BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Thực ra, có lúc vô tình ngáp phải con ruồi, nghĩ ngay ra trong 10s, mà tgian những 1p30 or 2p thì chả next chứ ngồi đợi làm gì, cơ bản muốn sang câu khác xem nó thế nào :)
ko biết mình nói câu này có bị các bạn ném đá ko, chứ t thề là t thấy làm cái đề này hại não quá, làm xong đau đầu như búa bổ X_XX_XX_XX_X
Tốt nhất là đừng next, hôm nay t thi dính 1 câu làm xong ấn next thế là sang câu sau: hình nào khác với hình còn lại, mà không hiện hình nào cả, thế là chỉ chọn bừa đáp án thôi, cũng may chỉ có mỗi 1 câu như thế không thì xong luôn, các bạn lưu ý nhá

Như đã hứa, mình sẽ post những gì mình còn nhớ của đề hôm nay mình làm cho mọi người những ai vẫn còn thi (và cho muôn đời sau nữa =)) ). Mình thi CV QHKH ca 6 nhé.
1.VN là mem thứ bao nhiêu của WTO? 148-149-150-151
2.Theo hiến pháp 1992, lãnh thổ VN bao gồm? (mấy đáp án là sự pha trộn hoặc thêm bớt của mấy ý: phần đất liền, biển, vùng trời, hải đảo, biên giới)
3.Đấu tranh trên bàn hội nghị là đấu tranh về mặt gì (đại khái thế)? Chính trị - Ngoại giao – Chính trị và ngoại giao – Ko nhớ lắm
4.Theo biểu thuế thu nhập CN 2007, cái nào đúng? (đáp án là mấy mức thu nhập đi kèm với thuế suất, các bạn cố mà học thuộc chứ có 20s mình đánh theo trí nhớ =)) )
5. Tạp chí Economist ở đâu? London – New York – Paris - …
6. Cái gì mà tầng ozon ở độ cao 10-50km là tầng gì? Bình lưu – Đối lưu – Blah Blah…
7.Mít-tờ Van Gogh người nước nào?
8. Cái nào khác những cái còn lại? Mưa – núi – Con người – Tóc
9. Điền tên 1 tỉnh vào 2 câu thơ, mà thánh nhớ, thấy câu thứ 2 có hồ 3 Bể chọn luôn Bắc Kạn >:)
10.Ngô trồng nhiều nhất ở nước nào?
11.UAE có mấy tiểu vương quốc?
12.Thời vua Hùng đặt tên nước là?
13. Điền thêm số: 5-7-11-13-17-? Có đáp án là 19 20 21 30 gì gì đó
14.Điền số vào chỗ trống biết:
9-7-2-8
7-2-8-4
9-5-?-6
15. Điền cặp chữ cái tiếp theo: CG, EI, FJ, ?
Đáp án: KL, IJ, GK, …
16.Câu này ai làm được em tôn làm thánh :)) Các đáp án: A-C-D-F
U K B
O S
E F
C C
M R ?
(Chú ý đây là bảng 3x3 nhé, ô ở giữa bảng chia làm 4 ô nhỏ có 4 chữ cái O S C C thế kia)
17.
G D P
K K E
T P ?
X A B
18. Các đáp án : G-H-K-L
A M
J U

R F
B S

E P
P H

I Z
Y ?
19.Các đáp án : W-X-Y-Z
B G
K F

L Q
A V

P U
? T

Z E
O J

Mấy câu chữ cái là do viết ra nháp nên mới nhớ chứ IQ còn lại toàn hình vẽ với vài dãy số nữa thôi. TA thì ko nhớ nổi mà post lên đây.
Nói tóm lại đề thi BIDV chất thật, câu nào ra câu nấy, thích rồi đấy :)) Chúc các bạn may mắn và hy vọng là chỗ này giúp gì đó được cho các bạn. Hẹn gặp các bạn chi nhánh của mình hôm thi viết nhá. Tự tin vãi =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mai đến lượt mình :D Sợ đang thi mất điện or mất mạng thì hộc máu :)) Thôi sáng lên thắp hương cho nó lành

Chính xác đấy 14/7 sẽ thi vòng 2 tại 6 khu vực nhé các bạn chuẩn bị lên đg đi

bạn ơi, thế bạn có biết 6 khu vực là những chỗ nào ko vậy? :)

- - - Updated - - -

Mai đến lượt mình :D Sợ đang thi mất điện or mất mạng thì hộc máu :)) Thôi sáng lên thắp hương cho nó lành
chúc bạn may mắn nhé, hôm nay tớ thi xong được cỡ 5' thì nhà mất mạng, may :D

Có mấy câu t vừa thi chiều nay cho mọi người đây:
1, tháp nghiêng piza xây năm nào
2. apec có bao nhiêu nước
3, Giỏ hàng hóa? a, tất cả hàng hóa hiện hành ,b, tất cả hàng hóa tiêu dùng,c, d, t không nhớ
4, khi đánh thuế tiêu dùng thì ? a, người nghèo tiêu dùng nhiều trong quỹ thu nhập hơn người giàu, b, người giàu tiêu nhiều hơn, c, người nghèo tiết kiệm hơn, d ...
5,đoạn đầu ruột non là gì
6, bài hát người hà nội do ai sáng tác.
iq thì câu dễ, câu khó,
tiếng anh thì dễ , mọi người đừng lo
p/s: các câu xã hội chỉ có 20 - 30 giây thôi không kịp tra gg đâu, chúc các bạn thi tốt

không biết bác nào biết thi tập trung ra sao k. nghiệp vụ và tiếng anh cung 1 bai thi hay tách ra. thi trên giấy là hình thức trắc nghiệm hay hoàn toàn là viết hết

cho tớ hỏi chút là có bạn nào xem lịch sử hồ sơ mà cái địa điểm lựa chọn là địa điểm nguyện vọng 2 hok?
Chả là hôm nộp hồ sơ cái nguyện vọng 2 tớ tick bừa, cái chính là NV1 nhưng giờ xem địa điểm lại là địa điểm NV2.
chẳng hiểu???tớ sợ ảnh hưởng đến kết quả xét tuyển quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên