BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

bạn nào giúp mình với, thành thật mình rất cảm ơn
trong điều kiện tỉ giá hối đoái thả nổi,hạn chế nhập khẩu sẽ dẫn đến;
a,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái giảm
b,xuất khẩu ròng giảm tỉ giá hối đoái giảm
c,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái tăng
d,xuất khẩu ròng không đổi tỉ giá hối đoái tăng
Đáp án A bạn nhé, khi hạn chế nhập khẩu (bằng hạn ngạch hoặc thuế quan, đây là chính sách thương mại) => xuất khẩu ròng (X - M) tăng => IS dịch sang phải => lãi suất r > r*: vốn nước ngoài đổ vào => cung ngoại tệ tăng => tỷ giá giảm, nội tệ lên giá. Đây là tác dụng trong ngắn hạn bạn nhé.
bạn giải thích đúng nhưng hình như thiếu
khi tỉ giá giảm , nội tệ lên giá lại tiếp tục làm tăng nhập khẩu, hạn chế xuất khẩu=> xuất khẩu ròng giảm..... vậy thực ra xuất khẩu phải là không đổi chứ
mình đọc trong sách kinh tế vĩ mô cũng thấy sách nói là xuất khẩu ròng không đổi

hihi. mình là người đang đề phòng 2 trường này mà :D. thấy danh sách dán ở chi nhánh mình toàn 2 trường này ko. hỏi ko để phòng sao đc.
mình cũng là BUH mà mình thấy có hơn ai đâu, mấy đứa học chung với mình cũng sàn sàn nhau thôi.
nên bình tĩnh mà runnnnnnnn

bạn giải thích đúng nhưng hình như thiếu
khi tỉ giá giảm , nội tệ lên giá lại tiếp tục làm tăng nhập khẩu, hạn chế xuất khẩu=> xuất khẩu ròng giảm..... vậy thực ra xuất khẩu phải là không đổi chứ
mình đọc trong sách kinh tế vĩ mô cũng thấy sách nói là xuất khẩu ròng không đổi
đây là ảnh hưởng trong dài hạn b ah

oh, cảm ơn bạn.
Năm nay nhóm 1 thi tại ĐH Sư phạm TPHCM
Mà trường đó cái cấu trúc kỳ lắm, vào đó tìm đúng phòng đã là 1 vấn đề rồi, cả 15 chi nhánh thi ở đó sơ sơ cũng gần 1000 người rồi, nếu để sáng đó tập trung tìm danh sách dán tường đảm bảo là nháo nhác. :D

Nói là 6h30 có mặt để 6h45 bắt đầu vào phòng thi. Nhưng mình đảm bảo với bạn nếu sớm thì 7h30 mới bắt đầu kêu danh sách vào phòng bạn ạ. Chắc chắn 8h hoặc 8h30 mới bắt đầu thi. Do còn công tác chờ đề và tập kết cán bộ coi thi nữa bạn ạ. Nhiều khi 6h30 mấy bác cán bộ và giám thị mới lon ton lên xe để đi tới địa điểm thi đấy chứ.

Ngày xưa mình thi 1 ngân hàng khác, hẹn thi 13h15, mà mãi đến 13h30 mới thấy giám thị tới, và 14h mới bắt đầu thi lận :D
hi. t cũng k biết đâu b ạ. t nghi ngoài bắc. năm ngoái thi tại trường THPT Phan Đình Phùng, mà cả ngoài bắc có 1 địa điểm thi ấy thôi. k niêm yết ds trên trang BIDV mà ai qua vòng thi nhanh+hồ sơ thì đc gửi mail. Đến đấy thấy có bảng thông tin, ghi danh sách thí sinh các phòng, sơ đồ địa điểm thi. Còn năm nay t k biết thế nào. Đôi lời chia sẻ vậy thôi. hi

Bạn ơi cho mình hỏi

Bạn ơi cho mình hỏi trong bài này là theo quan điểm của TIPV (ngân hàng) thì trong dòng tiền ko tính lãi vay và gốc vay vào và tỷ suất chiết khấu là WACC=%D*rd*(1-T)+%E*re phải ko?
Bạn cho mình hỏi nữa nếu bài này là tính theo quan điểm của EPV thì dòng tiền có tính thêm lãi vay và gốc vay và lúc đó tỷ suất chiết khấu là re=13.2% phải ko?
Cảm ơn bạn!

Theo quan điểm của Tổng đầu tư hay của ngân hàng (TIPV) thì WACC tính như bạn, dòng tiền ko trừ đi lãi vay vì trong suất chiết khấu WACC đã bao gồm chi phí do vay nợ rồi, nếu tính vào sẽ bị chồng đến 2 lần.
Theo quan điểm chủ đầu tư (vốn chủ sở hữu) thì suất chiết khấu là Re, theo mình là vậy.

Hi. M cũng chia sẻ thế, hi vọng giúp đc mọi ng. M k làm BIDV cơ mà cũng từng thi, từng như các b, cũng bon chen vào đc vòng pv. Chúc mn thi tốt nha :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên