BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Em mà trả lời phỏng vấn thế này thì cn nào dám ko cho em điểm cao vòng pv :v
Em nó làm mình nghĩ đến bản thân mình và lời của thầy giáo: mấy cậu thanh niên tuổi từ 20 đến 25 rất chi là bố đời, nghĩ mình là cái gì nhưng chả là cái gì, chả là cái gì nhưng rất là cái gì :D :))))
Lội qua mấy page trước đi bạn, những người đã đi làm, có chút chia sẻ vào đây thì thế nào cũng sẽ bị phang 1 câu "ngứa đít" :)))) mình là 1 trường hợp "ngứa đít" đó :)))))
Mà mình thấy là bất cứ điều gì, kiến thức, quen biết, hay COCC đều được coi là lợi thế cạnh tranh và là nguồn lực để phát triển. Nên coi như chấp nhận nó. Bản chất là nghiệp vụ ngân hàng học 6 tháng đào tạo là quen, hầu hết kiến thức trong trường áp dụng không nhiều lắm. Nên quan trọng là làm được việc thôi.

Hôm nay pv gặp các anh chị rất dễ thương và chú giám đốc funny nữa. cảm giác buổi pv như buổi nc giữa mình và những đồng nghiệp mới vậy. thật tuyệt vời. Dù đỗ hay trượt thì mình cũng cảm thấy tự hào vì đã được đi được đến đây và các anh chị đã giúp mình cảm nhận được mtr BIDV thật tuyệt nhất là chi nhánh mình đang ứng tuyển. Mình sẽ không từ bỏ con đường trở thành BIDVer này! chúc mng sớm có tin vui

Hôm nay pv gặp các anh chị rất dễ thương và chú giám đốc funny nữa. cảm giác buổi pv như buổi nc giữa mình và những đồng nghiệp mới vậy. thật tuyệt vời. Dù đỗ hay trượt thì mình cũng cảm thấy tự hào vì đã được đi được đến đây và các anh chị đã giúp mình cảm nhận được mtr BIDV thật tuyệt nhất là chi nhánh mình đang ứng tuyển. Mình sẽ không từ bỏ con đường trở thành BIDVer này! chúc mng sớm có tin vui
nghe ban ke the nay doan ngay ban ban thi cn trang an. vi minh cung pv o day. Cac anh chi ay tre, het suc de thuong lunnn :x

Dành cho những bạn cứ chửi bới tụi COCC: nếu mình là giám đốc chi nhánh ngân hàng, có 1 ông chủ doanh nghiệp lớn ở HN nói với mình rằng hãy cho con tao vào làm QHKH ở chi nhánh mày, thì mình sẽ tuyển ngay lập tức, vào nó ngồi chơi cũng đc, rồi dựa vào nó kéo doanh nghiệp bố nó về giao dịch tài khoản, cấp tín dụng, thanh toán....1 đống lợi ích có thể khai thác. Chứ tuyển 1 cậu kiến thức đầy mình nhưng quan hệ bằng 0 vapf thì đến bao giờ nó mởi kéo đc 1 khách hàng lớn như thế về. Vì vậy đừng vội chửi tụi COCC vội nhé, bạn có cái này thì nó có cái khác, quan trọng nhất là "caí việc bạn đang xin vào kia cần cái nào hơn''.
Cũng không hẳn là học giỏi ít mối quan hệ là hết cơ hội, nếu thực sự giỏi thì vẫn có thể vào ngân hàng rồi làm vị trí back, lãnh đạo chi nhánh tự họ sẽ biết tính toán lúc nào cần tuyển ai, điều quan trọng là bản thân có thực lực và đừng lắm mồm, tặng bạn-trẻ-trâu-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy câu "bệnh từ miệng mà vào, họa từ miệng mà ra", mong có ích cho bạn dù đỗ hay ko đỗ

các bạn mới ra trường, nộp đơn và bị out là chuyện bth ở huyện mà. Hãy nghĩ lại mình có gì trong tay, chỉ là tấm bằng đại học ,còn tiếng tâm giang hồ là con số 0, ai dám tin mình nếu mình không có gì nổi bật.
COCC coi vậy chứ không thể khinh thường đâu, cha người ta đã làm tới chức giám đốc nên chắc chắn biết cách để đào tạo con họ thành người lãnh đạo, đôi khi mình không thể nói được. Thâm chí thầy cô mình từng nói, nếu có COCC thì ưu tiên tụi nó vì tụi nó có mối quan hệ và mình sẽ nắm cán. Vì vậy phải tự đào tạo mình, mình thua người ta ở sự định hướng của gia đình, điều kiện ban đầu thì mình phải tự tìm hướng cho mình, trước hết là tham khảo tất cả người thành công mà mình biết để lập kế hoạch bản thân và chịu khó cày bừa theo định hướng mình lập,
Có thể ví dụ: nếu muốn làm NH và rèn mình giỏi thì đầu tiên nên vào NH TMCP như ACB , TCB, Sacom v..v trước ( các NH này rất hay tuyển mới nhân sự do cần nguồn lực trẻ để cày ), làm 1-2 năm kinh nghiệm gầy dựng tiếng tâm trên chống giang hồ, rèn luyện sư kiên nhẫn, chịu áp lực cao , bị trù dập như thú, sau bạn sẽ tự tin hơn. Làm 1-2 năm bạn sẽ có 1 phong thái rất thoải mái nộp đơn nơi khác, cảm thấy thoải mái khi PV, đơn giản là mình đủ khả năng rớt chỗ này làm chỗ khác. Lúc đó bạn nộp đơn lại các NH như BIDV, VCB, Viettin họ có để ý mình không. ( càng dễ nếu bạn thu thập đc các bằng khen là Best Seller hay Nhân viên xuất sắc quý năm từ NHTMCP, thậm chí là danh hiệu Hoàn thành chỉ tiêu năm ), chắc chắn là có.
Một lưu ý, mình cảm thấy hiện tại các bạn ra trường làm tín dụng đặc biệt quan tâm mảng cá nhân hay doanh nghiệp. Theo mình biết thì định hướng 2 thằng BI và VC là quan tâm rất lớn mảng cá nhân, nếu giỏi cá nhân nộp đơn thì dễ đậu đó. Còn lại là sự lựa chọn của các bạn, cả 2 mảng này rất đặc thù sẽ có những cái ưu nhược cố hữu.
Buổi sáng nói hơi dài dòng, hi vọng các bạn trẻ 92 ra trường đừng để việc rớt BI tạo nên cú sốc tâm lý. Phải mạnh mẽ vì sẽ còn nhiều cơn sóng dữ phía trước, muốn giỏi thì phải là người thuyền trưởng, đừng ù lỳ làm tay chèo. Chúc các bạn thành công trong 6 tháng cuối năm.

Dành cho những bạn cứ chửi bới tụi COCC: nếu mình là giám đốc chi nhánh ngân hàng, có 1 ông chủ doanh nghiệp lớn ở HN nói với mình rằng hãy cho con tao vào làm QHKH ở chi nhánh mày, thì mình sẽ tuyển ngay lập tức, vào nó ngồi chơi cũng đc, rồi dựa vào nó kéo doanh nghiệp bố nó về giao dịch tài khoản, cấp tín dụng, thanh toán....1 đống lợi ích có thể khai thác. Chứ tuyển 1 cậu kiến thức đầy mình nhưng quan hệ bằng 0 vapf thì đến bao giờ nó mởi kéo đc 1 khách hàng lớn như thế về. Vì vậy đừng vội chửi tụi COCC vội nhé, bạn có cái này thì nó có cái khác, quan trọng nhất là "caí việc bạn đang xin vào kia cần cái nào hơn''.
Vậy lúc nhà nó làm ăn không tốt, không giao dịch ở ngân hàng nữa thì lại đuổi con nó đi hả bạn. Công việc ngân hàng là kế sinh nhai dài hạn, khách hàng giao dịch ngắn hạn, nên giám đốc chi nhánh NH lớn như BIDV không thể làm điều đó đc. Trừ khi là ngân hàng TMCP nhỏ nay tuyển mai đuổi..

Thật sưj thì mình thấy có tiền cũng chưa chắc vào đc BIDV
Trừ thí sinh cơ to đc đặc cách ra thì các thí sinh khác ít nhất đều phải qua vòng thi viết rồi. Mà mình nghĩ ai qua vòng viết thì cũng 1 phần khẳng định được mình.
Vòng viết do trên thi nên chi nhánh khó can thiệp đc, nếu có tiền mà ko qua vòng viết đc thì sao
Bạn nói đúng. COCC cơ quá to thì đã được đặc cách rồi, đâu cần phải "làm gì" như ứng viên. Nên kỳ thi vừa qua rất minh bạch và công khai, bạn nào đỗ đều là thực lực, dù có quan hệ thì ít ra bạn cũng là người có bằng cấp cao được sàng lọc vòng 1, và nắm vững kiến thức được sàng lọc vòng 2. Chứ không phải là không biết gì + bằng cấp tại chức... mà vẫn vào BIDV.

ban noi chuan luon.minh da tung duoc nghe 1ng quen tg NH noi rang dua A do thi viet diem cao nhat nhung lam ko duoc viec bang dua B kia.A tu luc thi vao,k co mqh xa hoi.B con cua 1 giam doc o tinh,nhieu mqh.va doi vs cong viec QHKH cu ai dat hoac vuot chi tieu la duoc coi la lam duoc viec roi.nen co the noi bank danh cho con nhà giàu.( y nghi tieu cuc cua 1 thi sinh dung thu 4,trong khi chi lay 3chi tieu) ;( ;( ;(
Mọi mối quan hệ đều dựa trên vấn đề lợi ích. Mối quan hệ của bạn có sẵn hay không có sẵn thì bạn cũng phải làm cho khách hàng cảm thấy có lợi khi vay tiền. còn không có lợi thì quen mấy họ cũng từ chối khéo vay ở NH có lợi hơn cho họ. Quan hệ gì thì quan hệ đều có giới hạn của nó.

Cũng không hẳn là học giỏi ít mối quan hệ là hết cơ hội, nếu thực sự giỏi thì vẫn có thể vào ngân hàng rồi làm vị trí back, lãnh đạo chi nhánh tự họ sẽ biết tính toán lúc nào cần tuyển ai, điều quan trọng là bản thân có thực lực và đừng lắm mồm, tặng bạn-trẻ-trâu-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy câu "bệnh từ miệng mà vào, họa từ miệng mà ra", mong có ích cho bạn dù đỗ hay ko đỗ
Không thể trách các bạn "có điều kiện" được. Vì nói gì thì các bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh của họ. Bố mẹ bạn làm to thì bạn có thích không?

:)Mọi người bàn tán sơm tụ quá:D, bidv tuyển nhân viên thì chỉ có chuẩn, có mối quan hệ để tạo rra lợi ích, tham gia phong trào thể thao, có nền tảng kiến thức...mình có thể nói mình có các yếu tố đó nên mình đc nhận. Ai có ý kiến gì nữa ko!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên