BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

không được chị ạ :D

Em là phải đợi đến phút chót :D Tại vì xui xui rớt thì cũng đỡ nhục hơn :D

Ngoài đời em dễ mến lắm, em sống rất tình cảm, thơ văn gọi là lai láng, coi mấy bài thơ em post trên diễn đàn là biết :D

Em rất muốn đậu vòng test để đối diện với hội đồng BIDV, gặp em, bảo đảm hội đồng chao đảo ngay từ phút đầu =))))))))))))))
ah... cơ mà chú apply zô chi nhánh nào thế? có apply zô Bắc Sài Gòn ko? Để tớ còn bik chừng tìm chú mà "trừng trị". KAKA! :D :p
@nhatthanh chị làm ở BIDV ah? CN nào thế? :)

Không biết ở đây có bạn nào đi làm rồi đi thi không, thật sự ôn nhưng không thể nhớ lại hết kiến thức, cảm giác đề rất ưu tiên cho các bạn mới ra trường đấy :). Mình thì thấy khó quá ;))

Đề lựa chọn và giải thích.

A. 8 tỷ
B. Tầm 12 tỷ mấy
C. 15 tỷ
D. Hơn 15 tỷ.

Hết.

Nên e chọn đáp án gần đúng nhất 8 tỷ.

Còn một câu e ko hiểu nữa. E tóm tắt ý chính

Ngày 1/1/2014 NH mua 1 tài sản cố định cũ về dùng với giá 500tr (ko bao gồm thuế vat 10%). Giá mua mới là 660tr luôn vat. Tính khấu hao năm 2014.
Câu khấu hao mình ra 100tr. Bạn ra bnhieu?

Đề nhân viên đây:
1. kế toán ghi nhận khi thực thu và thực chi tiền là
a. kế toán TM
b,kế toán cơ sở dồn tích
c......
d.....
2. CTCP trả cổ tức bằng cổ phiếu thì
a, vcsh tăng, nợ phải trả giảm
b, vcsh không đổi,....
c,,,,,
d,,,,,
3. Trích quỹ khen thưởng đưa tiền mặt cho cán bộ có thành tích tốt (đại loại thế)
a. tài sản giảm, nợ phải trả giảm
b, tài sản giảm, vcsh giảm
c...
d...
4.
NH mua 1000 cái bút, giá 10.000đ/cái (chưa có vat 10%). do mua SL lớn, nên ngân hàng được Chiết khấu 2%. tính giá trị của vật tư mua về???
mềnh ra dc 9.8tr
mà đáp án A 8 tr, B 8.8 C, 10 tr, D. 11 tr
5. pp nào sau đây ko phải là phương pháp tính giá hàng xuất kho:
a, bình quân gia quyền
b., nhập trước xuất trước
c. nhập sau xuất sau
d, nhập sau xuất trước
6. các pp trích khấu hao
a. theo đường thẳng, theo số dư giảm dần, theo số lượng sản phẩm
b...
c,....
d...
7. tài khoản kế toán cấp III ký hiệu bằng mấy chữ số:
A 4
B 3
D 5
C 6
Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha, chúc bạn qua vòng thi viết nha, bạn ơi bạn là Giao dịch viên cán sự hay là chuyên viên GDV vậy bạn, đề này là đề thi nhân viên GDV hay là chuyên viên vậy bạn ui, có đề TA nữa thì tốt quá, bạn cmt cho bọn mình tham khảo với nha, thanjks bạn nhìu thật nhìu nhé

Gia thanh san pham bao gom chi phi nao?
A.chi phi khau hao
b.chi phi quan ly
c.chi phi j nua?
D.chi phi j j nua?
Moi ng chon dap an nao?

Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha, chúc bạn qua vòng thi viết nha, bạn ơi bạn là Giao dịch viên cán sự hay là chuyên viên GDV vậy bạn, đề này là đề thi nhân viên GDV hay là chuyên viên vậy bạn ui, có đề TA nữa thì tốt quá, bạn cmt cho bọn mình tham khảo với nha, thanjks bạn nhìu thật nhìu nhé
mềnh thi GDV cán sự, tiếng anh thì mềnh chả thể nhớ nỗi. thế bạn thi vị trí j?

mềnh thi GDV cán sự, tiếng anh thì mềnh chả thể nhớ nỗi. thế bạn thi vị trí j?
Phần bài tập thi GDV cán sự là hạch toán từng nghiệp vụ chứ ko phải dạng bài tập hả bạn, hic, lần này mình ko tham gia thi được, các dạng bài thi TA gồm những dạng bài tập nào hả bạn? thời gian thi là 60p à, chúc bạn có kết quả thật tốt nhé, lần này bạn thi ở CN nào vậy.

Phần bài tập thi GDV cán sự là hạch toán từng nghiệp vụ chứ ko phải dạng bài tập hả bạn, hic, lần này mình ko tham gia thi được, các dạng bài thi TA gồm những dạng bài tập nào hả bạn? thời gian thi là 60p à, chúc bạn có kết quả thật tốt nhé, lần này bạn thi ở CN nào vậy.
bài tập là hạch toán nghiệp vụ kế toán (thi GDV mừ) bên QHKH mới có bài tập giải chứ
mềnh thi SGD 3.
Tiếng anh trình B, gồm ngữ pháp, tìm từ sai, từ vừng, 02 bài đọc hjeu

à ,mềnh còn nhớ một câu nữa:
KH rút tiền mặt VND từ tài khoản TG ngoại tệ bằng USD. NH áp dụng
A, tỷ giá mua tiền mặt USD theo tỷ giá niêm yết của ngân hàng
B, tỷ giá mua chuyển khoản USD theo tỷ giá niêm yết của ngân hàng
C, theo tỷ giá bình quân liên ngân hàng
D....
đáp án mềnh chọn là A. các bạn chọn ntn??? (vì hơi phân vân giữa câu A và B)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên