BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Chỉ còn khoảng 3 tiếng nữa là hệ thống chốt danh sách nộp BIDV rồi.

Chúng ta sẽ bắt đầu vào cuộc sàng lọc khốc liệt của BIDV.

Theo mình quan sát, vòng thi viết của BIDV khá là nặng về nghiệp vụ và hiểu biết chung.
BIDV là sự lựa chọn cuối cùng của mình trong chặng đường đến với 1 banker chuyên nghiệp
.
Là BIDV là ngân hàng số 2 mình appy vào.

Sau cú sốc mang tên Ngân hàng Quân Đội, nếu tạch BIDV nữa chắc chẳng biết đi đâu.

Và cho tới giờ, em chẳng thể hiểu nổi tại sao MB lại bỏ sót em, tại sao MB lại từ chối em ở phút chót.

Có lẽ nào em đã quá tự tin chăng?

Em tức cảnh sinh tình làm bài thơ này thấu tận Hội sở...

CÓ ANH CHỊ NÀO CHO EM CHÚT LỜI KHUYÊN TRƯỚC THỀM CUỘC ĐUA KHỐC LIỆT NÀY?
T
HAN....

Tuổi 20 em chưa từng hò hẹn.
Vì muốn trọn vẹn sự nghiệp công danh.
Ngân hàng quân đội gánh 1 niềm tin.
Đã từ chối em mình phút chót.

Chẳng thể tin mình đã thi rớt.
Lý do gì MB bỏ sót tên em?
Chẳng ấn tượng gì dù là cái tên.
Em bơ vơ giữa đêm đen sóng gió.

Hậu tốt nghiệp em vò võ vô công
Em sợ lắm thêm hội đồng từ chối.
BIDV ơi, đừng xa em quá vội
Để em một cơ hội chạm vào Người...
.
Mình tin bạn sẽ thành công để có thêm những bài thơ tươi tắn hơn là tậm trạng như vầy ! thơ hay ! :)

Em không chắc: có phải vị trí Chuyên viên thì đòi hỏi cao hơn Nhân viên không ạ? E đọc mô tả công việc và yêu cầu nhưng không thấy nêu rõ sự khác biệt. Chẳng hạn, có cả Nhân viên Giao dịch viên và Chuyên viên Giao dịch viên. Nếu chưa có kinh nghiệm ngân hàng thì chỉ nên nộp nhân viên thôi đúng không ạ?
về cơ bản nhân viên khác chuyên viên ở chỗ: nhân viên thì chỉ cần trình độ cao đẳng trở lên thôi. Còn chuyên viên là trình độ đại học trở lên. Về lương thì nhân viên thấp hơn chuyên viên. Tuy nhiên, ở BIDV nếu bạn học Cao Đẳng mà nộp hso thì khó mà qua đc. Vì vậy tuyển nhân viên là cách giảm bớt chi phí cho chi nhánh. Còn về kinh nghiệm làm việc thì ko phải lo. Chưa có kinh nghiệm làm việc apply làm chuyên viên vô tư.

Vừa apply cách đây 1h, đã có email xác nhận ok rồi. Chờ chờ và chờ nào...Đợi chờ có thật sự hạnh phúc hôn? :v

Hú hồn cuối ngày vào check mail mới thấy tin báo từ BIDV đã sửa được lỗi làm tròn điểm ielts, yêu cầu thí sinh phải rút ra sửa rồi nộp lại. Trời thuơng thế nào mà vẫn còn 1 tiếng đủ kịp để sửa lại các kiểu. Nộp từ 2 ngày trước, bình thường là đinh ninh ok đắp chăn nằm ngủ rồi chứ không ngồi check mail đêm hôm thế này. Chả có nhẽ có điềm :3

Chúc các bạn qua vòng Hồ sơ vào thi tố nhéz, mình không nộp BIDV đợt này hơi tiếc !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên