BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

thanh niên lovezuloveme 1 là bố nào acay bidv vào troll phá topic, 2 là đầu óc có vấn đề :)).

Nếu nói thay mặt fan MU thì mình nghĩ bạn chưa đủ khả năng đáp đâu, Golden boy-Anderson! :)
Vì thấy bạn là fan MU nên mình nói thế để giúp bạn thêm cố gắng.
Người ta còn nói là còn muốn tốt cho bạn, khi nào người ta lờ đi ko thèm nói nữa thì đó là lúc họ đã ko còn muốn quan tâm tới bạn nữa rồi.
Thân.

Không phải chỉ có bạn mong @lovezuloveme là nữ đâu, có 1 bạn uber cũng rất mong mình là nữ :D

=))))) Lại mắc hội chứng "Cái rốn vũ trụ rồi", 1 uber khác ??? Chắc không phải là anh @hwangle gì đó của bạn chứ @@ tội nghiệp anh ấy =))))).
Mình chỉ thấy thì nhận định thôi chứ "mong" thì cao xa quá, mình không thích làm chuyện tốn kcal vậy :D. Đùa thôi, chứ mình nghĩ nhiều người cũng nghĩ bạn là nữa như mình đấy, nhưng vì bạn nói bạn là nam nên không ai khẳng định mà chuyển qua cho bạn là "2 fai" =))). Con người ta vẫn cứ hay suy nghĩ theo lối mòn :D. Thế giới ảo mà, bạn muốn nói mình là gì chẳng được, với lại với tính cách muốn được khác người này thì chuyện này không phải là không thể :D. "Đừng nghe những gì người ta nói mà hãy nhìn những gì người ta làm :D, bạn tung hỏa mù nhao nhao trong thớt này nên ai cũng muốn lên ý kiến, fan và antifan nhìn chung cũng không ít, và bạn đạt được mục đích của mình "tiêu điểm gây chú ý" trong mùa tuyển dụng BIDV lần này, tất nhiên là chỉ trong phạm vi diễn đàn thôi, mà diễn đàn và kể cả BIDV dẫu có lớn thì cũng phải xem mốc quy chiếu là gì, tốn nhiều công sức như vậy... .Mình thấy nếu yên lặng quan sát thì chắc không khó để nhận ra bạn là "girl" đâu nhé :D
Mình vẫn giữ quan điểm trung lập bất chấp những phát ngôn gây sốc đôi khi khá là phiền của bạn, mà đôi khi cũng vui vui :D đơn giản mình cảm ơn vì những gì bạn đã làm, bạn làm cho cái thớt này có không khí học tập hơn, và cũng rất nhiệt tình với mọi người nữa, cái mà không phải ai cũng làm được. Nhiều người ném đá bạn, và những người ngày theo mình thấy cái tôi cũng không mấy nhỏ :D, nhiều người hâm mộ bạn, nhưng nếu bạn dùng lại tý xíu sẽ hiểu tại sao :D. Mình nói thế này nhé : scandal không phải là hướng đi dài hơi :D
Trừ khi một ngày bạn có nhiều hơn 24h bằng không thì nhận định mức độ phong phú của cuộc sống thật tỷ lệ nghịch với thế giới ảo là đúng :D. Bạn trực quá thường xuyên trên này có từng nghĩ mình đánh mất thứ gì không. Bạn là fan cứng của VOZ chắc rất quen với cmt này của các bác ấy nhỉ "Tắt máy học bài đi" :D Bất hủ đấy !
Chúc bạn sẽ thi đậu nhé, dù không phải BIDV thì bất cứ ngân hàng nào cũng được, khi đó bạn sẽ hiểu được một phần những gì các tiền bối ở đây chia sẻ, như mình :D

Các câu hỏi AV phần tìm lỗi sai nè, mọi người giải nhé.

1. Representative democracy seemed evolve simultaneously during the eighteenth and nineteenth centuries in Britain, Europe, and the United States.
A. evolve
B. simultaneously
C. during
D. the United States

2. When there is a few money remaining after all expenses have been paid, we say that a small economic surplus or profit has been created.
A. there is
B. a few
C. have been paid
D. has been created

3. Her best known role of Judy Garland was as Dorothy in The Wizard of Oz.
A. Her
B. best
C. role
D. as

4. No other quality is more important for a scientist to acquire as to observe carefully.
A. No other
B. for
C. as
D. carefully

5. Male guppies, like many other male fish, are more colour than females.
A. Male
B. like
C. are
D. colour

6. Fruit and vegetables supply few protein in relation to their weight and only a trace of fat.
A. Fruit
B. vegetables
C. few
D. a trace

7. Ozone has his origin in a number of sources, a prime one being the automobile engine.
A. his
B. prime
C. being
D. the

8. I suggest that he goes to the doctor as soon as he returns from taking the exam.
A. that
B. goes
C. to the doctor
D. returns from

NHỮNG ĐIỀU EM ĐI NGƯỢC LẠI NHỮNG GÌ CHUYÊN NGÀNH TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP CỦA ĐH KINH TẾ TP HỒ CHÍ MINH ĐÃ DẠY DỖ EM TRONG THỜI ĐẠI HỌC

1/ Cần đa dạng hóa danh mục đầu tư để giảm rủi ro phi hệ thống. Vậy mà 1 thời điểm này chỉ nộp mỗi BIDV. Nếu tạch BIDV thì có phải về tay trắng không?

2/ Quyết định đầu tư độc lập với quyết định tài trợ. Vậy mà khi nộp hồ sơ vào VCB lại phân vân về vấn đề kinh phí và nguồn tài trợ cho việc làm hồ sơ nên quyết định không nộp nữa.

3/ Khoản phải thu cần phải trích lập dự phòng Nợ phải thu khó đòi, ấy vậy mà cống hiến hết mình với topic lại quên trích lập dự phòng, nhỡ mình out cái thì sao đòi lại sự cống hiến mà mình đã đem vào topic này. Không khéo lại nhận thêm mớ gạch đá gọi là Doanh thu khác nằm bên tài khoản 711

4/ Dự án theo tiêu chuẩn thời gian thu hồi vốn có chiết khấu, vậy mà đầu tư thuần cho BIDV quá nhiều, trong khi dòng tiền, dòng lợi ích từ BIDV trong tương lai chưa hẳn đã bù đắp được chi phí hao tổn về mặt tinh thần ăn gạch đá mấy tháng qua.

5/ Quyết định của Tài chính doanh nghiệp là phải tối đa hóa trị doanh nghiệp. Tối đa hóa giá trị bản thân @lovezuloveme đâu chẳng thấy, chỉ thấy toàn bị members chửi là "trẻ trâu", "nhãi ranh", "ki bo hê rô".

6/ Quỹ đầu tư vốn mạo hiểm đầu tư vào các công ty ở giai đoạn khởi sự. Vậy mà lovezulovemE lại mang vốn mạo hiểm đầu tư vào cái topic BIDV cho tới giờ-giai đoạn bão hòa cmn rồi.

7/ Cái giá phải trả của người chiến thắng trong IPO là người đã trả giá quá cao cho giá trị món đồ. Lần này chưa biết có chiến thắng ở BIDV không, nhưng hiện tại em phải trả cái giá quá đắt cho thời gian chờ đợi+giải bài tập+ăn gạch đá 2 tháng qua

Ôi, em đúng là sinh viên đi ngược lại với chân lý của khoa Tài chính mà
xin lỗi các thầy cô khoa mình, con thật là đệ tử quá tệ, mấy bác BIDV thấy đấy, con đã phản bội sư môn mất rồi
[/QUOT
Nhưng không phải lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng lớn ah?

phần đọc hiểu...

