BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

em không biết nữa chị Hương, bốc thăm ở 3 khay. Mỗi khay là 1 lĩnh vực: -chuyên môn nghiệp vụ, văn hóa ứng xử, văn hóa xã hội, mà em bốc được 3 câu như thế đó ạ.

Cái câu này em trả lời thế này, mấy anh chị, mà đúng hơn là các cô bác đã gật đầu đồng tình nè, nói chung là có chút hy vọng :)

Câu 1: nếu đồng nghiệp không hợp tác thì đầu tiên em sẽ xem xét nguyên nhân, vì mọi chuyện đều có nguyên nhân. Sau đó gặp riêng bạn đó để nói chuyện chia sẻ thẳng thắn. Và trong nhiều trường hợp em sẽ chấp nhận chịu thiệt để hoàn thành việc chung. Vì đôi khi ta biết bỏ chuông nhỏ rung chuông lớn là bí kíp của thành công.

Câu 2: Trường hợp câu 2 là của bác già già người Hội sở đặt ra cho em, em trả lời và bác cũng như các anh chị đã gật đầu với xử lý của em. Cái này em nói là Trong quy tắc 5C thì người này đã vi phạm Capital và Conditions rồi ( vì làm ăn trong quá khứ không hiệu quả). Tuy nhiên, nếu giám đốc yêu cầu lập hồ sơ thì em vẫn sẽ xem xét dự án kinh doanh của khách hàng đó và tiến hành thẩm định. Nếu đạt thì ok, còn nếu không thì em vẫn sẽ viết notes lại dưới bản tường trình gửi cho ban giám đốc. Rằng mình đã khuyến cáo là không nên cho vay mà ngân hàng vẫn bấp chấp cho vay thì em sẽ không chịu trách nhiệm.==>>> nói chung là em có hy vọng :)
câu NPV vs IRR bạn trả lời ntn đấy ?

mấy anh chị chẳng nói là đúng hay sai.
Mình bữa đi test thì chọn chưa đủ cơ sở để kết luận vì còn phụ thuộc độ dài dự án, mẫu hình dòng tiền, giới hạn nguồn vốn nữa.
Nhưng hôm nay mình trả lời khác, mình chọn NPV. Mình giải thích như anh @Tran Hjeu giải thích ở mấy pages trước :)
Nói chung là IRR không thích hợp dùng cho dòng tiền không ổn định bạn ạ, huống hồ cũng có thể do ta lựa chọn lãi suất chiết khấu không phù hợp dẫn đến việc so sánh với IRR cho kết quả sai. hic hic, :)

bạn @daixitrum và anh @chungchoe vào cho em xin cái cảm nhận về buổi phỏng vấn và cảm nhận về @lovezuloveme xem thử :D

Hôm đi thi mình cũng chọn như bạn :) cảm ơn nhé , để mình lục lại giải thích của anh Hjeu xem sao T.T

em không biết nữa chị Hương, bốc thăm ở 3 khay. Mỗi khay là 1 lĩnh vực: -chuyên môn nghiệp vụ, văn hóa ứng xử, văn hóa xã hội, mà em bốc được 3 câu như thế đó ạ.

Cái câu này em trả lời thế này, mấy anh chị, mà đúng hơn là các cô bác đã gật đầu đồng tình nè, nói chung là có chút hy vọng :)

Câu 1: nếu đồng nghiệp không hợp tác thì đầu tiên em sẽ xem xét nguyên nhân, vì mọi chuyện đều có nguyên nhân. Sau đó gặp riêng bạn đó để nói chuyện chia sẻ thẳng thắn. Và trong nhiều trường hợp em sẽ chấp nhận chịu thiệt để hoàn thành việc chung. Vì đôi khi ta biết bỏ chuông nhỏ rung chuông lớn là bí kíp của thành công.

Câu 2: Trường hợp câu 2 là của bác già già người Hội sở đặt ra cho em, em trả lời và bác cũng như các anh chị đã gật đầu với xử lý của em. Cái này em nói là Trong quy tắc 5C thì người này đã vi phạm Capital và Conditions rồi ( vì làm ăn trong quá khứ không hiệu quả). Tuy nhiên, nếu giám đốc yêu cầu lập hồ sơ thì em vẫn sẽ xem xét dự án kinh doanh của khách hàng đó và tiến hành thẩm định. Nếu đạt thì ok, còn nếu không thì em vẫn sẽ viết notes lại dưới bản tường trình gửi cho ban giám đốc. Rằng mình đã khuyến cáo là không nên cho vay mà ngân hàng vẫn bấp chấp cho vay thì em sẽ không chịu trách nhiệm.==>>> nói chung là em có hy vọng :)

Trả lời hay thế là đậu rồi đó em, hội đồng mà có mấy anh trẻ chắc em chắc chắn đậu hen.hihi.

Mình trả lời thế này: em sẵn sàng hy sinh nhưng không phải luôn luôn.
Mình nói rất văn vẻ. Em vào BIDV như 1 khoản nợ bên nguồn vốn. Mà nợ sẽ trung hòa dòng lợi ích và rủi ro của công ty thành chi phí sử dụng vốn WACC. DO vậy, trở thành BIDVer thì lợi ích của công ty sẽ hòa chung với lịch ích của bản thân em. Mình tưởng hy sinh bản thân nhưng thành ra mà nói là mình cũng vì chính bản thân mình đó ạ.

Nhưng không phải luôn luôn, vì nếu sự hy sinh đó bất chấp luật pháp thì tốt nhất là không nên. :D
hic hic, nói đến cái WACC mà mình nói chậm lại, sợ cách nói ẩn dụ của mình khiến các anh chị không hiểu :)

Bạn trả lời rất hay..Thật sự rất phục bạn..:))
Chúc bạn sẽ lọt qua vòng PV và trở thành BIDVer như mong ước.!

cu hi vong thoi em.ma chac dat 20d ngoai hinh roi.vi ta qua' dep trai.em nhi?

hnay đi bổ sung hồ sơ, k biết có CN nào k dán diểm như CN mình thi k? Hỏi a thu hồ sơ thì bảo a tưởng ngoài hội sở báo cho em rồi chứ? thế nói xong a ý xem đieerm cho mình và rồi lại nói a chỉ có thể nói đieerm thôi. k nói đc xếp hạng của e @@. bó tay, lại còn đổi ngày pvan nữa. haizzzz

Mọi ng cho e hỏi ngoài lề xí làm GDV bên liên việt và nhân viên giao dịch bên BIDV thì bên nào được hơn ạ..

Mình trả lời thế này: em sẵn sàng hy sinh nhưng không phải luôn luôn.
Mình nói rất văn vẻ. Em vào BIDV như 1 khoản nợ bên nguồn vốn. Mà nợ sẽ trung hòa dòng lợi ích và rủi ro của công ty thành chi phí sử dụng vốn WACC. DO vậy, trở thành BIDVer thì lợi ích của công ty sẽ hòa chung với lịch ích của bản thân em. Mình tưởng hy sinh bản thân nhưng thành ra mà nói là mình cũng vì chính bản thân mình đó ạ.

Nhưng không phải luôn luôn, vì nếu sự hy sinh đó bất chấp luật pháp thì tốt nhất là không nên. :D
hic hic, nói đến cái WACC mà mình nói chậm lại, sợ cách nói ẩn dụ của mình khiến các anh chị không hiểu :)

Ủ ôi, trả lời hay kinh! Trong tình hình chiến sự như thế mà đầu óc vẫn minh mẫn lại còn văn vẻ nữa, hơ hơ. Được làm BIDVer thì post hình cho bọn mình biết nhớ :rolleyes: Tò mò cái bạn này ghê! Like cho cá tính của bạn :D

em vẫn tiếc là không gặp được anh @hwangle
Anh ấy làm ở Phòng Kế hoạch Nguồn vốn của BIDV Sở 2, em và các bạn ngồi chờ ở dãy ghế kê sát phòng Kế hoạch Nguồn vốn, em có nghe giọng nói của anh trong phòng vọng ra lúc tầm 7h45 phút. :(

hic hic, quá nhọ cho số em :( quá gần anh @hwangle mà kỳ thực là xa cách.
Chỉ mong đậu BIDV đợt này để kéo em lại gần bên anh, :(
cố lên =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên
351,857
Thành viên mới nhất
lillypromek8