăng
b. Định phí tăng, biến phí giảm
c. …
d. …
Anh văn thì mình nhớ có chọn những từ sau:
Có câu gì đó, mình chọn đáp án là Because
1 câu khác, mình chọn là rather (câu này có các đáp án better, rather…)
1 câu khác, mình chọn là 2 hundred gì đấy
Có 1 câu, hỏi complain đi với giới từ gì (for hay about), mình chọn for.

Hic, cơ hội trúng chắc không cao! Bùn quá :-s

Thiệt là mặc dầu đã biết đề khá khó, nhưng vẫn bị sốc khi nhìn cái đề, hic, nói chung là chờ đợi là hạnh phúc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên