BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Cái gì cũng có cái lý của nó, nhưng đáng ra nên cho cái nguyện vọng 2,3 gì đó từ đầu thì hơn,làm vậy người thi tuyển chủ động với sự lựa chọn của mình và cũng chủ động chịu trách nhiệm với sự lựa chọn đó, đã chọn là đã có đánh cược, lượng sức mình, dám chịu thua. Chứ cái kiểu vớt vát, người được cho cơ hội nhiều khi cũng không mấy thoải mái, mà người đăng ký từ đầu lại có cảm giác thiệt thòi, chỉ là cảm giác vậy thôi, chứ nhà tuyển dụng mới là người đặt luật chơi, mình là người chơi, nhiệm vụ là tuân thủ luật và thắng trận chứ ko phải là ý kiến cải cách luật =))))
Mình thấy BIDV làm thế là linh hoạt mà có gì đâu mà bạn nói là ko hợp lý. t tin rằng nếu hỏi trong những người trên diễn đàn này được làm ở BIDV mà vị trí mình mong muốn có đi sang chi nhánh khác mọi người cũng nhiều người đồng ý thôi. BIDV là ngân hàng lớn và có rất lâu rồi nên cách tuyển dụng chắc chắn là đều có lý do cả. Riêng công tác chuẩn bị thi đợt này cũng thấy BIDV quá chuyên nghiệp hơn hẳn nhiều ngân hàng oy.
BIDV vẫn là ước mơ và niềm hi vọng của mình.

các bạn tranh cãi nhjeu kinh, mềnh thì chỉ hóng điểm để ôn pvan thui, chứ băn khoăn những cái đó chả giải quyết dc j, các bạn chia sẻ về các tình huống, cách pvan thì hay hơn đấy

Mình thấy BIDV làm thế là linh hoạt mà có gì đâu mà bạn nói là ko hợp lý. t tin rằng nếu hỏi trong những người trên diễn đàn này được làm ở BIDV mà vị trí mình mong muốn có đi sang chi nhánh khác mọi người cũng nhiều người đồng ý thôi. BIDV là ngân hàng lớn và có rất lâu rồi nên cách tuyển dụng chắc chắn là đều có lý do cả. Riêng công tác chuẩn bị thi đợt này cũng thấy BIDV quá chuyên nghiệp hơn hẳn nhiều ngân hàng oy.
BIDV vẫn là ước mơ và niềm hi vọng của mình.

Những người ko đủ điểm ở CN này được chuyển sang CN khác thì đương nhiên là họ thích rồi bạn, còn hơn là bị trượt. Chỉ có những bạn đăng kí từ đầu vào CN nhưng bị loại do có bạn ko đủ điểm ở CN khác chuyển sang thôi.

BIDV có rất nhiều điểm tích cực trong tuyển dụng, nhưng ko phải mọi chính sách đều hợp lý. Việc chuyển CN nếu có thì thông báo cho ứng viên ngay từ đầu thì sẽ tốt hơn. Sau này bạn vào làm việc thì cũng phải biết những điểm được và chưa được của NH mình, chứ ko phải tất cả mọi thứ đưa ra đều là đúng và hợp lý.

Nếu thế nhẽ ra nên như kiểu các NH khác, chỉ nói tuyển ở tỉnh nào, thi r lấy kq từ trên xuống sau đấy sắp xếp về CN nào sau thì hay hơn nhỉ :)

Những người ko đủ điểm ở CN này được chuyển sang CN khác thì đương nhiên là họ thích rồi bạn, còn hơn là bị trượt. Chỉ có những bạn đăng kí từ đầu vào CN nhưng bị loại do có bạn ko đủ điểm ở CN khác chuyển sang thôi.

BIDV có rất nhiều điểm tích cực trong tuyển dụng, nhưng ko phải mọi chính sách đều hợp lý. Việc chuyển CN nếu có thì thông báo cho ứng viên ngay từ đầu thì sẽ tốt hơn. Sau này bạn vào làm việc thì cũng phải biết những điểm được và chưa được của NH mình, chứ ko phải tất cả mọi thứ đưa ra đều là đúng và hợp lý.
Ý của mấy bạn trên là việc điều chuyển ý, ko có lợi cho các bạn thi ở CN ý, tự nhiên lại xuất hiện thêm mấy bạn điều chuyển sang pvan, đối thủ tăng lên

Bất công sẽ là công bằng nếu bạn là người hưởng lợi từ cái sự bất công đó :)

Những bạn nào đậu bằng năng lực của mình=> BIDV thật công bằng, vì chọn mình là đúng rồi đó :D

Những bạn nào rớt=> BIDV thật bất công toàn COCC, đi cửa sau, cho biết đề trước, loại bỏ người tài như mình :D mình anti BIDV

Những bạn nào bị chuyển chi nhánh nhưng đậu=> BIDV thật công bằng, chuyển chi nhánh để cân đối điểm là đúng và hợp lý quá còn gì, mình đạt 60 điểm mà rớt, trong khi bạn mình đạt 40 điểm mà đậu sao coi được :D

Những bạn nào bị chuyển chi nhánh nhưng rớt=> BIDV thật là bất công, đã cho chọn chi nhánh trước là phải chấp nhận rủi ro và mạo hiểm rồi, ai đời lại thay đổi nhiều như thế

Sự bất công các bạn cứ coi thái độ trước và sau của mọi người với vụ giới tính của @lovezuloveme là biết, trước thì "giỏi mà tư cách không được", "thanh niên lovezuloveme này sao suốt ngày ẳng lên thế, có bị động cỡn không?", "Tự cao tự đại ngạo mạn ra đường người khác đập cho vào mặt"... còn sau đó thì =))))) khác nhau 1 trời 1 vực, đừng trách cuộc đời bất công khi chính bạn còn hành xử theo cách mà người ta cho là bất công đó :D

...Đắng lòng...à mà thôi :D (kẻo bọn anti đắng lòng nhảy vào cmt). Cái gì mình không chắc thì tốt nhất đừng nên nói ra, nói ra chỉ khiến đám đông thêm hỗn loạn. :D
Từ trước đến giờ vẫn không hài lòng với bạn này dù gái hay trai qua các comment, nhưng đến comment này không thể không like và đồng ý với bạn.

Từ trước tới giờ, đọc toàn thấy tung tin đồn nhảm. Nếu không có việc gì thì làm việc khác hơn đi việc tung tin làm hoang mang mọi người , nói xấu này nọ thì chứng tỏ các bạn chả tự tin vào bản thân mình. Từ trước tới giờ mình không tin vào công bằng tuyệt đối nhưng tin vào công bằng 1 cách tương đối. COCC thì ở đâu chả có nhưng mình có 2 đứa bạn, 1 đứa là cháu giám đốc chi nhánh, 1 đứa là cháu của ông gì làm bên NHNN cũng chức to nhưng 2 đứa ấy đều phải qua vòng thi viết và 2 đứa đấy đều học hành chăm chỉ, ôn thi như mình cả. Còn việc phân phối điểm chuẩn thì e thấy mọi năm là có đăng ký nguyện vọng 2 vào đâu, năm nay không có thì không biết thế nào. Điều chuyển nâng cao điểm chuẩn là việc tốt cho NH tại sao họ lại không làm, NH nào ngoài COCC người ta chả cần người giỏi. Nếu có trách hãy tự trách mình, nếu trật hãy chờ đợt tới BIDV tuyển cố gắng ôn luyện thì cơ hội khắc tới :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên