[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Các đồng chí cho mình hỏi 1 miếng là trong đề 2011 thấy có câu: "Cán bộ công chức được làm gì?". Vậy các bác nghĩ câu này trả lời thế nào là hợp lý? Vì mình đọc chỉ thấy những việc CBCC không được làm thôi à :))

tinh hinh la minh thay bao la bat ngat, ko bit hoc tu dau nua, chua thi ma thay mong manh qua! chuc moi ng deu on thi tot, sao chua thi ma da hoi hop, thi sau cho kqua chac tim dap chan rung ac nua haiz ...

Các đồng chí cho mình hỏi 1 miếng là trong đề 2011 thấy có câu: "Cán bộ công chức được làm gì?". Vậy các bác nghĩ câu này trả lời thế nào là hợp lý? Vì mình đọc chỉ thấy những việc CBCC không được làm thôi à :))
Làm hết trừ những cái đó là xong..trả lời y hệt thêm chữ "trừ" =))

Bạn cứ ghi mấy cái không được làm ra .thêm vào 1 câu ngoài những việc không được làm đó thì công chức cài gì cũng được làm :))

Đề thi kế toán kiểm toán chuyên ngành năm nay toàn bài tập, chỉ có kế toán doanh nghiệp. Kiến thức chung thì chỉ có trong luật cán bộ công chức và luật ngân hàng nhà nước. Đề chuyên ngành thì dài quá không nhớ nổi. Chỉ nhớ đề kiến thức chung thôi.
Câu 1. Phân biệt Công chức và Viên chức. Trình bày nghĩa vụ của cán bộ, công chức trong thi hành công vụ. Cán bộ công chức không được làm gì?
Câu 2. Văn hóa giao tiếp ở công sở và văn hóa giao tiếp với nhân dân trong luật cán bộ, công chức.
Câu 3. Sự khác nhau giữa Ngân hàng Nhà nước Việt Nam và các tổ chức tính dụng.
Câu 4. Vị trí, chức năng và tổ chức Ngân hàng nhà nước.
Câu 5. Mục đích và nguyên tắc của giám sát, thanh tra Ngân hàng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên