Hi, all. Hôm nay mình mới đi pv ở MB Đà Nẵng về, vị trí QHKHDN. nhìn chung, các anh chị khá là thoải mái, vui vẻ nên ko run hay căng thẳng gì đâu nhé.
Hội đồng 4 người PV luôn nhưng anh chị nào cũng vui cả. ban đầu sẽ là :
1. giới thiệu về bản thân
2. tại sao chọn MB.
3. em hiểu gì về vị trí ứng tuyển.
4... tiếp theo là những tình huống tương tự như các bạn SME ở trên chia sẻ, rồi hỏi về năng khiếu, mình sẵn sàng hát luôn, kkkkk. Các bạn đừng run gì cả, bởi tự tin là khả năng đậu khá cao. nếu đã có kinh nghiệm ( làm bất cứ công ty nào ) thì sẽ xoáy vào đó.
vậy thôi à, các anh chị MB dễ thương lắm. chúc các bạn cũng đi pv thành công nhé

Hức, em mới vừa đi pv ở Đà Nẵng về lun, em thì gặp 3 bác pv đều khá cao tuổi, tầm bốn mấy gần 50 rồi. Sau khi đọc hồ sơ thì nói bạn cao 1m53 trong khi tất cả các vị trí tại ngân hàng đều phải trên 1m58 :(. Bác ấy nói em tạch rồi các a/c ạ :(. Em cũng có trăn trối vài lời là thà mình bị loại vì k đủ năng lực còn chấp nhận đc chớ đằng này vì lí do chiều cao thì ...
Thôi em chán quá, tạm biệt MB, em đi lái xe ôm đây :(:(:(

Hức, em mới vừa đi pv ở Đà Nẵng về lun, em thì gặp 3 bác pv đều khá cao tuổi, tầm bốn mấy gần 50 rồi. Sau khi đọc hồ sơ thì nói bạn cao 1m53 trong khi tất cả các vị trí tại ngân hàng đều phải trên 1m58 :(. Bác ấy nói em tạch rồi các a/c ạ :(. Em cũng có trăn trối vài lời là thà mình bị loại vì k đủ năng lực còn chấp nhận đc chớ đằng này vì lí do chiều cao thì ...
Thôi em chán quá, tạm biệt MB, em đi lái xe ôm đây :(:(:(
@@ chia buồn với bạn .:(. đến tận vong pv ngta mới check cái chiều cao thì đau thật ~~

Câu này các bác trả lời thế nào?
1. Có ba người cùng đến rút tiền gấp, đó là: 1 người già, một phụ nữ mang bầu, một người tàn tật. Bạn sẽ xử lý theo thứ tự thế nào?
2. Thay một trong 3 người trên bởi 1 người khách VIP, bạn sẽ xử lý như thế nào?

3 điểm mạnh của MB đây, mình cũng chỉ đi copy về thui.
* khả năng quản trị thanh khoản và rủi ro tốt (tý lệ nợ xấu thấp, thường chỉ 2-3%, năm 2011 là 1.6%). Tỷ lệ nợ xấu toàn ngành tính đến cuối 2/2013 là 6%
* Được hỗ trợ rất lớn từ các cổ đông lớn về công nghệ, mạng lưới và cơ sở khách hàng (các bạn thấy chỉ mình Vietel thôi đã đem lại biết bao nhiêu lợi ích rồi đấy)
* Khả năng sinh lời cao, luôn trong top đầu các ngân hàng niêm yết về chỉ số ROA (đặc biệt năm 2010 dẫn đầu 1.56%)
và 1 điểm mạnh nữa là nằm trong top 10 các ngân hàng lớn nhất về thị phần cho vay và huy động

Còn điểm mạnh về mảng KHCN là:
* tốc độ xử lý hồ sơ nhanh, lãi suất linh hoạt, có thể nới lỏng TS đảm bảo (đấy là thằng bạn mình đang làm KHCN ở MB bảo thế).

Mình có 1 file tổng hợp những hiểu biết về MB cũng như các sp của MB, bạn nào cần mail vào duong.thuy@wooricbv.com mình gửi cho nhé. Thi xong rùi share cho các bạn luôn cho nhẹ đầu.
Tớ mail cho b k đc. Nếu còn phiền b cho t 1 bản vs nhé. Mail t thuhuenguyen050@gmail.com
Chân thành cảm ơn bạn

mong được các anh chị các bạn chia sẻ thêm về kinh nghiệm thi và phỏng vấn vị trí chuyển tiền quốc tế?

Em là sv năm cuối HVNH. Hiện tại em đang tìm hiểu về mô hình FTP và vai trò chức năng của ủy ban ALCO ở MB. Anh có thể share em một chút thông tin về mảng này được không ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
À, quên mất phần quan trọng nữa, Tài liệu của anh thực sự rất bổ ích ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back