BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

review buổi phỏng vấn sáng nay của mình :)
HĐPV tuy ko tươi cười nhưng khá nhỏ nhẹ, thân thiện :D
Mình vào chào hỏi chúc chiếc xong đc hỏi mấy câu về quê quán, trường lớp, có biết thầy này thầy kia ko. Sau đó đc phát giấy bút chép câu hỏi luôn, ngồi suy nghĩ tầm 2 phút rồi trả lời, ko có giới thiệu bản thân gì hết, pv mỗi người tầm 30 phút =((
2 câu nghiệp vụ do chị bên QLKH DN hỏi:
- cách tính, ý nghĩa hệ số nợ
- DN có hệ số nợ 8.3, đánh giá, NH cho vay hay ko
1 câu KTXH do chú PGĐ CN ra: xu hướng KDNH trong tương lai (mình nói đúng đc 2 ý là biến động kinh tế chính trị thế giới ảnh hưởng tới XNK và thanh toán biên mậu với xu hướng sát nhập ngân hàng: NH xây dựng VN, HDbank, Pvcombank còn chú ý bổ sung thêm nợ xấu, hoạt đông kinh doanh NH gặp nhiều khó khăn,lãi suất,...)
1 câu tình huống là của GĐ PGD:trong giao dịch với KH xảy ra to tiếng đúng lúc đấy GĐ vô tình đi qua, xử lý tn (Mình trả lời: nói nhỏ nhẹ với KH, mời KH vào phòng riêng nói chuyện để tìm hiểu rõ nguyên nhân sau đó đưa ra hướng giải quyết, nếu vượt quá thầm quyền thì mời lãnh đạo cấp trên cùng giải quyết,.... và sau đó thì mình bị vặn xoáy te tua, mình xử lý ko tốt chút nào :((((
Trước khi bước ra khỏi phòng, chú PGĐ CN hỏi mình đã nộp hồ sơ vào những đâu, mình đáp: trc đây cháu chưa nộp vào đâu cả, BIDV là đầu tiên, cùng đơt cháu có nộp vào Sacombank nữa. Ra khỏi phòng mình nhớ láng máng câu cuối chú ý nói đại loại là thứ 3 tuần sau biết kết quả dù vào hay ko thì còn rất nhiều cơ hội, chắc là chú ý đang động viên mình đấy, xác định là dừng tại đây :)
Mai là ngày cuối pv, chúc các bạn thật bình tĩnh, tâm lý thoải mái ^^

uh.
Tự nhiên thấy buồn quá, ngày này 1 tháng trước còn đang ôn bài để chuẩn bị thi viết
Mà giờ tan tác hết cả. topic này gần chìm vào quên lãng rồi.
Nói thế thôi, chứ giờ cũng chẳng còn động lực để nộp vào bên Vietinbank nữa, cứ thấy các bác bên ấy đợt rồi nộp hồ sơ chạy sang BIDV và VCB là thấy nản. Người ta chạy ra khỏi Vietinbank, mình lại cứ đâm đầu vào. :(

Công việc là 1 phần cuộc sống, mất 8 tiếng, tương đương với 1/3 thời gian trong ngày để ở với công việc, chỉ sợ cảm nhận rằng 1/3 thời gian đó toàn áp lực và chẳng mấy ý nghĩa thì mất hết 1/3 tuổi trẻ rồi....:(

Em buồn quá các anh chị ạ. :( sở 2 em đã đi qua rất nhiều lần, :( Sở 2 nằm ở Một tuyến đường ít xe cộ qua lại, dưới chân cầu Khánh Hội, :( nói là Sở 2 ở Quận 1 chứ kỳ thực vượt qua Cầu Khánh Hội là về Quận 5 rồi. Nhớ có lần em đi coi thi TOIEC cho IIG ở ĐH Luật ca 17h-19h chiều, lúc đó đêm buông xuống. :( Em đứng ở tầng cao của ĐH Luật nhìn qua cửa sổ, ôi, bến Vân Đồn, tòa nhà Bitexco hình cùi bắp, à quên, hình bông sen lấp lánh ánh đèn, sông Sài Gòn đẹp dịu dàng lung linh....

Giờ dang dở hết...Em buồn...Giá như thời gian trôi ngược về đây, để có thể làm được nhiều thứ hơn thế,. Em đã là khách hàng gắn liền với BIDV gần 5 năm nay rồi, tình cảm vô cùng bền chặt. Vậy mà đùng cái lại bị BIDV hủy hôn. Thật sự là quá đau lòng....:(

Đôi khi có những mối tình kết thúc mà người trong cuộc vẫn còn ngỡ ngàng, lần gặp BIDV Sở 2 để phỏng vấn lại là lần cuối.....:(
vj doj ko nhu la mo em oj

uh.
Tự nhiên thấy buồn quá, ngày này 1 tháng trước còn đang ôn bài để chuẩn bị thi viết
Nói thế thôi, chứ giờ cũng chẳng còn động lực để nộp vào bên Vietinbank nữa, cứ thấy các bác bên ấy đợt rồi nộp hồ sơ chạy sang BIDV và VCB là thấy nản. Người ta chạy ra khỏi Vietinbank, mình lại cứ đâm đầu vào. :(

Công việc là 1 phần cuộc sống, mất 8 tiếng, tương đương với 1/3 thời gian trong ngày để ở với công việc, chỉ sợ cảm nhận rằng 1/3 thời gian đó toàn áp lực và chẳng mấy ý nghĩa thì mất hết 1/3 tuổi trẻ rồi....:(

Em buồn quá các anh chị ạ. :( sở 2 em đã đi qua rất nhiều lần, :( Sở 2 nằm ở Một tuyến đường ít xe cộ qua lại, dưới chân cầu Khánh Hội, :( nói là Sở 2 ở Quận 1 chứ kỳ thực vượt qua Cầu Khánh Hội là về Quận 5 rồi. Nhớ có lần em đi coi thi TOIEC cho IIG ở ĐH Luật ca 17h-19h chiều, lúc đó đêm buông xuống. :( Em đứng ở tầng cao của ĐH Luật nhìn qua cửa sổ, ôi, bến Vân Đồn, tòa nhà Bitexco hình cùi bắp, à quên, hình bông sen lấp lánh ánh đèn, sông Sài Gòn đẹp dịu dàng lung linh....

Giờ dang dở hết...Em buồn...Giá như thời gian trôi ngược về đây, để có thể làm được nhiều thứ hơn thế,. Em đã là khách hàng gắn liền với BIDV gần 5 năm nay rồi, tình cảm vô cùng bền chặt. Vậy mà đùng cái lại bị BIDV hủy hôn. Thật sự là quá đau lòng....:(

Đôi khi có những mối tình kết thúc mà người trong cuộc vẫn còn ngỡ ngàng, lần gặp BIDV Sở 2 để phỏng vấn lại là lần cuối.....:(

ôi giời cô bé này làm mình buồn cười quá, lúc đầu ghét vì nó làm loãng cái topic ra, bây giờ lại quý, làm con gái cũng lợi nhỉ, dễ gây thiện cảm hơn con trai, thiệt mỗi 1 cái là các ngân hàng tuyển QHKH luôn luôn ưu tiên nam hehe...nếu thích thì cứ thi xử lý nợ Vietinbank đi, rồi nếu đỗ thì đi làm, vào đó xem công việc thế nào, nhưng theo kinh nghiệm anh dự đoán thì cực kì nhiều (suốt ngày gọi điện đòi nợ KH, có khi phải xuống tận nhà khách...). Cá nhân anh nghĩ em nên xin vào các ngân hàng tầm trung VD: SHB, Sacom, Exim... xin vào làm doanh nghiệp đc thì tốt nhất (sử dụng kiến thức nhiều nên ko bị mai một, thích thi ngân hàng nào nữa thì ko lo quên kiến thức). Khi em đi làm đc 1 năm rồi thì đi pv sẽ thấy mình rất khác, trưởng thành chín chắn và suy nghĩ sẽ tốt hơn nhiều :)

@Tran Hjeu oi, pv o Nam Dong Nai phai ko? Co kq luon roi ha ban?
Chưa thấy kết quả, sáng nay đi thi VCB gặp lại 2 bạn PV cùng cũng chưa thấy kết quả, còn 1 chị sn 85 thì ko biết sao?? HÌ, cũng có thể tuần sau mới có.
Klq nhưng cái đề VCB sáng nay nhìn vào Anh Văn muốn rụng rời, toàn nói về tiền tệ Fed và mấy cái lạ lùng, haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

uh.

BIDV chưa có kết quả mà chú, cứ hi vọng chứ :) làm bên vietin lương khởi điểm cũng khá lắm, nhưng khổ cái là đi làm ngày nào bình thường cũng hơn 10 tiếng mới đc về. Thời buổi khó khăn chung mà, có việc là mừng rồi :) đang làm vietin, cũng không hề có ý nghĩ là sẽ nhảy qua bank khác, nơi này làm nhìu thì mình cũng nhận đc nhìu. làm ít nhận ít. Có cơ hội thi thì cứ nên thi đi, đâu mất gì đâu, có thêm kinh nghiệm :)

BIDV chưa có kết quả mà chú, cứ hi vọng chứ :) làm bên vietin lương khởi điểm cũng khá lắm, nhưng khổ cái là đi làm ngày nào bình thường cũng hơn 10 tiếng mới đc về. Thời buổi khó khăn chung mà, có việc là mừng rồi :) đang làm vietin, cũng không hề có ý nghĩ là sẽ nhảy qua bank khác, nơi này làm nhìu thì mình cũng nhận đc nhìu. làm ít nhận ít. Có cơ hội thi thì cứ nên thi đi, đâu mất gì đâu, có thêm kinh nghiệm :)
Bác này làm vietin bên bộ phận gì vây

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back