Five Ways to Finance Your Business
If you're planning to start your own business, or if your current business is in
jeopardy due to a lack of funds, you'll want to read the following report. Our finance
experts have put together a summary of important steps to take in financing your
business. This report touches on the first two steps. The rest of the series will appear
over the next two days.
1. Recognizing and Understanding Your Capital Needs
Financing your business requires careful planning and research. First, you need
to figure out exactly what kind of financing you require.
Equity Capital
Equity investors become owners of the company. Investments made by the
company's owners stay with the company for the entire time that it is in business.
Equity investors share in the profits of the business. If a business fails, equity capital is
paid back only if there is money left after all other creditors are paid.
Debt Capital
Debt capital is money that can come from a variety of sources. Unlike equity
capital, debt capital is usually paid back with interest and is only available for a
defined period of time. Debt capital can be used in several different ways: to start a
new company (start-up capital), for the continuation of an existing company (working
capital), or for the growth of an existing company (growth capital).
Deciding which type of capital your business needs will make it easier for you to
figure out where to seek your financing.
2. Focusing Your Search for Capital
Next, you need to become familiar with the different types of funding sources
that you can pursue.
Debt: Traditional/Commercial Bank Funding
Do you need a new site or equipment for your established business? Do you need
funding to ride out a difficult season? Do you need to develop a new product line

immediately? If so, you may wish to turn to a traditional commercial bank for short-
term funding.
Equity: Venture/Risk Capital
If you plan to create a technology business that has a high potential for growth,
you should consider venture capital. Sources of venture, or risk, capital include
investment companies and wealthy individual investors. Some venture capital sources
invest only in the initial phase of the new company's development.
In our next article, we will explore other sources of funding such as self-funding
and the public stock market.

1. This article from Business News Daily is written for people __________.
A. who want to start a new business or fund an existing one
B. who have to travel a lot for business and need tips
C. who have legal questions about international transactions
2. According to the experts at Business News Daily, if you are considering
ways to finance your business, the first thing you should do is __________.
A. contact some venture capitalists
B. evaluate your financial needs
C. evaluate your needs for equipment
3. The article points out that investments made by a company's owners
usually stay with the company for a few years.
A. True
B. False
4. If you were looking to acquire working capital for the day-to-day
operations of an existing business, you would most likely pursue __________.
A. debt capital
B. owners' capital
C. venture capital
5. If you were looking for extra capital to help your business during a
financially rough period, you would probably seek __________.
A. venture capital
B. traditional commercial bank funding
C. self-funding
6. Venture or risk capital comes from __________.
A. commercial banks
B. low-interest loans
C. investment companies
7. The next article in Business News Daily will be about __________.
A. finding the best location for your new company
B. tips on hiring the best employees for your business
C. more sources for financing a new or existing business

1. Representative democracy seemed evolve simultaneously during the eighteenth and nineteenth centuries in Britain, Europe, and the United States.
A. evolve
B. simultaneously
C. during
D. the United States

2. When there is a few money remaining after all expenses have been paid, we say that a small economic surplus or profit has been created.
A. there is
B. a few
C. have been paid
D. has been created

3. Her best known role of Judy Garland was as Dorothy in The Wizard of Oz.
A. Her
B. best
C. role
D. as

4. No other quality is more important for a scientist to acquire as to observe carefully.
A. No other
B. for
C. as
D. carefully

5. Male guppies, like many other male fish, are more colour than females.
A. Male
B. like
C. are
D. colour

6. Fruit and vegetables supply few protein in relation to their weight and only a trace of fat.
A. Fruit
B. vegetables
C. few
D. a trace

7. Ozone has his origin in a number of sources, a prime one being the automobile engine.
A. his
B. prime
C. being
D. the

8. I suggest that he goes to the doctor as soon as he returns from taking the exam.
A. that
B. goes
C. to the doctor
D. returns from[/QUOTE]

thanh niên lovezuloveme 1 là bố nào acay bidv vào troll phá topic, 2 là đầu óc có vấn đề :)).
Mình nghe nói là khoa này học hành khủng khiếp lắm, chương trình nặng và khó, fai tư duy nhiều. Nên mình nghĩ choice 2 của bạn có khả năng là đúng hơn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên