BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Có Anh/chị/bạn nào có đề thi vào vị tri cv quản lý khách hàng không ah.Share cho e với được không ah :)). Và cho e hỏi có nên mua mấy bộ đề trên mạng không ah. Em mới thi lân đầu nên chưa có kinh nghiệm lắm ah:(:(:):)

Cho mình hỏi nếu vẫn đang làm việc ở NH khác. Trong tạo hồ sơ chi tiết, mục quá trình làm việc thì ở phần mức lương trước khi thôi việc, lý do thôi việc,... để trống đúng không ah?

Mọi người cho mình hỏi trên trang tuyển dụng BIDV đăng cách upload file:

Các Anh/ Chị ứng viên thực hiện theo các bước hướng dẫn sau để upload File đính kèm (dung lượng tối đa 3MB):

Bước 1: Scan toàn bộ văn bằng, chứng chỉ, hồ sơ cá nhân......và save file có đuôi pdf

Bước 2: Copy các file có đuôi pdf vào file Word

Bước 3: Upload file Word

Mình thì upload file .rar, vậy có cần rút hồ sơ rồi nộp lại không?

Mình cũng up file zip, ko biết cần rút làm lại ko nhỉ :|

Mình cũng up file zip, ko biết cần rút làm lại ko nhỉ :|
Theo như m thấy đợt 1 thì dùng file rar là nộp đc. còn trên web thì giờ họ lại hướng dẫn có 1 cách nthe. có khi lại pai rút hso rồi làm theo cách hướng dẫn kia. vì thấy họ hướng dẫn có 1 cách đó thôi. hjc

em đang tạo hồ sơ nhưng phần nhập điểm trung bình theo thang điểm 10 k click vào để đánh được mà web k cho qua. ai biết giúp em gấp với a

Có b nào nộp hồ sơ mà không nhận được mail báo đã tiếp nhận hồ sơ của BIDV ko

Mọi người cho mình hỏi trên trang tuyển dụng BIDV đăng cách upload file:

Các Anh/ Chị ứng viên thực hiện theo các bước hướng dẫn sau để upload File đính kèm (dung lượng tối đa 3MB):

Bước 1: Scan toàn bộ văn bằng, chứng chỉ, hồ sơ cá nhân......và save file có đuôi pdf

Bước 2: Copy các file có đuôi pdf vào file Word

Mình thì upload file .rar, vậy có cần rút hồ sơ rồi nộp lại không?
Trong mục câu hỏi thường gặp trên web của BIDV, BIDV trả lời đưa ra 2 cách thức: (i) scan các file và nén rar, zip; (ii) scan các file và copy trên 1 file Word.

Riêng cách 2 có thể chuyển sang pdf để giảm dung lượng nếu cần.

Bạn upload file .rar cũng được. Hoặc nếu muốn yên tâm (về tâm lý) thì có thể rút hồ sơ, upload lại file word.

Trong hướng dẫn mới này của BIDV, có 1 chi tiết SAIcopy file có đuôi pdf vào file word. File pdf không copy được vào file word. Ở đây đúng ra phải là:

Bước 1: Scan toàn bộ văn bằng, chứng chỉ, hồ sơ cá nhân......và save file có đuôi jpg hoặc jpeg hoặc png (file ảnh)

Bước 2: Copy các file có đuôi trên vào file Word

Có Anh/chị/bạn nào có đề thi vào vị tri cv quản lý khách hàng không ah.Share cho e với được không ah :)). Và cho e hỏi có nên mua mấy bộ đề trên mạng không ah. Em mới thi lân đầu nên chưa có kinh nghiệm lắm ah:(:(:):)
Chịu khó đọc topic của các đợt tuyển tập trung trước đó, em sẽ có một kho kinh nghiệm quý báu cho mình. Ngay phía cuối topic tin tuyển đợt 2 này, Ad cũng đã dẫn rất nhiều nguồn để có thể tham khảo tài liệu ôn tập.

Về cơ bản, cần nắm được phong cách ra đề của BIDV. Mấu chốt là nắm vững kiến thức. Đề thi của NH lớn đợt sau k trùng nhiều với đợt trước, nên việc giải đề của đợt trước và hy vọng trùng đề là sai lầm. Giải đề đợt trước để đánh giá năng lực hiện tại của bản thân, từ đó có sự điều chỉnh kế hoạch ôn tập. Giải thử để tìm ra phong cách ra đề của NH lớn nữa.

Ad đã xem qua tài liệu bán trên mạng, không thực sự chất như quảng cáo. Những nội dung đấy hoàn toàn các bạn có thể tìm được nếu như chịu khó theo dõi các topic trên UB. Có rất nhiều nội dung ngoài lề, từ đề của các NH khác, đề thi đã cũ mà hiện nay nhiều NH đã update ngân hàng câu hỏi mới.

Tất nhiên, tùy lựa chọn của mỗi bạn. Với những bạn không áp lực về tài chính, có thể tham khảo chơi. Nhưng tham khảo tài liệu đấy khá mệt mà không bao quát được nhiều, vì như Ad nói phía trên, đề đợt sau không trùng nhiều với đợt trước (vài câu là cùng). Quan trọng là nắm vững kiến thức, biết phong cách ra đề và biết cách ôn :).

A @cocghe266 ơi, em có 1 vấn đề cần a giúp. E đang rất hoang mang ạ, em thi bidv 2 lần rồi cả 2 lần trước đều tới v3. Nhưng đợt này chi nhánh e nộp chỉ có 2 chỉ tiêu 1 vị trí qhkh duy nhất. Vậy khả năng pass v1 có cao không ạ? E sợ 2 chỉ tiêu chỉ lấy khoảng 20 bạn thi :((( .
Em đang phân vân có nên nộp hồ sơ tỉnh khác không, tỉnh khác thì e lại không thích (vì bản thân e cũng là tỉnh lẻ lên tp ạ :( ) . Em vừa xin nghỉ ở 1 bank để tập trung ôn thi, giờ vấn đề này làm em hoang mang quá :(
Em đã có kinh nghiệm pass vòng 2 của BIDV, đây là cơ sở để em tự tin vào vòng này. 2 chỉ tiêu lấy 20 thi, 8 PV. Nhiều chỉ tiêu thì lấy nhiều ứng viên cho vòng PV hơn, đồng nghĩa với cơ hội pass vòng test cũng cao hơn. Bài toán cơ hội. Em cân nhắc định hướng của mình xem muốn làm việc ở đâu để ra quyết định. Nếu còn trẻ, chưa ràng buộc gì, có thể bay nhảy thì làm ở thành phố, sẽ trưởng thành, bản lĩnh và nhiều cơ hội phát triển hơn. Lâu dài tính đường về tỉnh sau.

Tóm lại là tự mình quyết định đi em. Hỏi càng nhiều càng khó chọn. Quyết sớm còn tập trung chuẩn bị, lừng khừng khiến mình hoang mang, k tập trung làm gì được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên