hôm qua mình pv KHCN ở HCM...mà tình hình chắc tạch rồi :( mình pv nhanh lắm, khoảng 10 phút thôi...mình đã chuẩn bị khá kỹ nhưng ko hỏi mấy câu đó..cảm giác bị hụt hẫng !__!
1. giới thiệu bản thân
2. Pv trước em là 1 chị làm Techcom, có 2 năm kn, em có đủ tự tin vượt qua chị đó ko? Tại sao MB chọn em mà ko phải chọn chị đó?
3. tại sao em lại chọn KHCN mà ko phải KHDN, vì đối với nữ thì công việc của 1 KHCN khá vất vả, phải đi nhiều, áp lực chỉ tiêu, doanh số...
4. Em hiểu gì về vị trí của mình? Tại sao em lại nghĩ vị trí đó phù hợp với em, em có những phẩm chất nào thích hợp với vị trí đó?
5. Em làm xong đề tài tốt nghiệp chưa? ai hướng dẫn em [ cái anh hỏi câu này chắc là học khóa trên mình rồi :)) ]
6. Em còn câu hỏi gì cho hội đồng pv không? ( lúc này mình thấy hụt hẫng vì pv nhanh quá nên mình nói luôn: "dạ, em thấy là buổi pv này hơi ngắn, vì đây là lần đầu tiên em đi pv, anh chị có thể cho em nhận xét về buổi pv ngày hôm nay được ko ạ?" :| anh phòng nhân sự cũng dạng trả lời cho có, quoa loa, đại khái:.. ừ thì em cũng nhận ra khả năng, điểm mạnh của em rồi đó...về kết quả sẽ được thông báo trong tuần sau...
Mình, cười: dạ, hy vọng được gặp lai cái anh chị trog thời gian tới, em cảm ơn, chào anh chị
Lúc đầu thì chị ngồi giữa hỏi mình khá nhiều, nhưng lúc cuối mình đang nói lại lấy Ipad ra chọt chọt :(( quá nản..hic :(
Chạy xe về nhà mà đầu óc bay bổng...suy nghĩ ra nhiều câu trả lời hay hơn cho mấy câu hỏi trên..tự trách mình ngu quá sao lúc đó ko nghĩ ra..huhu :((

coi như là 1 kinh nghiệm để năm sau làm tiếp mà bạn

hôm qua mình pv KHCN ở HCM...mà tình hình chắc tạch rồi :( mình pv nhanh lắm, khoảng 10 phút thôi...mình đã chuẩn bị khá kỹ nhưng ko hỏi mấy câu đó..cảm giác bị hụt hẫng !__!
1. giới thiệu bản thân
2. Pv trước em là 1 chị làm Techcom, có 2 năm kn, em có đủ tự tin vượt qua chị đó ko? Tại sao MB chọn em mà ko phải chọn chị đó?
3. tại sao em lại chọn KHCN mà ko phải KHDN, vì đối với nữ thì công việc của 1 KHCN khá vất vả, phải đi nhiều, áp lực chỉ tiêu, doanh số...
4. Em hiểu gì về vị trí của mình? Tại sao em lại nghĩ vị trí đó phù hợp với em, em có những phẩm chất nào thích hợp với vị trí đó?
5. Em làm xong đề tài tốt nghiệp chưa? ai hướng dẫn em [ cái anh hỏi câu này chắc là học khóa trên mình rồi :)) ]
6. Em còn câu hỏi gì cho hội đồng pv không? ( lúc này mình thấy hụt hẫng vì pv nhanh quá nên mình nói luôn: "dạ, em thấy là buổi pv này hơi ngắn, vì đây là lần đầu tiên em đi pv, anh chị có thể cho em nhận xét về buổi pv ngày hôm nay được ko ạ?" :| anh phòng nhân sự cũng dạng trả lời cho có, quoa loa, đại khái:.. ừ thì em cũng nhận ra khả năng, điểm mạnh của em rồi đó...về kết quả sẽ được thông báo trong tuần sau...
Mình, cười: dạ, hy vọng được gặp lai cái anh chị trog thời gian tới, em cảm ơn, chào anh chị
Lúc đầu thì chị ngồi giữa hỏi mình khá nhiều, nhưng lúc cuối mình đang nói lại lấy Ipad ra chọt chọt :(( quá nản..hic :(
Chạy xe về nhà mà đầu óc bay bổng...suy nghĩ ra nhiều câu trả lời hay hơn cho mấy câu hỏi trên..tự trách mình ngu quá sao lúc đó ko nghĩ ra..huhu :((

hôm tớ phỏng vấn còn bị giám đốc gắt gỏng vs câu trả lời của tớ, giữa chừng thì cái chị trưởng phòng SME còn chạy ra ngoài nữa cơ :))
ở nhà chuẩn bị rất là kĩ lưỡng, vào đấy người ta hỏi những câu chả liên quan gì đến mấy thứ mình chuẩn bị hết, choáng toàn tập luôn :(
nói chung là tạch đẹp rồi :-<

Quảng trị chắc là chi nhánh cuối phỏng vấn trong đợ này rồi.Bạn nào phỏng vấn cv KHCN chia sẻ mình ít kinh nghiệm nhé :(

các bạn pv rui cho mih hỏi minh đã wen mang theo hồ sơ rui có sao k, lo wa nè, mih vội wa nên wen, hậu đậu gì đâu, mih có thể nộp lại phiếu thông tin ứng viên dc k

các bạn pv rui cho mih hỏi minh đã wen mang theo hồ sơ rui có sao k, lo wa nè, mih vội wa nên wen, hậu đậu gì đâu, mih có thể nộp lại phiếu thông tin ứng viên dc k

nếu bạn còn thời gian thì down lại mẫu thông tin ứng viên điền đầy đủ , rồi in ra 3 4 tờ gì đó, khi vào pv thì bạn chỉ cần nộp cho mỗi nguời 1 tờ, chúc bạn thành công ^^

Mới Pv SME về. lịch 3h20 mà 3h đc kêu vô rồi (do mình tới sớm với chắc pv mấy ng trc nhanh)
Mới vô hỏi câu trời ơi: em thấy chị kia như thế nào (chị thư kí, phòng có 3 ng). Cũng hơi cứng họng.
Giới thiệu bản thân, điểm mạnh điểm yếu. công việc cũ ntn. cách bán hàng sao... Nói chung có j trả lời nấy. Pv xong ra thấy cũng tạm đc. Mà koi giờ, pv có 15 phút đã ra. Chắc yếu sinh lý cmn rồi.hoho. 15 ngày sau có kêt quả. Hên xui thôi.

Mình mới đi pv SME HCM về. Mình là người cuối cùng. Giới thiệu bản thân xong, hỏi những kĩ năng cần thiết với sme, cv sme gồm những gì, nêu kế hoạch bán hàng (hỏi xoáy vào cái này nhiều, hỏi khi nào ra vấn đề thôi), tư vấn với 1 doanh nghiệp thì gồm những sản phẩm nào, hiện tại nên tiếp cận với những đối tượng doanh nghiệp nào. chi pv nói một tràng đủ thứ, nào là làm quan hệ khách hàng thì đi sớm về khuya, nhậu nhiều, tiếp khách nhiều, bik uống bia ko... Mình thấy MB pv rất thân thiện, cởi mở, ko làm hồi hộp... Nhưng thấy mình trả lời chưa ổn lắm. Xong rùi cảm ơn em đã đến tham dự cuộc pv, mong rằng có cơ hội làm việc với em, sẽ có kq trong 15 ngày tới. Giờ thì đợi chờ và hi vọng thôi. May mắn ơi, mau đến nào...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên