BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Chúng tỏ UB co sức hút ghê gớm. 22h30 đêm CN rồi mà vẫn có 71 người theo dõi chủ đề này.

Lâu không vào chủ để này hot thật. Trước khi tham dự đợt tuyển dụng này mình có cái nhìn tương đối tiêu cực về BIDV do tác động từ nhiều người khác nói vào. Nhưng sau khi trải nghiệm rồi thì cảm thấy rất ấn tượng với BIDV, từ tương đối tiêu cực chuyển sang tích cực hẳn. Dù đậu hay rớt thì BIDV đã để lại một ấn tượng tốt với mình. đúng là cái gì cũng phải trải nghiệm thử rồi mới nên nhận xét.

Mình thấy rất nhiều bạn (chắc là ko đạt kq như mong đợi) cứ nói là tiêu cực này nọ. Ừ thì đúng là có tiêu cực đi nhưng sao các bạn biết được? Mình đã từng thi vào một số NH, nhỏ thôi, ở tỉnh lẻ, vâng mình đã đậu. Tuy nhiên mình có mục tiêu khác, những lần ấy mình nói thẳng thi cho "vui". Mình có đi làm vài ngày ở 2 NH cho biết, sau đó khi ký hợp đồng mình đều phải nói xl (vì có mục tiêu khác, nếu đã ký mà nghỉ thì phải bồi thường nhất là cho khóa đào tạo). Trong quá trình làm việc, mình có biết được nhận chính là nhờ cách nói THẬT, vô tư, ... anh trưởng phòng nói mấy đứa kia nói màu mè quá, thực chất chỉ xem mấy đứa trl ntn thôi, chứ cái kiểu "em đam mê, em tâm huyết, em cống hiến" là loại thẳng, kiến thức thì hỏi cho vui, chứ ai chẳng biết phải từ từ hướng dẫn, nên nay nhiều nơi toàn thi IQ là vì lẽ đó. Nơi mình thi chỉ tuyển có 1-2 người.
Điều mình muốn nói ở đây không phải là các bạn trl có đúng mấy câu hỏi bốc được kia, mà cách bạn trl ntn, có gây được cảm tình với hội đồng hay không. Họ cũng cười cười, nhưng trong lòng thì không ưng bạn thì sao. Chưa kể bạn cũng cần xác định "khả năng" của mình đến đâu mà lựa NH, CHi nhánh thi. Mình có đứa bạn học FTU đậu Đông Á xong chê, thi vào BIDV Nam Sài Gòn rớt từ thi online. Còn mình thì thi BIDV CN tại quê hương, học trường tại quê hương và đi đến đích cuối cùng.
Tiêu cực ừ thì có, nhưng đứa đi gửi đó được mấy đứa, bạn biết lương của những người nắm quyết định là bn ko, lại là BIDV nữa, vậy bạn định mua cái vị trí đó bn tiền, chưa kể nếu bạn ko là người thân của người có "thế" họ có thèm nhận của bạn hay ko. Nên mình nghĩ "gửi gắm" ừ thì có đấy nhưng ko nhiều và chủ yếu ở các bộ phận gián tiếp thôi như tổ chức, hành chính, ... chứ QHKH, GDV, QLRR, định giá, ... làm mệt, mà sa thải như chơi, chẳng mấy ai quăng 1 cục tiền vô mấy chỗ rủi ro như thế.

Đợi qua Quốc khánh thôi các bác ơi :) Đợt khác mình ko bít chứ đợt này tự lực vẫn có thể vào ngon lành nhé! Những ứng viên đc gọi bsung hồ sơ là khả năng đậu cao ùi. Nhưng có lẽ các bạn đó mới ra trường hum bữa chưa kịp nộp bằng tốt nghiệp, nên các bạn "già" hơn đừng vội thất vọng nhá!

Mọi người có thông tin gì về việc khi nào thông báo kết quả chính thức không ạ? Được gọi bổ sung hồ sơ và đang run chờ kết quả.
p/s CN Chợ Lớn

Mình nghe nói là các chi nhánh đã dán danh sách và âm thầm liên lạc với người trúng tuyển, ai điện lên thì cũng bảo là đang chờ kết quả, có phải vậy không các bạn?

Mình nghe nói là các chi nhánh đã dán danh sách và âm thầm liên lạc với người trúng tuyển, ai điện lên thì cũng bảo là đang chờ kết quả, có phải vậy không các bạn?
Bạn đừng dùng từ nghe nói nữa. zaaiiii ai mà chẳng suốt ruột, mỗi chi nhánh một kiểu mà. với lại đa phần các chi nhánh đã có thông báo gì đâu.

có thông báo kết quả trên trang tuyển dụng của BIDV rồi. Có bạn nào được gửi mail chưa vậy? Cho mình biết để mình khỏi hóng nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên