[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Thành thực ngại quá, đề trắc nghiệm là bản cứng vì năm ngoái ông anh mình tẩu tán đc ra ngoài. Bây giờ mà ngồi gõ thì ngại quá. Mình có thể nói đề trắc nghiệm năm ngoái khoảng 65% về tài trợ dự án, thanh toán quốc tế, quản trị ngân hàng và công cụ phái sinh. Các câu tương tự nó các bạn tìm nhiều ở trên mạng cũng có. 35% còn lại là hỏi về kiến thức ngoài lề như tình trạng đô la hóa, nợ xấu...vv

huhu. lỡ ngại ùi thì cho ngại luôn yk hvnhpro 91. haha. plez chụp hình ùi share đc ko bạn. hihi. tại vì thấy được tình hình đề sẽ an tâm hơn rất nhiều ah. huhu. help help help

Thành thực ngại quá, đề trắc nghiệm là bản cứng vì năm ngoái ông anh mình tẩu tán đc ra ngoài. Bây giờ mà ngồi gõ thì ngại quá. Mình có thể nói đề trắc nghiệm năm ngoái khoảng 65% về tài trợ dự án, thanh toán quốc tế, quản trị ngân hàng và công cụ phái sinh. Các câu tương tự nó các bạn tìm nhiều ở trên mạng cũng có. 35% còn lại là hỏi về kiến thức ngoài lề như tình trạng đô la hóa, nợ xấu...vv
Lạ nhỉ, đề của bạn là đề nào vậy? Ví đó chắc chắn ko phải là đề thi trắc nghiệm năm ngoái, vì họ đâu có hỏi mấy vấn đề về quản trị ngân hàng, thanh toán quốc tế, tài trợ dự án... :| Cả ngoài lề họ cũng ko hỏi.
Mình có bảo là đề trắc nghiệm 20 câu nằm hoàn toàn trong quyển tiền tệ - ngân hàng, ngoài ra họ còn hỏi thứ tự các loại lãi suất trên thị trường tiền tệ Việt Nam, thế thôi. Các bạn ôn chắc là ko phải lo đâu :D

Lạ nhỉ, đề của bạn là đề nào vậy? Ví đó chắc chắn ko phải là đề thi trắc nghiệm năm ngoái, vì họ đâu có hỏi mấy vấn đề về quản trị ngân hàng, thanh toán quốc tế, tài trợ dự án... :| Cả ngoài lề họ cũng ko hỏi.
Mình có bảo là đề trắc nghiệm 20 câu nằm hoàn toàn trong quyển tiền tệ - ngân hàng, ngoài ra họ còn hỏi thứ tự các loại lãi suất trên thị trường tiền tệ Việt Nam, thế thôi. Các bạn ôn chắc là ko phải lo đâu :D
Bạn hvnhpro91 nói đúng đấy bạn à, trong quyển tiền tệ ngân hàng chỉ 1 phần thui

Bạn đã thi chưa mà biết vậy? Bạn Kinhcan đã thi đề năm ngoái nên mới nhận xét thế

- - - Updated - - -

Bạn mình thi năm ngoái cũng nói vậy, đề trắc nghiệm ở mức độ đơn giản nữa! Không phức tạp như bạn bên trên nói :)

Hôm qua mình tới SBV có chút việc, các cô bên phòng nhân sự nhắn từ thứ 2 trở đi các bạn có thể tới SBV Hà Nội - Lý Thường Kiệt để lấy thẻ dự thi.

Không lấy thay, đem theo CMT để được vào nhé.

Chậc, đề trắc nghiệm thì ko thể kiếm được, trừ khi có quen biết với người ra đề thì may ra mới có, chứ ko thì mình cũng đưa cho bạn xem. Tin hay ko thì tùy bạn thôi :-s
Bạn đã thi chưa mà biết vậy? Bạn Kinhcan đã thi đề năm ngoái nên mới nhận xét thế

- - - Updated - - -

Bạn mình thi năm ngoái cũng nói vậy, đề trắc nghiệm ở mức độ đơn giản nữa! Không phức tạp như bạn bên trên nói :)
Khả năng năm nay họ mà tổ chức thi như năm ngoái thì thi cùng với bài chuyên ngành viết luôn, tổng cộng thời gian thi là 3h 45 phút. Cơ mà vì nó khá là đơn giản (với bạn nào học chắc), làm cỡ tầm 15 phút là xong, đọc xong câu hỏi là khoanh đáp án luôn :))

mình cũng chỉ hy vọng là đúng như vậy. hahaa. lần đầu đy thi vào nhnn, lo quá đy mất.

mình mua tài liệu của bên congchuc-vienchuc, nên được nhận tài liệu trắc nghiệm chuyên ngành, muốn share cho cả nhà nhưng ko biết cách đính kèm,b nào chỉ mình với :(

bạn bomstar1990 cho mình hỏi phần thi trắc nghiệm là gồm những phần nào vậy? nó có chung các ngành không hay là riêng từng ngành vậy bạn?
hì Hà Nội có cả chi nhánh có cả TW, bài tập dễ nhưng bao hàm gần hết các nội dung như bạn nói

- - - Updated - - -

hì cũng tùy từng vị trí được làm nữa, nói chung là ko hối tiếc khi thi vao SBV đâu :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,579
Số bình luận
528,098
Tổng số thành viên
351,865
Thành viên mới nhất
kyzsvxxzz199
Back
Bên trên