BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

:) Nhờ mọi người tư vấn giúp, mong nhận được nhiều ý kiến khác nhau
Quyết định là do bạn thôi, nếu đã bắt đầu lại thì nên chọn cái nào tốt hơn để bắt đầu, giờ sale là cái tạo nên lợi nhuận cho ngân hàng, ở đâu thì cũng phải sale nếu muốn lương cao.
Còn cái vẻ ok và tốt như bạn nghe người ta nói thì chưa chắc, phải trải nghiệm rồi mới biết được, trong chăn mới biết chăn có rận không mà :). Nếu xác định vào tứ hùng thì cứ mà an phận ăn lương hàng tháng khỏi mơ màng xa xôi.
Theo cách nhìn khách quan của mình thì sắp tới chắc số lượng ngân hàng còn lại không nhiều nên cứ chọn to to cho nó chắc @@. Minh đang làm cho 1 NH TMCP top 3 ngoài quốc doanh, trong thời gian khi làm ở đây mình đã từng đậu 1 trong 4 tứ hùng mà bạn nói, 2 lần đều đậu cùng ông đó nhưng kết quả đều từ chối và đến giờ mình thấy cũng ok (ok là tạm ổn chứ không phải là đúng, vì quyết định rồi thì đừng có nhắc với chữ nếu ^^). Đến giờ thì mình vừa xin nghỉ ở NH này rồi và chuẩn bị chuyển sang 1 nh khác. Cũng chưa nói được gì nhiều nhưng khi đã quyết định thì chấp nhận rủi ro. Cái chuyện tái ông thất mã theo mình nghĩ nó khuyên mình nên giữ 1 thái độ ôn hòa, đừng quá cảm xúc, hãy kiềm chế bản thân trước mọi sự việc, như thế có vẻ nguy hiểm hơn và đỡ "quê" hơn nếu có ch gì về sau ;)

Topic lặn sâu quá, tìm để moi lên chat chit với các bạn.

Số là đợt vừa rồi mình thi BIDV, họ tuyển 6 người, người thi đứng thứ 7 nên xác định là đậu phải cành mềm :(
Đợt vừa rồi mình cũng thi vô SCB Hội sở chính ở Quận 5, may mắn đậu vào phòng sản phẩm khách hàng cá nhân. Qua thông tin tìm hiểu từ bạn Google và các bạn 4rum và một vài người quen thì SCB môi trường khá tốt, với lại có lẽ (suy đoán) vị trí này không phải chạy chỉ tiêu ( :p lạy trời, sợ chạy chỉ tiêu lắm rồi) bước đầu thấy tương đối ok (chưa đi làm).
Người ta nói "Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai" nhưng lần này may mắn lại mỉm cười thêm 1 lần nữa vì BIDV cũng gọi điện hỏi "Em còn muốn cộng tác với BIDV không?". :D Thật vui vì khả năng của mình tuy không nhiều nhưng vẫn được các nhà tuyển dụng đánh giá cao như vậy.
Hiện nay mình đang phân vân giữa 2 công việc này, không biết nên chọn việc nào nhỉ?
Một bên là hội sở của một ngân hàng được đánh giá là môi trường làm việc tốt và cơ hội thăng tiến, một bên là chi nhánh một ngân hàng trong nhóm "Tứ Hùng" của Việt Nam (Mặc dù trước đây mình cũng từng làm cho một anh trong nhóm này rồi) và nghe nói môi trường cũng rất ok.
Nhớ đến chuyện "Tái ông thất mã" của ngày xưa, là hên hay xui thì vẫn chưa nói được!!!! :confused:
Đọc bài của b làm mình lại nhớ cái cảm giác cn lấy 3 ng mình xếp thứ 4 :) lúc đấy nghĩ thôi coi như chấm hết, 1 tuần sau biết tin 1 trong 3 bạn đỗ k đi làm, lại hi vọng, lại chờ đợi nhưng đến giờ rút cục cũng vẫn là k có gì :) Dù sao cũng chúc mừng b và theo mình thì b nên vào BIDV :)

Số là đợt vừa rồi mình thi BIDV, họ tuyển 6 người, người thi đứng thứ 7 nên xác định là đậu phải cành mềm :(
Đợt vừa rồi mình cũng thi vô SCB Hội sở chính ở Quận 5, may mắn đậu vào phòng sản phẩm khách hàng cá nhân. Qua thông tin tìm hiểu từ bạn Google và các bạn 4rum và một vài người quen thì SCB môi trường khá tốt, với lại có lẽ (suy đoán) vị trí này không phải chạy chỉ tiêu ( :p lạy trời, sợ chạy chỉ tiêu lắm rồi) bước đầu thấy tương đối ok (chưa đi làm).
Người ta nói "Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai" nhưng lần này may mắn lại mỉm cười thêm 1 lần nữa vì BIDV cũng gọi điện hỏi "Em còn muốn cộng tác với BIDV không?". :D Thật vui vì khả năng của mình tuy không nhiều nhưng vẫn được các nhà tuyển dụng đánh giá cao như vậy.
Hiện nay mình đang phân vân giữa 2 công việc này, không biết nên chọn việc nào nhỉ?
Một bên là hội sở của một ngân hàng được đánh giá là môi trường làm việc tốt và cơ hội thăng tiến, một bên là chi nhánh một ngân hàng trong nhóm "Tứ Hùng" của Việt Nam (Mặc dù trước đây mình cũng từng làm cho một anh trong nhóm này rồi) và nghe nói môi trường cũng rất ok.
Nhớ đến chuyện "Tái ông thất mã" của ngày xưa, là hên hay xui thì vẫn chưa nói được!!!! :confused:
Thế mà cũng phải đắn đo suy nghĩ hả bạn, đương nhiên là hội sở sacombank rồi, vào BIDV cũng là cộng tác viên thôi mà, nhiều khi tứ hùng cũng chỉ là cái danh thôi.

Có phải bạn được BIDV chi nhánh Gia Định gọi không? Mình cũng được gọi như bạn, chiều nay lên chi nhánh trao đổi trực tiếp. Không biết bạn đã lên chi nhánh chưa?

Có phải bạn được BIDV chi nhánh Gia Định gọi không? Mình cũng được gọi như bạn, chiều nay lên chi nhánh trao đổi trực tiếp. Không biết bạn đã lên chi nhánh chưa?

Chị ở phòng Tổ Chức hẹn chiều gặp bạn ạ, sáng nay chị ấy bận. Dự là tuyển thêm 2 đứa nữa, có lẽ về phòng giao dịch. :cool:

Oh. Có ai được chi nhánh Bến nghé gọi lên phỏng vấn lại ko. Mình mới nhận dc điện thoại. Không biết phỏng vấn loại nữa hay là nhận việc luôn.
Cơ mà mới ký hợp đồng thư việc
với Vietin. Hichic.Chyện đó éo ai ngờ thật

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55