BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

[MENTION=186890]mytrang2601[/MENTION]: Thực ra mình biết là bạn hơi hụt hẫng vì được NH gọi hỏi, trao đổi trước. Thường thì tâm lý ai cũng nghĩ là mình đã đậu nhưng 30 chưa phải tết mà. Khi nào cầm cái quyết định trong tay thì lúc đó mừng cũng không vội. Điểm thi viết chỉ chiếm 50% thôi, vì vậy bạn có thi điểm cao nhất vẫn chưa chắc đã đậu. Mình là 1 ví dụ điển hình của việc hay không bằng hên nè. Điểm thi viết của mình khá thấp, nằm ở tốp dưới nhưng khi phỏng vấn chả hiểu sao hôm đó trả lời xuất thần cái được điểm phỏng vấn cao thế là 2 lần cộng lại vừa đủ đậu (lấy 9 người, mình có điểm đứng thứ 9 cả 2 vòng). Thực ra chỉ là nhờ may mắn thôi chứ cá nhân mình cũng biết là có nhiều người giỏi hơn mình rất nhiều. Nên điểm thi viết thấp thì vẫn có thể bức phá được như thường.

Chi nhánh mình điểm v2 còn chả thèm công bố, chả biết đường nào lần, đỗ trượt cũng chịu ko ý kiến :))

Uh, mình thi lao động tiền lương :D
Kể ra thì thấy mình tính toán quá nhưng mà thật mình tò mò về người trúng tuyển lắm lắm lắm luôn ấy.
Mình thi viết đứng thứ nhất, thứ 2 là một bạn ở Hà Nội. Như vậy 2 người còn lại sẽ đứng vị trí thứ 3 và 4. Mình biết chắc chắn mình và bạn đứng thứ 2 thi viết k đỗ, vậy thì người thứ 3 và thứ 4 sẽ đỗ. Thật sự bạn trúng tuyển phỏng vấn tốt cỡ nào mà cộng với điểm thi viết chia đôi mà lên hẳn thứ nhất thì mình phục quá. Giỏi ghê luôn ấy :D

CN QN người đỗ vị trí tớ thi còn đạt điểm thi viết "những" gần 50 điểm điểm đồng thời điểm thấp nhất trong DS phỏng vấn thì đủ biết là "giỏi" thế nào rồi bạn à. Vẫn chỉ là cải tiến được 2 vòng đầu thôi, vòng 3 vẫn như xưa >:)

Các bạn làm mình hoang mang quá, thế là có kết quả rồi cơ à ??????????????
Chi nhánh Bỉm Sơn mình điểm vòng 1, vòng 2 chả thấy báo gì :( ko biết mình đứng thứ bao nhiêu, rồi thì hôm đến giờ chả thấy ai gọi hỏi gì . Không hiểu là như nào nữa

c thi chi nhánh gì thế, mà c gọi lên chi nhánh hỏi ah
[MENTION=186890]mytrang2601[/MENTION]: Thực ra mình biết là bạn hơi hụt hẫng vì được NH gọi hỏi, trao đổi trước. Thường thì tâm lý ai cũng nghĩ là mình đã đậu nhưng 30 chưa phải tết mà. Khi nào cầm cái quyết định trong tay thì lúc đó mừng cũng không vội. Điểm thi viết chỉ chiếm 50% thôi, vì vậy bạn có thi điểm cao nhất vẫn chưa chắc đã đậu. Mình là 1 ví dụ điển hình của việc hay không bằng hên nè. Điểm thi viết của mình khá thấp, nằm ở tốp dưới nhưng khi phỏng vấn chả hiểu sao hôm đó trả lời xuất thần cái được điểm phỏng vấn cao thế là 2 lần cộng lại vừa đủ đậu (lấy 9 người, mình có điểm đứng thứ 9 cả 2 vòng). Thực ra chỉ là nhờ may mắn thôi chứ cá nhân mình cũng biết là có nhiều người giỏi hơn mình rất nhiều. Nên điểm thi viết thấp thì vẫn có thể bức phá được như thường.

Cho em hỏi những người được hội sở gọi bổ sung hồ sơ là những người trong danh sách đỗ chi nhánh gửi lên phải không ạ?

Năm mình thì thì mọi thứ đuề do chi nhánh làm. cả việc kêu bổ sung hồ sơ cũng vậy nhưng đều là bổ sung sau khi đã dán kết quả thông báo đậu/ rớt. Nói chung là cơ hội đậu của các bạn là 90% còn 10% còn lại thì hồi hộp chờ quyết định vậy chứ mình cũng ko dám chắc. năm nay cải tiến ở nhiều khâu lắm, mình cũng ko thể biết hết được.

CN QN người đỗ vị trí tớ thi còn đạt điểm thi viết "những" gần 50 điểm điểm đồng thời điểm thấp nhất trong DS phỏng vấn thì đủ biết là "giỏi" thế nào rồi bạn à. Vẫn chỉ là cải tiến được 2 vòng đầu thôi, vòng 3 vẫn như xưa >:)
nói thiệt là nhiều khi mình phải chấp nhận việc đó thôi. đặc biệt là ở các tỉnh xa, nhưng mình vẫn thấy có rất nhiều trường hợp trúng tuyển công bằng. với lại cái cách chọn người và tính điểm như các bạn nói điểm nghiệp vụ và phỏng vấn của các bạn công lại và chia đôi thì chưa chắc đã chính xác. vì bạn mình thi điểm thi nghiệp vụ thấp nhất trong số người phỏng vấn nhưng lúc phỏng vấn lại đứng đầu. nếu mà tính theo quy tắc của các bạn đưa ra thì cũng ko thể đậu được nhưng giám đốc CN vẫn lấy bạn đó. có lần mình hỏi thì được giải thích theo quan điểm của họ là khi đã vượt qua được vòng thi nghiệp vụ rồi thì những người đó đều đã đạt chuẩn về kiến thức, ko chênh lệch nhiều, biết đâu trong quá trình làm bài họ chỉ sơ suất nên mới thấp như vậy thui.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên