[HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.10.2013]

Chương trình "Thực tập viên tiềm năng Sacombank" được tổ chức định kỳ hàng năm nhằm tạo điều kiện công bằng và thuận lợi nhất cho sinh viên năm cuối thuộc các khối ngành Kinh tế có cơ hội được đào tạo và trải nghiệm trong môi trường làm việc thực tế tại Sacombank. Đây cũng là cơ hội để Sacombank phát hiện, bồi dưỡng những sinh viên có đầy đủ tố chất và năng lực trở thành cán bộ nhân viên chính thức ngay sau khi kết thúc quá trình thực tập.

ĐỐI TƯỢNG THAM GIA

• Sinh viên năm cuối (đủ điều kiện được công nhận tốt nghiệp trong năm 2014) thuộc các ngành, chuyên ngành: Kinh tế, Tài chính – Ngân hàng, Quản trị kinh doanh, Kế toán, … tại các trường ĐH – CĐ trên toàn quốc.
  • Điểm trung bình chung tích lũy tối thiểu 6.5/10 hoặc 2.6/4.0
  • Chiều cao: Nam tối thiểu 1m65; Nữ tối thiểu 1m56.
PHẠM VI TIẾP NHẬN THỰC TẬP

Sinh viên được thực tập tại Sở giao dịch/Chi nhánh/Phòng giao dịch trên phạm vi toàn quốc.

Lưu ý: Ngoài việc đăng ký thực tập tại nơi sinh viên đang theo học, sinh viên cũng có thể đăng ký thực tập tại điểm giao dịch Sacombank thuộc địa phương sinh viên có hộ khẩu thường trú.

NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH

• Chức danh thực tập tiềm năng: Chuyên viên Khách hàng, Chuyên viên Tư vấn, Giao dịch viên. Mô tả công việc & Yêu cầu công việc xem ở #2 hoặc tải tại đây
  • Thời gian thực tập tiềm năng: 03 tháng (trong khoảng thời gian từ tháng 2 đến tháng 5/2014).
  • Sau khi trúng tuyển, ngoài chương trình thực tập thông thường, Thực tập viên tiềm năng còn được:
    - Tham gia chương trình đào tạo: (i) đào tạo tập trung; (ii) đào tạo trên thực tế công việc.
    - Hỗ trợ chi phí đào tạo và lương trong quá trình thực tập.
    - Tuyển dụng vào các vị trí công việc phù hợp trong trường hợp sinh viên có kết quả đánh giá đạt sau kỳ thực tập tiềm năng.
HỒ SƠ XIN THỰC TẬP

• Đơn xin thực tập (theo mẫu có dán ảnh).
  • Bản thông tin sinh viên (theo mẫu có dán ảnh).
  • Giấy giới thiệu của nhà trường/khoa hoặc Xác nhận sinh viên.
  • Bảng điểm đến học kỳ gần nhất.
  • Bản sao chứng thực văn bằng, chứng chỉ, giấy khen (nếu có).
  • Giấy khám sức khỏe không quá 6 tháng.
  • Bản sao CMND và Hộ khẩu chứng thực.
THỜI HẠN VÀ ĐỊA ĐIỂM TIẾP NHẬN HỒ SƠ

• Thời hạn tiếp nhận hồ sơ: Từ ngày ra thông báo đến hết ngày 30/10/2013
  • Địa điểm tiếp nhận hồ sơ
Đối với sinh viên tại:
TP.HỒ CHÍ MINH
TP.HÀ NỘI
CÁC KHU VỰC CÒN LẠI
Nộp hồ sơ trực tiếp về:Phòng Nhân sự - Lầu 06, 266 – 268 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.HCMVăn phòng khu vực Hà Nội – Lầu 04, 60A Nguyễn Chí Thanh, Q. Đống Đa, Hà NộiCác điểm giao dịch của Sacombank gần nhất
Gửi qua bưu điện về:Phòng Nhân sự - Lầu 06, số 266 – 268 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.HCM
Gửi qua email:career@sacombank.com

Lưu ý:
Các bạn sinh viên đăng nhập website www.sacombank.com.vn (mục Tuyển dụng) để tham khảo bảng mô tả chi tiết các chức danh thực tập và tải về các biểu mẫu liên quan.

Sacombank

P/s: Một số topic hữu ích cho các bạn sinh viên năm cuối:

1. Topic Sai lầm thường gặp khi thực tập

2. Topic Các bước chuẩn bị tốt cho thực tập

3. Topic: Sinh viên năm cuối và câu chuyện thực tập

4. Topic: Câu chuyện thực tập nói ra thấy run run

5. Trọn bộ 6 mảng Đề tài, Luận văn, Báo cáo thực tập về Tài chính - Ngân hàng: [Update] 6 Topic các Đề tài, Luận văn, BCTT về Ngân hàng (click vào topic, sau đó vào các topic con để download tài liệu)

6. Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt Khóa luận tốt nghiệp (Full 3 phần):

Phần 1: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 1
Phần 2: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 2
Phần 3:[USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 3

7. [Useful] Mẫu bìa tiểu luận - Khóa luận - Báo cáo

8. Tin tuyển dụng Thực tập sinh 2013 của Sacombank (rất nhiều thông tin bổ ích):

- [Chi tiết] Chương trình “Thực tập viên tiềm năng Sacombank năm 2013”
-
[HOT] Tiến độ Chương trình "Thực tập viên tiềm năng Sacombank 2013"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

Nếu ko đậu có dc tuyển làm sv thực tập thường ko?

Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

May quá. em đang học năm cuối. ra tết đi đi thực tập rùi. Phải làm hồ sơ ngay thui. Cảm ơn bác chủ topic nhiều nhé.
Mà có bác nào biết cho em hỏi là gửi hồ sơ qua mail tỷ lệ trúng tuyển sẽ thấp hơn là đến nộp trực tiếp đúng không ạ?

Cái link down Mẫu thông tin sv bị lỗi rồi ạ :(

Các anh chị cho em hỏi chút xíu được không. Em là nữ, cao 1m69, gần 1m70 rồi, thân hình nhìn hơi tròn một tý, mắt lại cận nữa. Em nghe các anh chị nói Sacom chú trọng ngoại hình nên em lo lắm ( lỡ dưng bị đánh rớt vì ngoại hình thì buồn lắm luôn) Thiệt tình là em rất muốn vào để có kinh nghiệm, với lại học hỏi mấy anh chị nữa. Em có mấy câu muốn hỏi mấy anh chị, mong mấy anh chị trả lời giùm cho tụi em nha:
1. Em có đọc anh chị nói là khi đi nộp hồ sơ phải bận quần áo chỉnh tề <-- cái này thì dễ dàng đối với tụi em, quần tây, áo sơ mi trắng, bỏ áo vào quần, nhìn gọn gàng, lịch sự là ok. Nhưng còn việc mắt kính thì hơi khó, tại vì em mang kính gọng đen, nguyên khung màu đen luôn, chẳng lẽ mấy anh chị nhân viên ở đó cũng chú trọng đến mắt kính nữa hả anh chị?
2. Mấy anh chị vui lòng cho em biết vòng test, vòng phỏng vấn thì người ta hỏi những gì ko ạ, có khó lắm ko ? Anh chị nào có đề mấy năm trước thì có thể share cho tụi em với được ko.

Dạ hết rồi, em cám ơn các anh, chị nhiều lắm

Các bạn apply cho mình hỏi có phải Sacom mới mở rộng thời gian ứng tuyển từ 39/9 sang 31/10 không. có bạn nào có thông tin thì giúp mình nhé, vì đến tháng 10 thì mình sẽ hoàn thành đc chứng chỉ tiếng anh chứ tháng 9 thì chắc khong kịp. Link trên trang chủ là 31/10.

*Sorry vì mình là newbie nên chưa post link được *

Mọi người ai có thông tin hay đã gửi hồ sơ thì xác nhận giúp em với

hôm qua mình vào trang chủ Sacom thì thấy hạn nộp hs đã dời đến 31/10 rồi, nên chắc mình để đầu t10 mới nộp

Vậy bạn cho mình hỏi sau khi thực tập bạn có được nhận vào làm ko vậy?
với lại bây giờ mình nộpp hồ sơ thì khi nào Sacombank mới gọi đi test?

các anh chị ơi, yêu cầu là tiếng anh trình độ B, vậy ở trường em học trình B nhưng mà k có chứng chỉ, vậy có được k ạ? hay mình phải ra ngoài thi lấy chứng chỉ vậy ạ?

That la vui thay bai viet cua ban cam on ban nhieu nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,568
Thành viên mới nhất
thebeastieboysm
Back