BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

có MEM nào thi o Chinh Nhanh Ninh Thuận ko? cùng nhau ôn tập chung với, minh di lam da lau gio quên hết kien thuc rui hix nhưng van bon chen ^^;)

@nguyenthihuong248
Cấu trúc đề: 3 phần
Phần I:
1.Câu hỏi trắc nghiệm không giải thích:18 câu(32đ): gồm các câu hỏi về tình hình kinh tế như việt nam đứng thứ mấy xuất khẩu gạo(t2), gói tín dụng 30000 tỷ đồng lãi suất bao nhiêu(5% thì phải?),câu hỏi vĩ mô như co giãn, ngoại ứng, đường cung cho vay,...(nhưng cho tình huống cụ thể). Nghiệp vụ thì có npv,,...
2. Câu hỏi trắc nhiệm có giải thích: 6 câu(18 điểm): tổ chức tín dụng là gì,ss phương án đi thuê với mua tài sản,vốn lưu động ròng, IRSG( cái này mình bó tay
C:\Users\Tan\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image001.png
),...không nhớ nơi
Phần II: Bài tập về một dự án đầu tư (35đ)
Phần 3: Cho ý kiến của bạn về việc cho vay thủy điện(15đ)
Nhìn chung thì đề không khó,nhưng kiến thức nhiều môn, có cả thực tế nữa. Anh văn 50 câu, trình độ C, cũng không khó lắm
.
Không khí thi vô cùng nghiêm túc,hơn cả thi đại học nữa. Nói chung là đợt thi này mình rất hài lòng. Có điều phía sau hậu trường thì mình không biết

Một số chia sẻ, hi vọng là hữu ích cho mấy bạn!

Mình thấy 1 bạn đã chia sẽ như vậy đó bạn, cùng Share nào ^^:)

Mình thấy lần này BIDV đã đơn giản hóa thủ tục đi rất nhiều (đợt mình thi còn yêu cầu cả phong bì dán sẵn tem) + yêu cầu rất rõ ràng rồi. Chỉ cần đọc kĩ rồi làm theo là được. Còn đề thi thì chịu khó search lại trên ub này sẽ ra rất nhiều, từ đề test đến phỏng vấn... Còn bạn nào chưa chịu search mà đã xin xỏ này nọ thì thôi xin miễn ...

Thêm một chi tiết nữa là tuyển dụng vào BIDV (không phải chỉ mỗi BIDV mà còn các NH khác nữa) đều có % cơ cấu, và tất nhiên là sẽ có % cho các bạn tự lực. Thế nên đừng có ngại ngần gì cả, biết đâu bạn sẽ lọt vào khe cửa hẹp một cách thần kì gì đó thì sao ^^

Bác cocghe cho hỏi, mình chưa có chứng chỉ tin học, tiếng anh thì mình có mỗi cái chứng chỉ B1 khung Châu Âu đầu ra cho thạc sỹ của Đại học KTQD !
Không biết có đủ điều kiện không nhi ?

Mọi người ơi, mình hỏi một tý :
1. Mình là sinh viên đang làm luận văn tốt nghiệp, chưa có điểm đầy đủ các học phần ( thiếu học phần tốt nghiệp ). Như thế này có đủ điều kiện dự thi không nhỉ.
2.Đến vòng thi thứ 2 đấy, thì mọi vị trí đề thi có giống nhau không hả mọi người, để mình biết đường chọn vị trí cho phù hợp.
3. VỊ trí quản lý rủi ro có cạnh tranh lớn không mọi người

Mọi người ơi, mình hỏi một tý :
1. Mình là sinh viên đang làm luận văn tốt nghiệp, chưa có điểm đầy đủ các học phần ( thiếu học phần tốt nghiệp ). Như thế này có đủ điều kiện dự thi không nhỉ.
2.Đến vòng thi thứ 2 đấy, thì mọi vị trí đề thi có giống nhau không hả mọi người, để mình biết đường chọn vị trí cho phù hợp.
3. VỊ trí quản lý rủi ro có cạnh tranh lớn không mọi người
1. Bạn đọc thật kỹ yêu cầu. Chưa có hoàn thành khóa luận vẫn có thể dự thi
2. Các vị trí khác nhau tất nhiên là đề nghiệp vụ sẽ khác nhau. Tiếng anh thì có thể chung.
3. Vị trí quản lý rủi ro mình nghĩ prefer những người có kinh nghiệm, hầu hết là từ chuyên viên QLKH chuyển sang hoặc từ QTTD chuyển sang, ít thấy tuyển fresh.

Bạn nào có thể cho mình hỏi vị trí Chuyên viên QLKH tại BIDV thì có ưu tiên nam không nhỉ ? Và có chi nhánh nào trong danh sách này không tuyển nữ không ? Vì trước đây năm 2012 mình ra trường di nộp tại BIDV vào vị trí Tín dụng thì bị từ chối hồ sơ do chi nhánh không tuyển nữ đối với vị trí Tín dụng, nữ chỉ được nộp GDV. Đợt này BIDV tuyển, mình hiện đang phân vân không biết nộp vị trí nào giữa GDV và QLKH. Mình thích vị trí QLKH hơn nhưng vì là nữ, sợ khi nộp vào thì rớt ngay vòng hồ sơ vì lý do này thì tiếc lắm....Bạn nào biết trả lời dùm mình với nhé! Cảm ơn các bạn nhiều!

dạ vậy sinh viên mới ra trường thì ngoài Giao dịch viên thì mình nên ứng tuyển vào vị trí nào của BIDV vậy anh? cái Quản lý KH nó có như bên khối quan hệ khách hàng của MB không ạ?

Quản lý KH là tên gọi khác của Quan hệ khách hàng đó em.

Theo anh, nếu là nữ em nên ứng tuyển vào GDV, và nam thì qua Quản lý KH thì xác suất pass cao hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,812
Thành viên mới nhất
ingestedmerch
Back
Bên trên