BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Gần đúng với mình. mình tính ra 8 năm 7 tháng 1 ngày :Dcủm ơn nhé :D

Không rõ cách tính của các bạn. Theo như bảng excel của lovezuloveme, dòng tiền chiết khấu tích lũy (tương ứng cột cộng dồn) đến năm 9 vẫn chưa đủ bù đắp số vốn đầu tư ban đầu (31.1582 <32), không hiểu sao bạn ra DPP là 8 năm bla bla.

Đáp án của mình DPP là 9.3639 năm (hay 9 năm 4 tháng 12 ngày)

[TBODY] [/TBODY]

trên 50% là đc vào vòng PV hả b?
Trẻ trâu VCC =))

Tớ nghĩ đáp án là C, hem biết có đúng hem?
Theo mình nghĩ là D. Hạn chế nhập khẩu sẽ không ảnh hưởng đến xuất khẩu ròng. Hạn chế nhập khẩu thì cầu ngoại tệ cũng giảm (vì đỡ áp lục thanh toán bằng ngoại tệ) nên tỷ giá nội/ngoại tăng :)

Theo dòng sự kiện.

Mời các bạn đến với chương số 32- Chiến lược tài chính
Vòng đời của 1 doanh nghiệp cũng giống như thi BIDV vậy

từ ngày 10/5-16/5/2014 là giai đoạn khởi sự -ứng với nộp hồ sơ :D
Từ ngày 17/5-8/6/2013- là giai đoạn sung mãn-ứng với chờ thi tuyển :D
từ ngày 9/6- đến khi có kết quả phỏng vấn là giai đoạn bão hòa :D
Và cuối cùng từ khi phỏng vấn tới khi có kết quả là giai đoạn suy thoái :D

sau giai đoạn suy thoái này, một chu kỳ mới lại xuất hiện, đó là topic Kho bạc Nhà nước tuyển công chức 2014. click here

TOPIC này đang manh nha. Sau ngày 8/6 mời các anh em chuyển qua đó nghe ngóng tình hình.

Hello Nam Phương :v
Học chương 32 tốt nhỉ :))

Tớ thấy cứ tiện thì ghi vào thôi chứ k theo thứ tự gì đâu. Mọi nguwofi cứ ôn thi cho tốt, còn xếp thế nào cứ để nhân sự lo :D :D

Mình làm như thế này
WACC10.005%
PP5.75 năm
DPP8.78 năm
NPV2.67
IRR11.828%
[TBODY] [/TBODY]
Nếu chỉ xét thời gian hoàn vốn PP thì chấp nhận. Tiêu chuẩn PP ko ghi nhận giá trị tiền tệ theo thời gian -> xem xét tiêu chuẩn thời gian hoàn vốn có chiết khấu DPP thì DPP > 7 -> ko chấp nhận.
Cơ mà đây hình như là đề năm 2010 bạn có thể search có cả lời giải lun rồi
Bạn ơi cho mình hỏi
Mình làm như thế này
WACC10.005%
PP5.75 năm
DPP8.78 năm
NPV2.67
IRR11.828%
[TBODY] [/TBODY]
Nếu chỉ xét thời gian hoàn vốn PP thì chấp nhận. Tiêu chuẩn PP ko ghi nhận giá trị tiền tệ theo thời gian -> xem xét tiêu chuẩn thời gian hoàn vốn có chiết khấu DPP thì DPP > 7 -> ko chấp nhận.
Cơ mà đây hình như là đề năm 2010 bạn có thể search có cả lời giải lun rồi
Bạn ơi cho mình hỏi trong bài này là theo quan điểm của TIPV (ngân hàng) thì trong dòng tiền ko tính lãi vay và gốc vay vào và tỷ suất chiết khấu là WACC=%D*rd*(1-T)+%E*re phải ko?
Bạn cho mình hỏi nữa nếu bài này là tính theo quan điểm của EPV thì dòng tiền có tính thêm lãi vay và gốc vay và lúc đó tỷ suất chiết khấu là re=13.2% phải ko?
Cảm ơn bạn!

bạn nào giúp mình với, thành thật mình rất cảm ơn
trong điều kiện tỉ giá hối đoái thả nổi,hạn chế nhập khẩu sẽ dẫn đến;
a,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái giảm
b,xuất khẩu ròng giảm tỉ giá hối đoái giảm
c,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái tăng
d,xuất khẩu ròng không đổi tỉ giá hối đoái tăng
Mình lại nghĩ thế này, khi hạn chế nhập khẩu -> cầu ngoại tệ giảm -> tỷ giá hối đoái giảm -> đồng nội tệ tăng giá -> xuất khẩu cũng giảm.
vậy đáp án B là đúng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back