BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Không biết sau lao lâu thì có kq vòng hồ sơ nhỉ, sau ngày 24 là lại thấp thỏm cho mà xem, nửa tiếng check mail 1 lần :)))

Các pạn làm sao để nén giảm bớt dung lượng của mình là 6 mb đã nén rar rùi hic. ai biết chỉ mình với. Lội mấy pages mà ko hiểu gì lun hic

Không biết sau lao lâu thì có kq vòng hồ sơ nhỉ, sau ngày 24 là lại thấp thỏm cho mà xem, nửa tiếng check mail 1 lần :)))

Giống mình hồi đó ^^. Nộp hồ sơ xong là chỉ muốn là có kết quả ngay thôi. Hồi đó người ta dặn là sẽ báo qua điện thoại, mình ôm cái điện thọai ngày đêm, đến cả khi đi tắm cũng mang theo. =))

ĐOÁN THỜI GIAN cho đỡ phải hồi hộp lo lắng nhé, trong điều kiện lý tưởng =)) :D

Theo cách làm của các Ngân hàng có dính cơ chế nhà nước thì bao giờ cũng mất thời gian công văn giấy tờ, trình bẩm. Nên đêm 24 mà mới đóng cửa để chốt danh sách, thì các bạn cứ yên tâm mà làm bài thi thử, vì còn thời gian lọc và trình duyệt cũng mất 2 ngày. Mà dự kiến 28 bắt đầu thi nhanh thì khả năng 27 mới có thông báo hồ sơ được chọn để thi nhanh. Thi nhanh là 1 khoảng thời gian dài nên các bạn không nhất thiết phải thi trong ngày đầu tiên---> không cần lo.

***: các file scan, nhiều bạn ở vùng miền núi còn chụp điện thoại, rồi add hết vào file word đều CHẤP NHẬN. Mục đích để kiểm tra thông tin hồ sơ, và đối chiếu hồ sơ gốc sau này. Cho nên không cần phải QUÁ chất lượng (tuy nhiên tính cẩn thận của bạn bị đánh giá 1 tẹo thôi). Khi hiểu được mục đích của việc add file rồi thì các bạn có thể tự động mà làm theo cách thuận tiện nhất. Năm nay BIDV tạo điều kiện thuận tiện TỐI ĐA cho ứng viên để có thể tìm được nhân tài ;) . Bạn nào thấy có bất cập có thể gửi message riêng cho mình.
---------------------------------------
Còn về việc bạn hwangle nói về tiêu cực thì đợt bạn ấy thi vào HSC thì BIDV có khi còn tiêu cực hơn cả Vietcombank ấy chứ. Việc tiêu cực là không tránh khỏi, tuy nhiên có 2 loại chạy chọt ở VN. Loại 1: Bạn thử đặt địa vị mình là Giám đốc Chi nhánh. Con của 1 đại gia đang gửi khoảng 20 tỷ tại NH muốn vào làm việc. Thì lãi 1 năm là (13%-8%)x 20 tỷ = 1 tỷ/1 năm. Chi phí trả lương cho 1 chuyên viên ~ 120 triệu --> ngân hàng mà nhận và cho ngồi chơi thì quá lãi còn gì :)). Nói vậy thôi, bao giờ cũng có quota cho suất ngoại giao. Còn loại 2: chạy theo đường dây ngầm, cái này tất nhiên NH nào cũng muốn chặn vì đây là lợi cho cá nhân, và nếu bị phát hiện, vẫn bị tống cổ như chơi. Điển hình là bạn mình năm ngoái chạy 400 triệu vào NH, nhưng họ nhận xong rồi cũng trả lại vì không lách được.

Năm nay, thuận tiện cho các bạn vì 2 lý do: (i) ở HN không tuyển nên các bạn có ô dù to chắc đắp chăn đi ngủ rồi. Ai lại về quê làm việc :D (ii) Chi nhánh năm nay không được nhận hồ sơ trực tiếp như mọi năm, nên chạy trọt ngầm hơi bị khó ăn đấy. Năm ngoái có bạn 8h sáng đến nộp mà Chi nhánh đã bảo nhận đủ hồ sơ =)).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi cho mình hỏi chút, bây giờ thi thử thì lên web bidv thi thử ak, không tính vào kết quả thi chứ bạn ?

Với các bạn mới ra trường, nên đặt câu hỏi với mình trước khi hỏi người khác (skill này các bạn nên luyện). Xem mục đích là gì, nếu trả lời được thì thôi còn không thì mới nên hỏi. Khi đi làm, bạn sẽ tạo được sự tin tưởng với sếp và đồng nghiệp, chứ không bị đánh giá là trẻ con với các câu hỏi ngô nghê :D.

Thi thử là thử. BIDV là ngân hàng lớn, sao có thể nói 1 đằng làm 1 nẻo được. Vì BIDV là ngân hàng đầu tiên tại VN tổ chức thi nhanh cho các bạn, nên biết các bạn sẽ bỡ ngỡ. Do đó, mục đích của thi thử để các bạn làm quen môi trường thi nhanh, biết cấu trúc và dạng đề thi để các bạn ĐẠT ĐƯỢC ĐIỂM CAO NHẤT.

"Còn về việc bạn hwangle nói về tiêu cực thì đợt bạn ấy thi vào HSC thì BIDV có khi còn tiêu cực hơn cả Vietcombank ấy chứ. Việc tiêu cực là không tránh khỏi, bạn thử đặt địa vị mình là Giám đốc Chi nhánh. Con của 1 đại gia đang gửi khoảng 20 tỷ tại NH muốn vào làm việc. Thì lãi 1 năm là (13%-8%)x 20 tỷ = 1 tỷ/1 năm. Chi phí trả lương cho 1 chuyên viên ~ 120 triệu --> ngân hàng mà nhận và cho ngồi chơi thì quá lãi còn gì . Nói vậy thôi, bao giờ cũng có quota cho suất ngoại giao. Năm nay, thuận tiện cho các bạn vì ở HN, HSC không tuyển nên các bạn ô dù ấy chắc đắp chăn đi ngủ rồi "

Mình biết chứ, Thì ý mình đá đểu ý mà. ^^ Đùa cho vui thôi. Chỉ có điều là có nhiều người thích dùng chủ trương, chính sách quá trong khi thực tế nó rằng rằng ra.

- - - Updated - - -

Với các bạn mới ra trường, nên đặt câu hỏi với mình trước khi hỏi người khác (skill này các bạn nên luyện). Xem mục đích là gì, nếu trả lời được thì thôi còn không thì mới nên hỏi. Khi đi làm, bạn sẽ tạo được sự tin tưởng với sếp và đồng nghiệp, chứ không bị đánh giá là trẻ con với các câu hỏi ngô nghê :D.

Thi thử là thử. BIDV là ngân hàng lớn, sao có thể nói 1 đằng làm 1 nẻo được. Vì BIDV là ngân hàng đầu tiên tại VN tổ chức thi nhanh cho các bạn, nên biết các bạn sẽ bỡ ngỡ. Do đó, mục đích của thi thử để các bạn làm quen môi trường thi nhanh, biết cấu trúc và dạng đề thi để các bạn ĐẠT ĐƯỢC ĐIỂM CAO NHẤT.

Đồng ý với bạn, có nhiều bạn trẻ hỏi nhiều câu ngây ngô quá mặc dù chính bản thân các bạn cũng có thể tự trả lời được.

Ái chà, đanh thép thế cơ đấy. Phát biểu không đúng chủ trương??? Thế cho hỏi người nêu ra chủ trương đã làm đúng những gì mình nói chưa. cái việc ngàn chấm đó là việc ai cũng biết, chả lẽ không phân biệt được đâu là câu nói đùa đâu là câu nói thật sao??? Bạn làm tôi sợ đấy.
Mình nghĩ bạn là nhân viên BIDV thì phải hiểu rõ về BIDV khi có đủ thông tin chính xác thì mới cung cấp trên diễn đàn này. Đừng đưa ra những thông tin khiến mọi người hiểu sai về BIDV như vậy. Theo đánh giá của mình thì việc BIDV ứng dụng công nghệ thông tin trong công tác tuyển dụng là bước tiến lớn rất đáng hoan nghênh.

Thích nhất câu này "nên đặt câu hỏi với mình trước khi hỏi người khác".
^^, Nói thế chứ mình toàn hỏi anh Google trước vì anh ý "trả lời rất nhanh mà lại chính xác" kaka. Đồng thời chăm chỉ lội page để không hỏi những câu đã có ng trả lời rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên