BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Chuẩn bị mở khóa interview coaching, em nào tham gia không ? :)). Không đảm bảo pass tất cả mọi nơi (do nhà tuyển dụng tuyển người phù hợp chứ không hẳn phải là người xuất sắc nhất), nhưng có thể phát hiện được và biết cách thể hiện đúng với mong muốn của họ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh nói thật hay nói đùa vậy ^^

Chuẩn bị mở khóa interview coaching, em nào tham gia không ? :)). Không đảm bảo pass tất cả mọi nơi (do nhà tuyển dụng tuyển người phù hợp chứ không hẳn phải là người xuất sắc nhất), nhưng có thể phát hiện được và biết cách thể hiện đúng với mong muốn của họ.

Mình học mình biết, nhữg bạn được bằng xuất sắc của nước ngoài thực sự là những người giỏi thực sự và họ cũng phải rất chăm, chịu khó nghiên cứu. Và vì thế họ xứng đáng với việc được miễn thi vòng nghiệp vụ.

Anh ơi cho em tham gia với ^^

Mình thấy bằng xuất sắc thì ở đâu cũng là người thực sự giỏi và chăm. Không cứ gì phải là ở nước ngoài. Nhìn chung được miễn thi là đúng rồi. Mỗi tội tuyển mỗi 1 người mà miễn thì 2 người thì cũng hơi buồn

Mình học mình biết, nhữg bạn được bằng xuất sắc của nước ngoài thực sự là những người giỏi thực sự và họ cũng phải rất chăm, chịu khó nghiên cứu. Và vì thế họ xứng đáng với việc được miễn thi vòng nghiệp vụ.

Tùy từng chi nhánh thôi bạn ạ, mình có quen 1 bạn thi chi nhánh PT bằng xuất sắc có được miễn thi viết đâu

Có phải bạn đó tên Phương ko? :v

- - - Updated - - -

chắc bạn đó học NEU, khoa ngân hàng- tài chính NEU lắm bằng giỏi mà :))

Nghe thằng bạn kể NEU học kỳ hè đc bằng giỏi trên 50%. Ko biết thật hay gió nữa :v

Mình thấy bằng xuất sắc thì ở đâu cũng là người thực sự giỏi và chăm. Không cứ gì phải là ở nước ngoài. Nhìn chung được miễn thi là đúng rồi. Mỗi tội tuyển mỗi 1 người mà miễn thì 2 người thì cũng hơi buồn

Nhưng mà học trong nước được cái là học bằng tiếng mẹ đẻ, tiếp xúc với nhiều tài liệu tiếng mẹ đẻ vẫn đỡ hơn cậu nhỉ :D bạn tớ cũng nhiều đứa FTU, KTQD toàn giỏi với xuất sắc đi du học cũng vất vả, đứa thì chật vật mới đủ điểm qua, đứa cỗ mãi chả vươn lên được hạng nhất.
còn chuyện buồn thì buồn làm chi, lo phấn đấu cố gắng ở vòng phỏng vấn thôi :D
à quên nữa, may mắn cũng là một yếu tố rất quan trọng!

Xuất sắc với giỏi đã vậy thì cơ sở nào để khẳng định khá với trung bình có năng lực hơn? (đang nói vòng thi viết, ko nói vòng phỏng vấn; bản thân mình cũng ko có diễm phúc nằm trong diện được miễn. sinh viên kt, chả phải xs, ko phải đi học nước ngoài, mới ra trường đang chật vật tìm việc, nhưng mình thấy miễn như thế là hợp lý, thậm chí đứa bạn mình xuất sắc - bạn ý giỏi thực sự, thi chi nhánh Quảng Bình, đại học KTQD mà đợt vừa rồi cũng ko được miến nhé)
Mình là ứng viên thì phải "chơi" theo "luật" của NTD chứ. Hôm trước đi pv bên tài chính prudential gặp chị pv nói luôn là ko tuyển sinh viên loại giỏi, chỉ tuyển khá với tb, thế thì các bạn tính sao?

Bằng xs được miễn thi ko có nghĩa là các bạn đã đậu, vì vậy các bạn đc miễn thi mà chủ quan là out như thường, như anh/ chị fluorus đã nói ở trên, BIDV cần người có năng lực chứ ko cần những người điểm quá cao nhưng lại ko có năng lực thực sự.
Điểm thi tập trung cũng khá quan trọng nhưng điểm phỏng vấn còn quan trọng hơn, chưa chắc gì điểm thi cao thì sẽ đậu.
Bằng xuất sắc là cực kì có năng lực rồi, bạn bị hoang tưởng là mình có năng lực hơn người ta chăng? 4 năm ĐH là một chặng đường dài, bạn nói thế này là phủ nhận vô lý =)) =)) =)) Hoang tưởng

Bằng xs được miễn thi ko có nghĩa là các bạn đã đậu, vì vậy các bạn đc miễn thi mà chủ quan là out như thường, như anh/ chị fluorus đã nói ở trên, BIDV cần người có năng lực chứ ko cần những người điểm quá cao nhưng lại ko có năng lực thực sự.
Điểm thi tập trung cũng khá quan trọng nhưng điểm phỏng vấn còn quan trọng hơn, chưa chắc gì điểm thi cao thì sẽ đậu.
Điểm cao đồng nghĩa với có năng lực nhé, đi học mà không học ra hồn như bạn thì năng lực gì, năng lực chém gió như thánh, ăn tục nói phét, quay bài, phá hoại, lười lao động, ăn không nói có. Ai dạy bạn sống thế hả?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên