NCB [HOT] Cơ hội việc làm lương hấp dẫn tại Ngân hàng Quốc Dân - NCB

mình thi ở HN bạn à. Nhanh lắm. Nộp CV hôm 20, PV sơ tuyển hôm 22, 23 thi viết. Chị nhân sự bảo sáng 25 này phỏng vấn luôn @@
Bạn ơi thế bạn thi vị trí gì đấy?
cấu trúc đề thi như thế nào hả bạn? chia sẻ cho tớ với tớ cũng vừa nộp đơn vào ngân hàng này nhưng không biết thi thố như thế nào cả?:rolleyes:

Bạn ơi thế bạn thi vị trí gì đấy?
cấu trúc đề thi như thế nào hả bạn? chia sẻ cho tớ với tớ cũng vừa nộp đơn vào ngân hàng này nhưng không biết thi thố như thế nào cả?:rolleyes:
Mình thi QHKH bạn à.
Thi viết có 2 phần:
- IQ (có cả tiếng Anh kèm): 20 câu trắc nghiệm 20 phút
- Nghiệp vụ 90 phút có 3 phần:
+ Trắc nghiệm (6đ): 20 câu. Chủ yếu về TCDN, TTQT, Toán tài chính...(ROA, ROE, tỷ giá, nghiệp vụ giao ngay, quyền chọn, chiết khấu trái phiếu, một số câu chung về NHTM...)
+ Tự luận Kỹ năng (1đ): 2 câu: về kỹ năng sale, phân tích vấn đề.
+ BT Tình huống (3đ): phần nay cho 1 dự án của DN rồi bảo mình đánh giá.
Đề cũng không xoắn lắm đâu. Nhưng có mấy phần mình chưa biết bao giờ nên làm không tốt lắm :)
Nhân sự bên đó làm gấp quá mình thi chả ôn được gì :)

Mình thi QHKH bạn à.
Thi viết có 2 phần:
- IQ (có cả tiếng Anh kèm): 20 câu trắc nghiệm 20 phút
- Nghiệp vụ 90 phút có 3 phần:
+ Trắc nghiệm (6đ): 20 câu. Chủ yếu về TCDN, TTQT, Toán tài chính...(ROA, ROE, tỷ giá, nghiệp vụ giao ngay, quyền chọn, chiết khấu trái phiếu, một số câu chung về NHTM...)
+ Tự luận Kỹ năng (1đ): 2 câu: về kỹ năng sale, phân tích vấn đề.
+ BT Tình huống (3đ): phần nay cho 1 dự án của DN rồi bảo mình đánh giá.
Đề cũng không xoắn lắm đâu. Nhưng có mấy phần mình chưa biết bao giờ nên làm không tốt lắm :)
Nhân sự bên đó làm gấp quá mình thi chả ôn được gì :)
Thanks bạn nhiều nhé!
IQ có nhiều câu tiếng anh không bạn hay chỉ vài câu thui.tiếng anh mình đã dốt lại còn là IQ nữa nên mình cũng hơi lo.

Mình nộp hồ sơ vị trí GDV mà mãi chưa thấy gọi gì cả. Nộp hồ sơ lâu lắm rồi.Có khi nào tạch ngay từ vòng hồ sơ không?

Mình nộp hồ sơ vị trí GDV mà mãi chưa thấy gọi gì cả. Nộp hồ sơ lâu lắm rồi.Có khi nào tạch ngay từ vòng hồ sơ không?
Mình cũng nộp GDV ở Thái Bình. Bạn nộp ở đâu? cũng lâu ùi mà chưa có j nhưng 28/04 mới hết hạn mà nên bọn mình cứ đợi thui.Các bạn ý thi QHKH chắc vị trí đó ngân hàng đang cần gấp nên tuyển trước thui bạn ah.
:)

Mình cũng nộp GDV ở Thái Bình. Bạn nộp ở đâu? cũng lâu ùi mà chưa có j nhưng 28/04 mới hết hạn mà nên bọn mình cứ đợi thui.Các bạn ý thi QHKH chắc vị trí đó ngân hàng đang cần gấp nên tuyển trước thui bạn ah.
:)
Mình nộp giao dịch viên ở HN.Mình nộp cũng lâu rồi nên đang lo lắng không biết có phải trượt không!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên