BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

mình thấy mấy bạn thi kiểm ngân có đếm tiền đấy, tìm tiền giả và tiền không còn khả năng lưu thông, trả lời một vài câu hỏi nữa

TÌnh hình là mới đi phỏng vấn BIDV ở CN Quảng Ngãi về.
Tạch!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đầu tiên, tất cả thi sinh vào cùng vào phòng, đứng sắp hàng như kiểu chuẩn bị tử hình, đối diện hội đồng 6 người.
Mọi người vào phỏng vấn lần lượt tự giới thiệu về bản thân, cái này là cái ghi điểm nè. AI thi sau chuẩn bị phần này cho tốt nha.
Mình vào phỏng vấn có bé kia tốt nghiệp xuất sắc, hoạt đồng đoàn hội, lại vào Đảng nữa chứ. OMG:-o. Các bạn giới thiệu sau cứ là mất tinh thần khủng khiếp.
Sau đó, 1 người ở lại , còn lại đi ra.
Bốc thăm câu hỏi Kiến thức xã hội, kiến thức nghiệp vụ, xử lý tình huống.
-Điều bạn lo lắng nhất khi bắt đầu công việc là gì?
-Nếu trong nhóm làm việc có người "nhiều tuổi đời và tuổi nghề", làm thế nào để tạo mối quan hệ với người đó nếu bạn là trưởng nhóm
-Kế toán tài chính là gì? Nguyên tắc của kế toán tài chính ( hóng được câu của bé kia là nguyên tắc sửa sổ kế toán)
Tình hình là chỉ trả lời trong phần mình được hỏi, chả xoay, chả xoáy, chả vặn vẹo gì cả, không biết là do mình trả lời hok được hay do phong cách nhà lãnh đạo là "tôn trọng sự hok biết của thí sinh" :-|:-|
Trả lời xong, chào, cảm ơn, ra về.
AH, các bạn pv bên QHKH hình như hỏi nhiều hơn.
Sau khi pv xong thì tụi mình (những đứa đi pv) rủ nhau đi ún nước dừa và tính lập ra hội "Những người tạch BIDV":-|:-|.
Chia sẻ bí kíp cho mấy bạn thi sau, bình tĩnh mà run.@@. Còn mình thì xong đời rồi. =))
Rút kinh nghiệm, lần sau đi pv phải chém gió thành bão thôi.
Cậu pv giao dịch viên à? cậu còn sưu tầm đc câu nghiệp vụ nào ko? mình cứ tưởng chỉ ktoans NH thôi! hô hô lại còn cả ktoan tc nữa sao

các bạn cho mình hỏi kết quả vòng 2 có ảnh hưởng nhiều đến kết quả cuối cùng không?? Tại nếu so với các bạn vào phỏng ván thì điểm vòng 2 của mình khá thấp!! huhuhu

tất nhiên là có rồi, điểm 2 vòng cộng lại chia đôi mà. hôm nay vừa nghe một anh làm trong NH bảo chi nhánh mình làm cơ cấu hết cả rồi em ak, hi vọng làm gì. cũng may điểm mình cũng không cao nên có trượt cũng không thấy tiếc lắm, chỉ thiệt cho ai điểm cao, vào đến vòng này mà vẫn bị loại vì cơ cấu, lại phải đi xa hàng trăm km, đến từ ngày hôm trước để chuẩn bị cho pv nữa chứ.

Cậu pv giao dịch viên à? cậu còn sưu tầm đc câu nghiệp vụ nào ko? mình cứ tưởng chỉ ktoans NH thôi! hô hô lại còn cả ktoan tc nữa sao
Có 3 người cùng phỏng vấn 1 vị trí mà câu hỏi mình và bạn kia đã trùng nhau rồi. @@ Bốc thăm câu hỏi thật đấy nhưng hình như trong rổ câu hỏi có nghiệp vụ trùng nhau hay sao í.
Mình trả lời xong đã bỏ câu hỏi ra ngoài rồi mà bạn kia vẫn bốc trúng.
Ah, được quyền đổi câu hỏi nếu thấy ko trả lời được ( mà hình như bị trừ điểm) :D

Có 3 người cùng phỏng vấn 1 vị trí mà câu hỏi mình và bạn kia đã trùng nhau rồi. @@ Bốc thăm câu hỏi thật đấy nhưng hình như trong rổ câu hỏi có nghiệp vụ trùng nhau hay sao í.
Mình trả lời xong đã bỏ câu hỏi ra ngoài rồi mà bạn kia vẫn bốc trúng.
Ah, được quyền đổi câu hỏi nếu thấy ko trả lời được ( mà hình như bị trừ điểm) :D

Chỗ cậu có 3 ng thôi à? chắc lấy 1 ng thôi hử? chỗ tớ có 8 ng cơ. Cũng có 1 em đc miễn thi, Á khoa HVNH năm vừa rồi, chắc là nghe em ý giới thiệu bản thân xong mình xấu hổ ko dám nói về mình nữa hì hì

Chỗ cậu có 3 ng thôi à? chắc lấy 1 ng thôi hử? chỗ tớ có 8 ng cơ. Cũng có 1 em đc miễn thi, Á khoa HVNH năm vừa rồi, chắc là nghe em ý giới thiệu bản thân xong mình xấu hổ ko dám nói về mình nữa hì hì

Tự tin lên đi chứ, BIDV không thích những người nhút nhát đâu bạn ợ, quan trọng là bạn phải thể hiện được năng lực của mình qua cách trả lời, nhiệt huyết và sự quyết tâm nếu được vào làm việc tại BIDV.

Mình mới phỏng vấn vị trí giao dịch viên tại Chi nhánh Bình Dương. Có 12 bạn đi pv và lấy 3 bạn. TRong phòng có khoảng 7-8 anh chị. Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Tiếp theo là trả lời 3 câu hỏi trong 3 rổ.
Câu hỏi không xoay quanh thuần nghiệp vụ nhưng chỉ quanh cách xử lý của mình thôi.
3 câu hỏi mình bốc được là
1. Nếu có một dự án quan trọng, khó thành công, em có nhận làm hay không?
2. Nếu KH phàn nàn là chưa nhận được SMS về tài khoản tiền gửi thanh toán, bạn xử lý ntn?
3. Nếu là một nhân viên BIDV bạn yêu cầu gì ở NH.
Tiếp theo các anh chị hỏi thêm cũng khá nhiều. Như về tên trường THPT của mình, tại sao mình không chọn TP HCM để nộp mà lại xin ở BD, bạn có nghĩ ở TP HCM có nhiều cơ hội về lương bồng, và kế thừa việc NH đã phát triển từ lâu chưa? Bạn cho rằng mất bao nhiêu lâu thì bạn sẽ thành thạo các công việc của một GDV (thời gian thử việc là 2 tháng).
Còn các bạn phỏng vấn trước mình thì mình không còn nhớ câu hỏi lắm,
1. Nếu KH xúc phạm bạn, bạn xử lý ntn?
2. Nếu bạn gửi một email mùi mẫn (...) cho bạn trai, nhưng gửi lộn vào email của một đồng nghiệp, một ng thích tám chuyện, thì bạn phải xử lý ntn?
Mình tiếc là không nhớ thêm được câu nào của mấy bạn trướcc mình nữa.
Chúc các bạn chưa thi sẽ thi tốt nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back