BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

:( cứ chọn bừa câu nào về nhà tra google thì chọn sai hết, mà chọn bừa hơn nửa bài.. bài tập làm đc 1 pa' thì ra kqua ko giống các bạn..
Buồn quá, tạm biệt BIDV, tạm biệt NH tôi mơ ước ở đây, chờ cơ hội phục thù :(

Điều 77. Những trường hợp không được cho vay
1. Tổ chức tín dụng không được cho vay đối với những người sau đây :
a) Thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó Tổng giám đốc (Phó Giám đốc) của tổ chức tín dụng;
b) Người thẩm định, xét duyệt cho vay;
c) Bố, mẹ, vợ, chồng, con của thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó Tổng giám đốc (Phó Giám đốc).

vậy đáp án sai thì sao ta ???
Không được cho vay chỉ có trường hợp bố mẹ chồng vợ con của Thành viên HĐQT, HĐ thành viên thôi chứ. Những trường hợp kia là không được cho vay ko có đảm bảo mà

:( cứ chọn bừa câu nào về nhà tra google thì chọn sai hết, mà chọn bừa hơn nửa bài.. bài tập làm đc 1 pa' thì ra kqua ko giống các bạn..
Buồn quá, tạm biệt BIDV, tạm biệt NH tôi mơ ước ở đây, chờ cơ hội phục thù :(
quan tu tra thu 10 nam chua muon.nam nao b cung di thi cho minh.thao nao cung co nam ban do vao bidv.
P/s: vi ho qua so vs do trai van lì cua ban nen se cho ban vao thoi.

bạn ra trường 2012 chắc bằng tuổi mình rồi.
chán quá, mới tạch pv MB giờ bidv ko qua dc vòng nghiệp vụ :v
minh sn 90.tach la chuyen binh thuong o tren phuong ma b.bidv lan nay la lan thu 4 m thi vao cac nh roi ay.nhung m nho nhat la ong lienviet.toan hoi bo me e lam j?nha e co ai lam o co quan nha nuoc hay j do k.va nhung ng con cua dan den nhu m da tach va dau vao la con cua giam doc,pgd cai j do.vi nh moi mo nen no rat rat can moi quan he o cac ban nganh thong qua con em cua ho lam o ngan hang.

@lovezuloveme: Đề này là do BIDV thuê các Giảng viên Học viện Ngân hàng ra nhé chứ các bác trên ấy ko có thời gian ngồi nặn ra đề đâu =))
Trường ấy thường xuyên đc các NH thuê ra đề!
Bài 35 điểm hầu hết mọi người đều đi đến kết luận là chọn phương án 2 nhưng cách tính dòng tiền mỗi người 1 khác!
Mình thì mình chỉ làm theo cách đã được học trong chuyên ngành thôi :D Học Kinh tế đầu tư nên thầy dạy thế nào làm như thế, chả biết có đúng ko :D Có mấy điểm sau mà thấy có người nhầm:
- Lãi vay ngân hàng phải tính theo dư nợ giảm dần, mình vừa thấy có người cho lãi vay đều là 10 tỉ/năm :v
- Thu nhập chịu thuế = Doanh thu - chi phí - khấu hao - lãi vay
- Dòng tiền = TN sau thuế + khấu hao + lãi vay
Còn về vốn đt ban đầu thì mình cho phương án 1 là -140 tỷ còn phương án 2 là -40
Nói chung là thi rồi thấy thoải mái dù chẳng biết sai đúng thế nào :D
ban nay cach lam gjong mjnh, tu tuong cung giong luon, co khj o_Ocung hoc hvnho_O

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên