BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Ồ đã lên đây kể lể rồi hả? Biết ngay mà. Nói thật với mọi người tôi là Mr X đấy. @TungTran, @piggy-piggy, @tonggiang, @starndq, @nganhoang92, @langoc. Tức nước thì vỡ bờ. Tôi đã nhịn bao nhiêu lâu này rồi và bây giờ tôi không nhịn nữa. Sức chịu đựng của con người có giới hạn, không phải là thánh đâu mà bao dung với người khác mãi.
Không có lửa sao có khói?? Ai tham gia topic này thường xuyên chắc cũng biết nó làm phiền tôi cỡ nào. Bỏ qua bao nhiêu lần quấy phá tôi đã không nói gì, nói nhẹ có, khuyên bảo có, nói nặng có mà vẫn cứ trơ ra phải để người khác xúc phạm đến mức này mà cũng chả biết xấu hổ.
Một đứa con gái dù có thích một người con trai đến cỡ nào thì thiết nghĩ cũng phải có 1 tí sỹ diện. đằng này nhắn tin, điện thoại, inbox, quote, các kiểu mà người khác không trả lời thì gọi là cái thể loại gì????. Có hôm nhắn đến cả chục tin, gọi cho người khác 6,7 cuộc điện thoại mà người ta đã không trả lời. Sau tin nhắn không trả lời bắt đầu viết lảm nhảm mấy cái inbox dài dằng dặc chả ai thèm đọc.
Tôi đã trả lời hết sức lịch sự là tôi không thích nhưng cứ trơ ra, mặt dày đeo bám, làm phiền các kiểu. Tôi đã giữ lịch sự trong vài tháng qua là một kỳ tích rồi. Người khác không nói gì là được đằng chân lân đằng đầu. Bắt đầu tuyên bố trong cơ quan "em là bạn gái anh ấy". Lúc đầu chỉ là trong phòng nó thử việc, tôi cũng ko nói gì, các chị kể cho tôi nghe hết nhưng tôi cứ im lặng bỏ qua. Nhưng đúng là làm được làm càn, bây giờ gặp ai trong cơ quan nó cũng nói nó là bạn gái tôi. Bây giờ thì ko chỉ 1 phòng mà rất nhiều phòng biết. Hỏi ra mới biết ko phải là đồn mà là do chính miệng nó tuyên bố, các chị trong cơ quan nói "gặp ai nó cũng bô bô cái miệng nó là bạn gái em hết".
Hôm nay quả là 1 ngày kinh khủng, mới đầu ngày vào cơ quan mọi người liên tục hỏi về chuyện ấy, đi đóng dấu đi trình ký ai cũng hỏi. điện thoại, tin nhắn liên tục cũng để chỉ hỏi là chuyện: Sao mày có bạn gái mà không khao anh em?" Rất nhiều người gọi tôi không gặp thì gọi hỏi các anh chị phòng tôi. Giống y như cái kiểu tin hot của showbiz vậy. Tôi đã trả lời với tất cả mọi người là tôi không phải bạn giá của nó và trình bày sự tình. Một ngày không thể làm được việc gì ngoại trừ phải đi giải thích tin đồn.
Tôi bức xúc lắm rồi, không thể nhịn được nữa. Bây giờ tôi sẵn sàng lên giải trình với ban giám đốc về hành vi của mình và chịu phạt vì hành vi không đúng đắn. Mọi người trong phòng đều hiểu tại sao sự việc nó ra như vậy, các anh chị lãnh đạo cũng thông cảm. Chính mọi người còn nói là không hiểu sao lại có cái thứ không bình thường như vậy? Nếu là các bạn liệu các bạn có giữ được bình tĩnh ko khi bị khủng bố tinh thần 1 thời gian dài như vậy???

Chỉnh sửa lần cuối:
chả hiểu yêu thương cái kiểu gì mà biến nhau thành kẻ thù. Sống thương nhau chả đủ, cứ phải ghét nhau làm gì

Tôi nghĩ anh @hwangle đã sai rồi. Anh nợ tôi 1 lời xin lỗi.
Tôi không làm gì sai cả. Tôi sẵn sàng nói chuyện với ban lãnh đạo về vấn đề này.
Em ah, dẫu có chuyện gì cũng đừng để chuyện riêng tư ảnh hưởng tới công việc, mình còn trẻ mà em, phải nghĩ tới tương lai, cơ hội... Đường còn dài phía trước :)
Môi trường nào cũng có cái khó, đặc biệt là NN, có lẽ bớt cá tính một tí, bớt cái tôi một tí...nhún nhường và nhã nhặn một tí có lẽ sẽ tốt hơn không? Chị nghĩ là vậy :)
Đùa tí cho vui, làm dịch vụ là luôn cúi, cúi, và cúi :D . Nói thế thôi, cũng không hẳn luôn là vậy, nhưng chị nghĩ mềm mỏng sẽ hay hơn :)
Thôi chúc em may mắn và thành công, sẽ có nhiều cơ hội rộng mở nếu em điều chỉnh lại mình tí xíu, để mặc vừa cái áo em thích :D , chị tin là thế

Ồ đã lên đây kể lể rồi hả? Biết ngay mà. Nói thật với mọi người tôi là Mr X đấy. @TungTran, @piggy-piggy, @tonggiang, @starndq, @nganhoang92, @langoc. Tức nước thì vỡ bờ. Tôi đã nhịn bao nhiêu lâu này rồi và bây giờ tôi không nhịn nữa. Sức chịu đựng của con người có giới hạn, không phải là thánh đâu mà bao dung với người khác mãi.
Không có lửa sao có khói?? Ai tham gia topic này thường xuyên chắc cũng biết nó làm phiền tôi cỡ nào. Bỏ qua bao nhiêu lần quấy phá tôi đã không nói gì, nói nhẹ có, khuyên bảo có, nói nặng có mà vẫn cứ trơ ra phải để người khác xúc phạm đến mức này mà cũng chả biết xấu hổ.
Một đứa con gái dù có thích một người con trai đến cỡ nào thì thiết nghĩ cũng phải có 1 tí sỹ diện. đằng này nhắn tin, điện thoại, inbox, quote, các kiểu mà người khác không trả lời thì gọi là cái thể loại gì????. Có hôm nhắn đến cả chục tin, gọi cho người khác 6,7 cuộc điện thoại mà người ta đã không trả lời. Sau tin nhắn không trả lời bắt đầu viết lảm nhảm mấy cái inbox dài dằng dặc chả ai thèm đọc.
Tôi đã trả lời hết sức lịch sự là tôi không thích nhưng cứ trơ ra, mặt dày đeo bám, làm phiền các kiểu. Tôi đã giữ lịch sự trong vài tháng qua là một kỳ tích rồi. Người khác không nói gì là được đằng chân lân đằng đầu. Bắt đầu tuyên bố trong cơ quan "em là bạn gái anh ấy". Lúc đầu chỉ là trong phòng nó thử việc, tôi cũng ko nói gì, các chị kể cho tôi nghe hết nhưng tôi cứ im lặng bỏ qua. Nhưng đúng là làm được làm càn, bây giờ gặp ai trong cơ quan nó cũng nói nó là bạn gái tôi. Bây giờ thì ko chỉ 1 phòng mà rất nhiều phòng biết. Hỏi ra mới biết ko phải là đồn mà là do chính miệng nó tuyên bố, các chị trong cơ quan nói "gặp ai nó cũng bô bô cái miệng nó là bạn gái em hết".
Hôm nay quả là 1 ngày kinh khủng, mới đầu ngày vào cơ quan mọi người liên tục hỏi về chuyện ấy, đi đóng dấu đi trình ký ai cũng hỏi. điện thoại, tin nhắn liên tục cũng để chỉ hỏi là chuyện: Sao mày có bạn gái mà không khao anh em?" Rất nhiều người gọi tôi không gặp thì gọi hỏi các anh chị phòng tôi. Giống y như cái kiểu tin hot của showbiz vậy. Tôi đã trả lời với tất cả mọi người là tôi không phải bạn giá của nó và trình bày sự tình. Một ngày không thể làm được việc gì ngoại trừ phải đi giải thích tin đồn.
Tôi bức xúc lắm rồi, không thể nhịn được nữa. Bây giờ tôi sẵn sàng lên giải trình với ban giám đốc về hành vi của mình và chịu phạt vì hành vi không đúng đắn. Mọi người trong phòng đều hiểu tại sao sự việc nó ra như vậy, các anh chị lãnh đạo cũng thông cảm. Chính mọi người còn nói là không hiểu sao lại có cái thứ không bình thường như vậy? Nếu là các bạn liệu các bạn có giữ được bình tĩnh ko khi bị khủng bố tinh thần 1 thời gian dài như vậy???
Anh mất bình tĩnh quá rồi đấy !

Xin lỗi chứ đừng ép người khác quá đáng. Sống sao cho đủ tư cách nhìn mặt người khác. Làm cái đó còn không nổi thì còn lâu mới làm nổi Quan hệ khách hàng.

Làm ảnh hưởng đến cuộc sống và công việc của người khác mà thản nhiên cho đó là cái quyền. Nếu điên thì chị nên đi chữa chứ đừng nghĩ điên thì không ai động vào

vâng, chị cứ sống, chả ai dám dạy chị, nhưng chị cũng đừng cái gì cũng lôi lên đây, chướng mắt lắm

Cái sai của tôi là hay nhắc đến anh thôi. Chị Thúy phòng tôi cứ nói: "em suốt ngày cứ nhắc đến anh Hoàng, anh Hoàng". Và đi đâu tôi cũng hỏi thăm anh Hoàng với người khác. Mà tôi thấy có gì sai đâu nhỉ.

Tôi không phải là đứa bình thường đâu, có chút điên điên đấy :) tôi không thích sự quản giáo của ai cả, thích đi phá phách, thích đi gây chuyện, và sẵn sàng chịu trách nhiệm.

Thích 1 người không phải có tội lỗi gì. Cơ bản là do tôi quan tâm anh 1 cách thái quá.

Cái này tôi thừa nhận. Tôi thích tâm sự và lảm nhảm với người tôi yêu lắm. Nếu anh muốn tôi vẫn có thể viết những lá thư dài thườn thượt rồi gửi qua bưu điện :) Tôi gửi cho anh được 20 lá chưa, nếu chưa thì là chuyện bình thường.

Dù cả cơ quan có nói tôi điên, thì tôi nghĩ điên vì người mình thích thì cũng là lẽ thường. Chẳng có gì phải xấu hổ cả. Có trách thì trách tôi là gái, anh là trai. Mà đáng lẽ, anh phải gái để tôi là trai nắm quyền chủ động. haizzzz
Đừng nói là anh ấy, ngay cả người ngoài như mình còn thấy sợ cái tình cảm mà bạn gọi là "yêu" này, nếu đây thực sự không phải do tính hiếu thắng của bạn quá lớn thì nó thật sự rất "bệnh". Tình yêu của bạn sao mà vô trách nhiệm quá, nói yêu người ta là như người ta đã mắc nợ mình, còn mình muốn làm gì thì làm, ko cần biết người khác nghĩ gì, cảm giác ra sao. Thế đây gọi là gì ? Yêu ? Haizzzz. Mình thấy chị @Diễm Xưa nói đúng đó, mình mới ra trường chưa làm đc gì cho mười mấy năm nuôl ăn học của ba mẹ thì cố cày cho cái tương lai kìa, chứ suốt ngày yêu đương khổ sở vầy làm gì. Muốn yêu cũng phải làm cho mình đủ tốt để đủ tư cách nói yêu người ta chứ. Mọi người cũng nói nhiều rồi, nghe hay ko tùy bạn, nhưng dừng lại đi lzlm ah, ko phải viô ai cả mà vì chính bản thân bạn đó !

Thiết nghĩ em @lovezuloveme nên đi học yoga cho tâm tĩnh lại chứ em toàn bốc hỏa lên thế này thì thiêu rụi mọi người mất. Chị cũng có người tán ở cơ quan mà không thích. Người ta nhắn tin gọi điên mấy lần ko nghe ko trả lời. Chỉ gọi đến lần thứ 3 là c đã thấy ức chế rồi chứ đừng nói bị gọi điện ntin gửi thư liên tục như e làm. Không biết có nhạy cảm không nhưng đã không thích mà còn bị mọi người gán ghép nhiều là cũng nổi điên ý chứ đừng nói bình tĩnh cười trừ. Không ai cấm em thích anh @hwangle cả nhưng nếu đã thích đã yêu thì nên trân trọng cảm xúc của cả người ta chứ không phải chỉ mỗi mình mình.Mọi người trên này chưa đủ già đời mà cũng chẳng mấy ai tự dưng lại đi dạy đời cho ai đâu.Đời mà cứ vả em vài lần trượt thẳng cẳng thất nghiệp xem em sẽ biết giá trị của cơ hội đậu vớt tn để mà tập trung cho công việc hơn là cứ nhì nhằng về tình cảm em ah. Đôi dòng cảm xúc của 1 kẻ GATO cái ghế ngồi BIDV gửi đến e:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên