BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Mấy bác ấy vào cả forum à a??

Chuyện thường. Họ mà chủ truy thì ra hết. Năm ngoái có 1 đứa ko biết lấy đâu ra 1 công văn nội bộ của BIDV rồi post lên diễn đàn. Ngay lập tức bị sờ gáy ngay, họ biết rõ, tên gì, ứng tuyển chi nhánh nào. ko biết số phận cậu đó thế nào nữa.
Tốt nhất đừng nên đùa với HO, chỉ có chết với bị thương thôi.

chú sướng rùi nha! cứ tiếp tục phát huy chú nhé! :D:p :D
Post càng nhiu bài cơ may pass vòng test càng cao! :) :rolleyes:

thấy bạn này nói đúng ý mình đó
Bạn cứ bình tĩnh... Theo mình thấy thì mấy năm trước đề của BIDV cũng như thế này!...
Nên mình nghĩ bài tập ng ta sẽ chấm theo thang điểm và cách làm..cách hiểu của thí sinh là chính! :) :D Cứ hi vọng bạn nhé! :)

Học lâu rồi mà đi làm không cần mấy, giờ tớ chả nhớ FCFE với EBITA... gì đâu :D

Thế này nhé, doanh nghiệp vay vốn năm đầu mua máy móc thiết bị cho nên máy móc thiết bị ấy là tài sản đầu tơ của doanh nghiệp, còn tiền là doanh nghiệp nợ ngân hàng sẽ có bảng trả vốn và lãi riêng còn trả bằng gì thì tùy doanh nghiệp. Tuy nhiên vốn đầu tư ban đầu vẫn cứ phải là quyền sử dụng đất và máy móc thiết bị mà doanh nghiệp đầu tư 140 tỷ.

Còn phương án 2 lại khác, doanh nghiệp sử dụng máy móc thiết bị đi thuê cho nên nó không phải tài sản của doanh nghiệp, như vậy doanh nghiệp đầu tư ở đây chỉ có mỗi quyền sử dụng đất thôi, nên nó là 40, trả tiền thuê hàng năm là 25 tỷ mỗi năm.

Thực sự là tớ cũng không hiểu bài này tính khấu hao thế nào, có phải lấy doanh thu trừ khấu hao và lãi trước khi tính thuế hay không nữa, hay khấu hao sẽ được tính trong 60% chi phí rồi.
Bạn ơi hình như quyền sử dụng đất không được tính khấu hao đâu. Bài này chỉ tính khấu hao phần máy móc thiết bị thôi
Ai nói nhà xưởng và quyền sử dụng đất ko đc tính khấu hao vậy???? 1 cái là TSCĐ hh, 1 cái là TSCĐ vh muk mấy Bác! ?????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên