3 điểm mạnh của MB đây, mình cũng chỉ đi copy về thui.
* khả năng quản trị thanh khoản và rủi ro tốt (tý lệ nợ xấu thấp, thường chỉ 2-3%, năm 2011 là 1.6%). Tỷ lệ nợ xấu toàn ngành tính đến cuối 2/2013 là 6%
* Được hỗ trợ rất lớn từ các cổ đông lớn về công nghệ, mạng lưới và cơ sở khách hàng (các bạn thấy chỉ mình Vietel thôi đã đem lại biết bao nhiêu lợi ích rồi đấy)
* Khả năng sinh lời cao, luôn trong top đầu các ngân hàng niêm yết về chỉ số ROA (đặc biệt năm 2010 dẫn đầu 1.56%)
và 1 điểm mạnh nữa là nằm trong top 10 các ngân hàng lớn nhất về thị phần cho vay và huy động

Còn điểm mạnh về mảng KHCN là:
* tốc độ xử lý hồ sơ nhanh, lãi suất linh hoạt, có thể nới lỏng TS đảm bảo (đấy là thằng bạn mình đang làm KHCN ở MB bảo thế).

Mình có 1 file tổng hợp những hiểu biết về MB cũng như các sp của MB, bạn nào cần mail vào duong.thuy@wooricbv.com mình gửi cho nhé. Thi xong rùi share cho các bạn luôn cho nhẹ đầu.
hic sao mình mail ko dc,có gì bạn gởi qua mail cho mình với nha, dangtuongsang@gmail.com thanks ban

không biết đã có bao nhiêu lời cảm ơn gửi tới anh, nhưng thật sự những chia sẻ của anh rất hữu ích cho các ứng viên, không chỉ là học hỏi mà còn tạo thêm động lực, tiếp thêm niềm tin cho bọn em rất nhiều. em cảm ơn anh!

cám ơn a cóc nhé, đọc xong thấy tự tin hẳn lên_chưa chắc mình đc vào vòng này đâu ^^ nhưng vẫn say mê đọc, hehe,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên