Mình pv SME, ứng viên đã có kinh nghiệm từ big4
1. Giới thiệu bản thân
2. Em kỳ vọng gì khi ứng tuyển vào MB
3. Khi mọi chính sách của MB đều kém hơn ngân hàng e đang làm, vậy làm thế nào để e có thể kéo khách hàng về MB?
4. Tại địa phương em, em nên tập trung vào đối tượng khách hàng nào để phát triển?
Do mình quản lý khách hàng sản xuất xi măng, nên đc hỏi thêm:
5. Cho vay vốn lưu động doanh nghiệp sản xuất xi măng thì em làm như thế nào?
6. 1 dự án đầu tư nhà máy xi măng có công suất 400 tấn/ngày thì tổng mức đầu tư là bao nhiệu tiền?

Chỉnh sửa lần cuối:
cho em hỏi chút, bản thông tin ứng viên là in cái bản excel mình gửi cho MB lúc nộp hồ sơ đúng không ạ?
Nếu là bản này, khi in ra thường sẽ bị mất chữ, không biết có sao không.hic
Đó là do bạn k chỉnh sửa đó thôi. trước khi bạn gửi CV nên chọn print preview rồi căn chỉnh cho đúng trang. k bị tràn. đôi khi người ta đánh giá cả cái đó thì vớ vẩn bạn còn k qua được vòng cv :)

Mọi người ơi! Tình hình là ntn. Mình đã đươc Sacom Lâm Đồng gọi đi học việc. Nhưng 18.4 (thứ 6) tuần sau mình phải đi phỏng vấn ở ĐakLak, khổ nổ ko có may bay đi Buôn Ma Thuột vì mình tính chiêu thư 5 làm xong qua bên đó lun, xin nghi bữa thứ 6. Moi ngươi thây co nên nghi hoc viêc sacom (trưa thứ5, sang thứ 6 đi bằng xe đò) mà đi pv MB ko m.n. Bỏ MB tiếc quá. Ai cũng kêu mình nêu vao MB thi tốt hơn. Đang hoc viêc mà xin nghĩ thì ko hay!

Mọi người ơi! Tình hình là ntn. Mình đã đươc Sacom Lâm Đồng gọi đi học việc. Nhưng 18.4 (thứ 6) tuần sau mình phải đi phỏng vấn ở ĐakLak, khổ nổ ko có may bay đi Buôn Ma Thuột vì mình tính chiêu thư 5 làm xong qua bên đó lun, xin nghi bữa thứ 6. Moi ngươi thây co nên nghi hoc viêc sacom (trưa thứ5, sang thứ 6 đi bằng xe đò) mà đi pv MB ko m.n. Bỏ MB tiếc quá. Ai cũng kêu mình nêu vao MB thi tốt hơn. Đang hoc viêc mà xin nghĩ thì ko hay!
Chi phí cơ hội :D

Mình phỏng vấn KHCN Hưng Yên hôm mùng 7 nhưng bận quá, giờ mới share được. ĐI phỏng vấn thì mang theo CV, bản công chứng bằng tốt nghiệp và bảng điểm. Hội đồng phỏng vấn thì có 3 người:
1. Giới thiệu bản thân
2. CV mình có ghi là đã muốn được làm việc ở MB từ hổi còn đi học nên bị vặn là vì sao?
3. Hiểu gì về vị trí ứng tuyển và công việc phải làm?
4. Tại sao lại ko làm ở chỗ làm cũ nữa, vào MB làm gì vất vả và lương thấp lắm?
5. Kể tên những sản phẩm KHCN của MB?
6. Nếu được giao chỉ tiêu huy động và cho vay khoảng 2 tỷ 1 tháng thì e làm như nào? Cụ thể. chi tiết?
7. Làm MB giờ áp lực, chỉ tiêu nặng và ....(quên xừ rồi) thì e suy nghĩ như nào về vấn đề này?
8. Tương lai, nếu đỗ, làm việc ở HY rồi thì e có muốn lên HN làm việc nữa ko?
9. Tại sao ngày trước e thi vào trường Ngân hàng? Có bao giờ thấy hối hận ko?
Mình bị xoay cho chóng cả mặt! :(
Và anh chị bảo mình là tuần thứ 3 của tháng 4 sẽ có kết quả trên web của MB.

Ps: được hôm đi phỏng vấn thì đi bị mấy chú CA HN tóm 2 lần, toàn lỗi vớ vẩn. Bị làm luật mất 800k trong vòng có vài tiếng đồng hồ. Vừa đau vừa xót. Hi vọng là "tái ông thất mã".

Mình phỏng vấn KHCN Hưng Yên hôm mùng 7 nhưng bận quá, giờ mới share được. ĐI phỏng vấn thì mang theo CV, bản công chứng bằng tốt nghiệp và bảng điểm. Hội đồng phỏng vấn thì có 3 người:
1. Giới thiệu bản thân
2. CV mình có ghi là đã muốn được làm việc ở MB từ hổi còn đi học nên bị vặn là vì sao?
3. Hiểu gì về vị trí ứng tuyển và công việc phải làm?
4. Tại sao lại ko làm ở chỗ làm cũ nữa, vào MB làm gì vất vả và lương thấp lắm?
5. Kể tên những sản phẩm KHCN của MB?
6. Nếu được giao chỉ tiêu huy động và cho vay khoảng 2 tỷ 1 tháng thì e làm như nào? Cụ thể. chi tiết?
7. Làm MB giờ áp lực, chỉ tiêu nặng và ....(quên xừ rồi) thì e suy nghĩ như nào về vấn đề này?
8. Tương lai, nếu đỗ, làm việc ở HY rồi thì e có muốn lên HN làm việc nữa ko?
9. Tại sao ngày trước e thi vào trường Ngân hàng? Có bao giờ thấy hối hận ko?
Mình bị xoay cho chóng cả mặt! :(
Và anh chị bảo mình là tuần thứ 3 của tháng 4 sẽ có kết quả trên web của MB.

Ps: được hôm đi phỏng vấn thì đi bị mấy chú CA HN tóm 2 lần, toàn lỗi vớ vẩn. Bị làm luật mất 800k trong vòng có vài tiếng đồng hồ. Vừa đau vừa xót. Hi vọng là "tái ông thất mã".
có thể điềm may mắn đấy bạn ạ. :3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back