BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

mọi người ơi, đã có kết quả vòng hồ sơ trên web nhé. lang thàng vào chơi mà thấy lun hihi

1. Hoàn nhập dự phòng --> giảm chi phí --> tăng lợi nhuận
2. Giảm hoàn nhập dự phòng? bạn có thể giải thích rõ hơn đc ko, mình ko hiểu đề lắm
3. cho vay khách hàng và tiền mặt đều là tài khoản thuộc tài sản --> tổng tài sản ko đổi --> sai
4. phân bổ chi phí trả trước vào chi phí trả lãi tiền gửi hoặc chi phí trả lãi GTCG --> chi phí được ghi nhận vào lúc này --> đúng
5. trích lập quỹ khen thưởng từ lợi nhuận chưa phân phối, cả 2 là tài khoản loại 6 --> VCSH ko thay đổi --> sai
6. cho thuê TSCĐ hoạt động thì NH quản lý TS cho thuê, ghi nhận NG, HM, trích khấu hao --> đc phản ánh trong bảng CĐKT
cái này giáo trinh ko có, ko thấy tk nào phản ánh nghiệp vụ này nên trả lời thế ko biết có đúng ko?
7. khoản lãi được ghi nhận vào thu lãi cho vay 702 --> đúng

ko biết đúng đc bao nhiêu câu, bạn sửa bài giúp mình với nhé, thanks bạn nhiều

Từ câu 1-5, mình đồng ý.
Câu 6: mình thấy thực tế các NH cũng ghi nhận Ng, kh khi cho thuê hoạt động. Chỉ khi leasing thì mới ko ghi nhận

Câu 7: Sai.
Vì món nợ nhóm 4 khi thu dc sẽ hoàn nhập dự phòng + lãi quá hạn + lãi vay===> thu nhập tăng hơn 25tr

Đã được đi thi và cũng nhìn thấy các đối thủ bên kia chiến tuyến :))

Mọi người cho mình hỏi địa điểm thi với ca thi xem ở đâu vậy?
Với lại năm rồi đề GDV có phần tự luận không mọi người?
Đa tạ :D

Mình đăng ký CV quản lý rủi ro lại bị đẩy sang quản lý khách hàng. Có ai bị như vậy k nhỉ?o_O

các bạn giải giúp mình bài này với!!!!!!!!
công ty X đầu tư dự án sản xuất gạch với tổng vốn đâù tư là 32 tỷ ở năm 0, dòng tiền thu được ở năm thứ nhất là 4,5 tỷ, năm 2 là 5 tỷ, từ năm 3 trở đi là 6 tỷ. vòng đời dự án là 10 năm, vốn vay băng 60% tổng vốn đầu tư. Biết TSLN đòi hỏi của vốn chủ sở hữu là 13,2%/năm và lãi suất cho vay là 10,5%/năm. thuế DN là 25%
Nếu dùng tiêu chuẩn thời gian hoàn vốn của dự án là 7 năm để xem xét thì có nên cho vay ko???????????? giải thích rõ lý do lựa chọn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên