BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

BIDV ở TP HCM thì có 2 chi nhánh thuộc loại lớn nhất đó là chi nhánh TP HCM và chi nhánh Sở giao dịch 2. Tiếp theo là chi nhánh Bắc Sài Gòn, Nam Kỳ KN và chi nhánh Gia ĐỊnh.
Năm 2013 vừa rồi chi nhánh TP HCM dành danh hiệu chi nhánh xuất sắc nhất hệ thống.
Mình có nộp 1 trong các chi nhánh này, đơn giản vì mình....giỏi :D
Cái này mình nói thật nha, lúc đầu, đọc comment của bạn @lovezuloveme cùng cái nick name, mình cứ ngỡ bạn là nữ cơ đấy. Rất ấn tượng với tính hài hước, hóm hỉnh, pha trò cùng cách bạn nói lý, cách bạn giải thích bài tập...

Sau này mới biết là nam :) Bạn thật sự giỏi (theo mình cảm nhận), thật sự rất tự tin, thật sự rất thẳng thắng.

Tóm tắt tính cách của bạn, mình dùng từ "ngông" để diễn tả.

ĐH Kinh tế TP. HCM là một ngôi trường tốt, có nhiều sinh viên giỏi, từng là mơ ước của mình. Tiếc là mình lỡ hẹn với nó vì tính chủ quan thái quá của mình khi thi Đại học. Lớp mình 40 người mà thi ĐH KT hết 17 người, rớt 2 em trong đó có mình. Buồn lắm chứ nhưng nhờ vậy mình cũng bớt cái "coi mình là trung tâm vũ trụ" vốn có của mình. Bạn mình học Kinh tế, tụi nó rất giỏi nhưng khiêm tốn cực kỳ bạn ạ.

Mình nói thế vì mình không muốn mất đi thiện cảm của mình về bạn.

Chúc bạn sớm tìm được thành công!!!

nguyên giá TSCD = giá trị mua + các chi phí có liên quan đúng ko nhỉ?
Nguyên giá TSCĐ= giá mua + CP mua(vận chuyển,đóng gói...)+ thuế ko hoàn lại + CP lắp đặt chạy thử để đưa TS vào trạng Thái sẵn sàng sử dụng - các khoản dc chiết khấu.

Nguyên giá TSCĐ= giá mua + CP mua(vận chuyển,đóng gói...)+ thuế ko hoàn lại + CP lắp đặt chạy thử để đưa TS vào trạng Thái sẵn sàng sử dụng - các khoản dc chiết khấu.
vậy khi tính khấu hao thì mình lấy nguyên giá chia cho số năm đúng ko bạn? hay chỉ lấy chi phí giá mua / số năm sử dụng thôi ?

vậy khi tính khấu hao thì mình lấy nguyên giá chia cho số năm đúng ko bạn? hay chỉ lấy chi phí giá mua / số năm sử dụng thôi ?
Gửi bạn 1 ví dụ về PPKH đường thẳng
Công ty A mua một tài sản cố định (mới 100%) với giá ghi trên hoá đơn là 119 triệu đồng, chiết khấu mua hàng là 5 triệu đồng, chi phí vận chuyển là 3 triệu đồng, chi phí lắp đặt, chạy thử là 3 triệu đồng.
Biết rằng tài sản cố định có tuổi thọ kỹ thuật là 12 năm, thời gian sử dụng của tài sản cố định doanh nghiệp dự kiến là 10 năm tài sản được đưa vào sử dụng vào ngày 1/1/2004.
=>Mức KH phải trích hàng năm = (119 - 5 + 3 +3) : 10 năm = 120 : 10 = 12 triệu
Sau 5 năm sử dụng, doanh nghiệp nâng cấp tài sản cố định với tổng chi phí là 30 triệu đồng, thời gian sử dụng được đánh giá lại là 6 năm (tăng 1 năm so với thời gian sử dụng đã đăng ký ban đầu), ngày hoàn thành đưa vào sử dụng là 1/1/2009.
•NG mới = 120 + 30 = 150 triệu
•Số khấu hao luỹ kế đã trích = 12 X 5 năm = 60 triệu
•Giá trị còn lại = 150 - 60 = 90 triệu
•Mức trích khấu hao trung bình hàng năm = 90 : 6 = 15 triệu/ năm

khi đề bài cho chi phí hoạt động + chi phí sửa chữa thì có tính khấu hao vào chi phí ko nhỉ?@Tran Hjeu ^^

Gửi bạn 1 ví dụ về PPKH đường thẳng
Công ty A mua một tài sản cố định (mới 100%) với giá ghi trên hoá đơn là 119 triệu đồng, chiết khấu mua hàng là 5 triệu đồng, chi phí vận chuyển là 3 triệu đồng, chi phí lắp đặt, chạy thử là 3 triệu đồng.
Biết rằng tài sản cố định có tuổi thọ kỹ thuật là 12 năm, thời gian sử dụng của tài sản cố định doanh nghiệp dự kiến là 10 năm tài sản được đưa vào sử dụng vào ngày 1/1/2004.
=>Mức KH phải trích hàng năm = (119 - 5 + 3 +3) : 10 năm = 120 : 10 = 12 triệu
Sau 5 năm sử dụng, doanh nghiệp nâng cấp tài sản cố định với tổng chi phí là 30 triệu đồng, thời gian sử dụng được đánh giá lại là 6 năm (tăng 1 năm so với thời gian sử dụng đã đăng ký ban đầu), ngày hoàn thành đưa vào sử dụng là 1/1/2009.
•NG mới = 120 + 30 = 150 triệu
•Số khấu hao luỹ kế đã trích = 12 X 5 năm = 60 triệu
•Giá trị còn lại = 150 - 60 = 90 triệu
•Mức trích khấu hao trung bình hàng năm = 90 : 6 = 15 triệu/ năm

khi đề bài cho chi phí hoạt động + chi phí sửa chữa thì có tính khấu hao vào chi phí ko nhỉ?@Tran Hjeu ^^

Bài này tính sao vậy mấy bạn?
Doanh thu 110 tỷ
Giá vốn hàng bán 51% doanh thu
Số ngày tồn kho 100
Số ngày sản xuất bình quân 25
Số ngày hoàn thiện sp bán hàng 7
Số ngày phải chờ tung sp 50
Vậy nhu cầu vốn lưu động của DN là? Đáp án cho ( 50,61 ; 60,5 ; 36,67; 60,05).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên