BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

mình có câu nói tâm đắc : bạn ko làm thì sắc xuất đậu bằng không. bạn dám làm thì cơ hội của bạn đã hơn con số 0 đó rồi. các ngân hàng đang xu hương bán lẻ nên nhu cầu tuyển dụng cao. đây cũng là cơ hội để các bạn có thể "bon chen" đc vào big 4. mình chỉ góp ý với các bạn đang băn khoăn vậy thôi. good luck.
"bạn ko làm thì sắc xuất đậu bằng không. bạn dám làm thì cơ hội của bạn đã hơn con số 0 đó rồi" => câu ý là đúng nhưng nó chỉ dành cho người học được trở lên thôi. chứ nếu xdinh đi thi nhờ vào ăn may k thôi để được lấy cơ hội thì k đủ. k cẩn thận thì nó cũng chỉ là câu lý thuyết thôi ý bạn ạ :) Thế nên mới bảo xdinh đi thi thì pải học được hoặc ôn tốt thì mới nên thi thì "may ra" còn cơ hội. còn k thì k nên thi. vì giờ COCC hay dân bthuong k có tay vịn thì cũng nhiều người rất giỏi. nếu mình k giỏi thì k có trường hợp ngoại lệ rằng là mình là người tự thi tự đậu. chứ còn tất nhiên là thi là cơ hội đậu còn k thi thì k bgio đậu. nhưng cũng nên nhìn thực tế XH và nhìn vào chính mình xem mình có được đến đâu. có xdinh cgang k hay chỉ thi ăn may. ý là thế đó bạn ạ. Chứ cứ khuyên bạn ấy thi đi, cơ hội nhiều này nọ mà trong khi b ấy k có kiến thức, k cố gắng thì k nên thi làm j, mất tgian, công sức, và đôi khi là cả tiền bạc. Ngta xuất phát bằng mình là về học tập cộng thêm ngta hơn mình ở cái tay vin thì suy ra sự cố gắng và tài năng của mình pai gấp đôi họ thì mình mới trở thành trường hợp ngoại lệ giống như 1 vài bạn tự thi mà pass ý. nên bản thân bạn ý mới biết đc bạn ý nên thi hay k nên thôi. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nói đúng đấy. Tớ mai bay từ Hà Nội vào Đà Nẵng, nộp HS mẹ bảo nộp đi, k đỗ thì thôi. Chả biết có qua vòng hồ sơ không :( Lần đầu nộp thấy lo lo. Bạn Nga có biết cách chấm điểm vòng HS ntn không?
Minh cũng k rõ nhưng mà theo như m thấy thì trước tiên là về chỉ tiêu vdu như tuyển 4 người 1 vtri thì số hồ sơ ngta lấy là nhân với 10 là ngta lấy hồ sơ 40 người. nếu lượng hồ sơ nhiều hơn cả 40 người nộp đúng như quy định ý thì ngta lọc chọn ra hso có tiềm năng cao hơn như hso của thí sinh tốt nghiệp trường top, bằng xuất sắc xuống tới trung bình,...nói chung cứ nộp đúng hướng dẫn của ngân hàng, bằng khá giỏi, trường top và kinh nghiệm thì ngta ưu tiên hơn đó b. Với mình thấy là ví dụ như cùng là vtri nhân viên GDV chẳng hạn nhưng khác chi nhánh. nếu 1 vtri của 1 chi nhánh có quá nhiều thí sinh nộp mà đều đạt chuẩn yêu cầu của ngân hàng thì họ có thể chuyển bạn sang chi nhánh khác có lượng hồ sơ thiếu khác (đợt 1 mình cũng bị chuyển sang thi chi nhánh khác :p ). M thấy đợt 2 này tuyển thì là nhiều nhưng xét về từng vtri từng chi nhánh thì lại là tuyển ít. nhất là đối với các bạn thi nhân viên chỉ tiêu nhân viên tuyển ít có 1 đến 3 người 1 vtri. nên mnguoi cứ nhân với 10 là biết họ sẽ lấy bnhieu hso thôi. knang rất nhiều bạn sẽ bị loại hơn đợt 1. theo m được nghe mnguoi nói vậy và cũng thấy hình như là nvay.
Còn mấy ngày nữa thôi nên cgang ôn cho chót b ạ. kệ vòng hso đi b :)

Sắp thi rồi các anh em, đừng nản chí. Cuộc sống là không công bằng mà. Đợt 1 mình có 2 người bạn TỰ THI PASS vào BIDV. Cùng ôn cùng thi mà sao chúng nó đậu mình rớt, ahuhu, không công bằng thật mà :D :D. Nhưng phải khẳng định 2 đứa đó là những người rất tiềm năng và lạc quan. Có khí chất. Ấn tượng hôm mình đi thi có 1 bạn nam, nhìn khù khờ nhưng kiến thức uyên thâm, lúc đến còn mang theo luật doanh nghiệp đọc. Xong cậu ấy cũng pass. Cậu ấy bảo mình thi mấy ngân hàng, may rủi chứ không COCC gì. Tạm tin :) Đấy mình cứ lạc quan đi các cậu. Ôn xong là cũng được củng cố rất nhiều kiến thức để thi ngân hàng khác. Chaizo.
Bạn ơi tớ hỏi nhỏ, không biết 2 của bạn pass kia tự ôn hay có đi học ở đâu không vậy? Tớ thấy các khóa học của ub nhiều bạn tham dự, thì không biết những bạn đó có pass nhiều không? Tớ chỉ tự học, chỉ tiêu thì ít, so với các bạn đi học đông học tây chắc kiến thức không thể chính xác với đầy đủ bằng rồi, đành tự nỗ lực.

Mọi người ơi cho e hỏi có danh sách thi đợt tới chưa? có link check ko mn hay là bên bidv gửi mail? Vì thấy trên web là cuối tuần này thi luôn rồi? :D

Mọi người ơi cho e hỏi có danh sách thi đợt tới chưa? có link check ko mn hay là bên bidv gửi mail? Vì thấy trên web là cuối tuần này thi luôn rồi? :D
Có mail mời tham dự thi viết em ah. Còn ds thì sau khi nhận mail xem trên website tuyển dụng của bidv

Có ai nhận được mail j chua mọi ng.lo quá :(
Mail cá nhân thì không đâu bạn, về số báo danh, địa đm thi thì bạn lên trang tuyển dụng của BIDV xem nhé, BIDV chỉ gửi mail với ND là đã có SDB và địa đm , các thí sinh dự tuyển lên trang tuyển dụng để xem chi tiết thôi, chứ không gửi số báo danh và địa đm thi cho từng người đâu.
Bạn chịu khó xem trên trang tuyển dụng của BIDV ấy, mà giờ chưa có mail đâu, BIDV thường báo SBD và địa đm trc ngày thi tầm 2-3 ngày thôi.... CN tuần này thi thì phải tầm thứ 5 mới có mail thông báo và có DS trên website

Mail cá nhân thì không đâu bạn, về số báo danh, địa đm thi thì bạn lên trang tuyển dụng của BIDV xem nhé, BIDV chỉ gửi mail với ND là đã có SDB và địa đm , các thí sinh dự tuyển lên trang tuyển dụng để xem chi tiết thôi, chứ không gửi số báo danh và địa đm thi cho từng người đâu.
Bạn chịu khó xem trên trang tuyển dụng của BIDV ấy, mà giờ chưa có mail đâu, BIDV thường báo SBD và địa đm trc ngày thi tầm 2-3 ngày thôi.... CN tuần này thi thì phải tầm thứ 5 mới có mail thông báo và có DS trên website
Mình cám ơn bạn nha :)

Bọn nó tự học không ôn thi ở đâu cả vì tụi mình đi làm rồi ko có nhiều time. Có chút kinh nghiệm thôi. Ăn nhau nhiều vòng phỏng vấn với phần may mắn. Nếu chọn được chi nhánh đúng năm có 1 loạt các bạn gửi gắm thì ko pass cũng dễ hiểu. Nên giữ tinh thần thoải mái và tự tin thôi.

Bọn nó tự học không ôn thi ở đâu cả vì tụi mình đi làm rồi ko có nhiều time. Có chút kinh nghiệm thôi. Ăn nhau nhiều vòng phỏng vấn với phần may mắn. Nếu chọn được chi nhánh đúng năm có 1 loạt các bạn gửi gắm thì ko pass cũng dễ hiểu. Nên giữ tinh thần thoải mái và tự tin thôi.
Thanks bạn hix :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,601
Thành viên mới nhất
clintonkanemerc
Back