BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Trước em làm bên ACB đó a, phỏng vấn bên ACB chỉ gồm những câu hỏi sau:
+ Giới thiệu bản thân
+ Em hiểu vị trí này làm những gì
+ Em thấy mình có điểm gì phù hợp với công việc này
+ Cho em 1 tháng, em làm cách nào huy động 1,5 tỷ ( hoặc là Em sẽ làm gì để hoàn thành chỉ tiêu)
+ Hỏi về kinh nhiệm làm việc và 1 số thứ liên quan
Nói chung là không khó đâu anh :)). Bên ACB nếu làm chính lương tầm 7,3 - 7,5 tr. Em ko biết trong Nam thế nào chứ ngoài Bắc các anh chị hướng dẫn nhân viên làm việc tận tụy lắm, tìm khách hàng cho mình tiếp xúc nữa. Với cả bên ACB có 1 loạt các văn bản hướng dẫn thực hiện nghiệp vụ nên quy trình rất rõ ràng :)

Làm chính là như thế nào là làm chín bạn ????

mình quên ko bổ xung đó là tổng các khoản nhận đc, tức là tính cả phụ cấp,...vào :)

Nước trong quá thì không có cá
Người tốt quá chẳng có gì :)

Em quá tốt, quá tốt với mọi người, lương tâm sáng như gương, bất cần đời, bằng tất cả tinh thần vô tư và nhiệt huyết của 1 fresh. Cuối cùng chẳng có gì ngoài gạch đá

Em gặp BIDV khi em chưa ràng buộc
Và vị trí quản lý khách hàng vẫn chưa thuộc về ai.

P/s: một người không thể gây nổi chiến tranh, và chúng ta đều được ra từ háng của người ĐÀN BÀ....

Trên mạng gõ còn mạnh chứ ra đường mà thế này dễ ăn tát lắm :-".
Đây là 1 diễn đàn nổi tiếng, cũng ko ít chuyên viên nhân sự BIDV ghé thăm đâu. Thấy được những ngôn từ thế này mà vẫn tuyển bạn mới lạ, may ra vị trí Nhân viên thu hồi nợ thì còn cân nhắc

Haizzz, tự nhiên thấy có nhiều ubers trước giờ im hơi lặng tiếng mà giờ đậu làm mình cũng giật mình thảng thốt và thật sự là quá buồn vì không đậu. :(

Mỗi buổi chiều qua đi, cứ thấy điện thoại kêu báo có người gọi là giật mình chạy lại cầm điện thoại. :( Sợ đến mức đi tắm, đi ỉa cũng cầm theo cái điện thoại vì sợ có người gọi mà mình không nghe máy. :(

Sợ đến mức cứ nghe ai kêu có kết quả lại lật đật F5 mail :(

Càng về ngày báo kết quả thời gian càng trôi nhanh, sợ lắm F5 mail cái nhận được tin "Em rất tốt nhưng chúng tôi rất tiếc" :(

Ngày có kết quả, nếu BIDV up danh sách đậu rớt thẳng lên web thì hoặc là "ba má ơi, tự hào quá" hoặc là "ba má ơi, con out rồi"

Đợt này theo dõi topic này em cảm nhận mình mất sức nhiều quá, mất sức để theo dõi topic, mất sức giải đề cho các bạn, mất sức trả lời câu hỏi phỏng vấn cho các bạn , mất sức để bảo vệ bản thân mình trước gạch đá dư luận. :( Em cảm nhận mình đã hoàn toàn kiệt sức :(

Có 1 bạn tên là Nguyễn H học ở Học viện Tài chính ngoài Hà Nội, và 1 bạn tên là Phan Thị T đã gửi mail cho em cách đây 1 tháng (trước ngày có kết quả thi viết BIDV, khi mà lần đầu tiên giới tính của em bị lộ ) mà em chưa trả lời. Bạn T có hỏi là tại sao em lại để lộ thân phận sớm thế, phải để là BIDVer rồi mới tiết lộ mới sốc chứ :(

Thật sự em quá là áp lực, mỗi 1 buổi chiều trôi qua mà chưa có kết quả, lại tự nhủ rằng mình lại có thêm 1 đêm ngon giấc với hy vọng chưa bị dập tắt, chẳng biết ngày mai kết quả thế nào. :(

Ngày mai có kết quả, nếu em đậu, em sẽ đạp lên gạch đá để đi vào cánh cửa BIDV, nếu em rớt, em sẽ bị gạch đá vùi xuống đất không ngóc lên nổi. :( Em thật là áp lực :(

Nổi tiếng làm chi để rồi khổ thế này, gạch đá dư luận em chẳng sợ vì em đã hết sợ cách đây 2 năm rồi, mà chỉ sợ công sức mình như muối bỏ biển :(

Em buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn :(
Cái vụ giới tính của Em vẫn hot thiệt đó. Mong là đi Vũng tàu gặp được Em, hehe

424 pages, lzlm hết 423 rồi, các mem còn lại vỏn vẹn nhét dc 1 page. Nhức đầu khi thấy bạn nói. Nếu cho lại được cái link ignore cmt thì please

Năm nay mình thấy BIDV công bằng hơn nhiều so với mấy năm trước, thằng em mình thi CN Nam Kỳ Khởi Nghĩa không phải COCC, không tiền bạc mà vẫn đậu được chi nhánh lớn đó. Hi vọng toàn bộ hệ thống BIDV đều vậy. Chúc các bạn có kết quả xứng đáng với năng lực của mình.
Hi vọng may mắn sẽ phân bổ đều các chi nhánh còn lại, mong UB sẽ nhiều anh em báo tin vui, mặc dù những người ở lại sẽ KO CẢM XÚC nhưng vẫn cố gắng chúc mừng cho các bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên