BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Có anh/chị, bạn hoặc em nào trong đây từng làm về mảng gia hạn nợ vay cho KH chưa? Có thể xác nhận 1 cách chính xác là thời gian gia hạn tối đa bao nhiêu đối với khoản vay trung và dài hạn? Vì có bạn đi PV và trả lời là 1/2 thời gian thỏa thuận trong hợp đồng nhưng có anh PV kêu là quy định cũ rồi, vậy mà sao NHCS nó vẫn áp dụng ta???

Ai trả lời dùm bạn này nè.
theo mình biết là làm gì đã có quy định mới.
Cứ theo 1627 mà chơi thôi :p

Ai trả lời dùm bạn này nè.
theo mình biết là làm gì đã có quy định mới.
Cứ theo 1627 mà chơi thôi :p
Bị sửa đổi 2005 rồi bạn, cái điểm b khoản 1 điều 22 của anh 1627 bị sửa đổi và ko thấy xuất hiện cái quy định 1/2 nên mình cũng hoang mang.

Mấy bạn cho hỏi Thông tư 02/2013/TT-NHNN của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quy định về phân loại tài sản có, mức trích, phương pháp lập dự phòng rủi ro và việc sử dụng dự phòng để xử lý rủi ro trong hoạt động của tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Được thay thế bằng không tư 09/2014 rồi đúng ko

Mấy bạn cho hỏi Thông tư 02/2013/TT-NHNN của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quy định về phân loại tài sản có, mức trích, phương pháp lập dự phòng rủi ro và việc sử dụng dự phòng để xử lý rủi ro trong hoạt động của tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Được thay thế bằng không tư 09/2014 rồi đúng ko
UK, thông tư 09 chỉ sửa đổi, bổ sung thêm cho thong tư 02 như việc phải trích lập dự phòng rủi ro đối với trái phiếu của công ty quản lý tài sản VAMC, đồng thời dời vài điểm buộc phải thực hiện của thông 02 sang đầu năm 2015 như việc cơ cấu nợ và điều chỉnh nhóm nợ, phân loại theo CIC để tránh NH hoang mang về nợ xấu nếu áp dụng ngay 2014. Bạn có thể xem mấy trang trước mình có nói rõ phần này.

Bị sửa đổi 2005 rồi bạn, cái điểm b khoản 1 điều 22 của anh 1627 bị sửa đổi và ko thấy xuất hiện cái quy định 1/2 nên mình cũng hoang mang.
Phỏng vấn xong rồi soi lại cái đó làm gì hả Hiếu. T còn không vào câu nào trong 127, 217, 493, 02, 09, 780, 1627 kia kìa. Buồn quá. Đến nói chuyện với mọi người chém như đúng rồi.

Phỏng vấn xong rồi soi lại cái đó làm gì hả Hiếu. T còn không vào câu nào trong 127, 217, 493, 02, 09, 780, 1627 kia kìa. Buồn quá. Đến nói chuyện với mọi người chém như đúng rồi.
Muốn hiểu rõ thực tế Tùng à, tôi vẫn còn đang mong muốn có đáp án 44 câu bài tập Tài trợ dự án của các bạn Học viện Ngân hàng đây, mà ko biết xin ai.

TT09/2014 là sửa đổi bổ sung cho TT02/2013.

Theo mình được biết thì hiện nay quy định TCTD tự chủ và quyết định về việc cơ cấu lại thời hạn trả nợ và giữ nguyên nhóm nợ trên cơ sở đánh giá KH, tình hình tài chính thực tế của KH, cam kết của KH. Nếu sau khi cơ cấu KH ko tuân thủ theo cam kết thì ko đc cơ cấu lần 2 nữa.

Việc quy định thời hạn tối đa gia hạn nợ hình như được mỗi bank quy định một con số cụ thể, cho từng sản phẩm thì phải. Ví dụ cùng trung dài hạn nhưng sản phẩm vay mua nhà thời gian gia hạn tối đa sẽ khác so với các sản phẩm khác.

Bạn nào có thông tin gì update thêm nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,520
Thành viên mới nhất
Trang2000
Back
Bên trên