BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

t cũng thế thôi, còn tù mù lắm :D
ở đây cung tiền MS giảm do cơ sở tiền tệ B giảm mà có phải tăng đâu mà LM dịch chuyển sang phải :p
Trời đất, cái cung tiền ở đây là bơm nội tệ ra nền kinh tế mà bạn, NHTW dùng nội tệ bơm ra nền kinh tế để mua vào cái ngoại tệ dư thừa kia, rõ ràng cung tiền bơm vào lưu thông trong nền kinh tế phải tăng lên chứ. Mấy vấn đê này rất rõ ràng trong cái chương KINH TẾ VĨ MÔ TRONG NỀN KINH TẾ MỞ, giải thích rất rõ các trường hợp CSTK, CSTT dưới cơ chế tỷ giá cố định và thả nổi dựa trên mô hình IS-LM. Các bạn có thể coi lại giáo trình, hja. Chứ mình ngán cái mớ kinh tế học lắm rồi, chỉ hứng thú với tài chính và 1 chút anh văn thôi. Chắc tạm thời out vài tiếng. Mn ở lại vui vẻ!!!

Trong điều kiện tỷ giá hối đoái thả nổi, việc tăng cung tiền dẫn tới

A Sản lượng tăng do đầu tư trong nước tăng.

B Sản lượng giảm do đầu tư trong nước giảm.

C Sản lượng tăng do xuất khẩu ròng tăng.

D Sản lượng không đổi do xuất khẩu ròng không đổi.
HELP ME !!!
Cái nay theo tớ là c
Cung tiền MS tăng --> cung nội tệ tăng ---> tỷ giá nội tệ giảm ---> xuất khẩu tăng--> Sản lượng tăng

Chỉnh sửa lần cuối:
t chọn C
MS tăng => lãi suất giảm => cầu ngoại tệ tăng (đầu tư ra nước ngoài tăng) => tỷ giá tăng => XK tăng, NK giảm => NX tăng => Y tăng
ko biết có đúng ko ta, bấn loạn với mấy cái này @@
Cái này lãi suất giảm làm sao mà suy ra cầu ngoại tệ tăng được bạn, có suy thì suy cung nội tệ tăng---> tỷ giá nội tệ giảm --> xuất khẩu tăng ---> Y tăng

Ngân hàng A đang xem xét một dự án sau :
1/ tổng vốn đầu tư ban đầu của dự án : 200 tr ( trong đó đầu tư tài sản cố định 180 tr , tài sản lưu động là 20tr )
2/ dự tính vay ngân hàng 80tr để mua sắm máy móc , gốc vay sẽ được hoàn trả đều trong 4 năm , bắt đầu vào cuối năm thứ 1 , lãi suất cổ định 10%/năm
3/ Dự án dự tính kéo dài trong 5 năm , tạo doanh thu từ năm thứ 1
4/ Doanh thu ước tính trung bình hàng năm là 90tr , chi phí nguyên nhiên vật liệu , tiền công , quản lý .. ( chưa kể khấu háo và trả lãi khoản vay ) là 20tr hàng năm
5/Khấu hao tài sản theo phương pháp trung bình
6/ thuế thu nhập 30%
7/ Giá trị thanh lý các tài sản khi dự án kết thúc coi như bằng 0

Yêu cầu : Ngân hàng có nên cho vay không nếu dự vào chỉ tiêu NPV ? Biết rằng NH sử dụng lãi suất cho vay làm lãi suất chiết khấu

Các bạn giải giúp mình bài này với
Ngân hàng A đang xem xét một dự án sau :
1/ tổng vốn đầu tư ban đầu của dự án : 200 tr ( trong đó đầu tư tài sản cố định 180 tr , tài sản lưu động là 20tr )
2/ dự tính vay ngân hàng 80tr để mua sắm máy móc , gốc vay sẽ được hoàn trả đều trong 4 năm , bắt đầu vào cuối năm thứ 1 , lãi suất cổ định 10%/năm
3/ Dự án dự tính kéo dài trong 5 năm , tạo doanh thu từ năm thứ 1
4/ Doanh thu ước tính trung bình hàng năm là 90tr , chi phí nguyên nhiên vật liệu , tiền công , quản lý .. ( chưa kể khấu háo và trả lãi khoản vay ) là 20tr hàng năm
5/Khấu hao tài sản theo phương pháp trung bình
6/ thuế thu nhập 30%
7/ Giá trị thanh lý các tài sản khi dự án kết thúc coi như bằng 0

Yêu cầu : Ngân hàng có nên cho vay không nếu dự vào chỉ tiêu NPV ? Biết rằng NH sử dụng lãi suất cho vay làm lãi suất chiết khấu

Các bạn giải giúp mình bài này với

Mình tính ra NPV = 55, 24
Copy mãi k cop bảng exel vào được :)
Ai làm xem cùng kết quả ko nhé

quải nhỉ, mình vào lại web tuyendung Danh sách việc đã nộp đơn thì có 1 nhưng ấn vào lịch sử lại có thêm 1 ngày nữa 26/5, mà rõ là phải chục ngày rồi mình ko vào
hoang mang quá, có bạn nào bị như mình ko ???
Cái này là do BIDV đang bổ sung thêm 1 vài chi nhánh vào đợt tuyển dụng lần này. Thời gian nộp HS từ 17/5 đến 26/5 đó b

khấu hao theo pp đường thẳng thì đáp án của mình là NPV=5,46

chi phí lãi và chi phí của bạn lần lượt qua các năm là bao nhiêu . khi tính lợi nhuận bạn có trừ khấu hao không ??
sau đó dòng tiền bạn có + khấu hao vào không ?
bạn cho bài giải chi tiết lên mình xem với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back