Đấy là ý thui, còn khi hỏi phải nói cả câu chứ. Ví dụ: Thưa anh chị, em muốn hỏi là NH mình có chương trình cử nhân viên đi học lên cao ko? Hoặc là Khi em là CV KHCN thì em vị trí thăng tiến mà em có thể phấn đấu là vị trí nào? :D

Hoặc có thể hỏi là: "Nếu em được nhận vào vị trí này. Thì lương là bao nhiêu? Bao giờ em nhận việc" =)) Câu hỏi này sẽ để lại cho giám khảo 1 ấn tượng bạn là người tự tin; để lại cho giám khảo 1 ý niệm về việc sẽ nhận bạn (nếu bạn trả lời ngon lành phần pv- nếu không trả lời ngon lành thì không nên hỏi vì nó đi ngược lại tác dụng)

Cũng đang băn khoăn vụ trùng giờ, 5,6 phòng pv liền thì hay quá rồi còn gi.

Các bạn pv sau cũng nên chuẩn bị cho mình vài câu hỏi về MB nếu đc yêu cầu, cá nhân mình cũng cbi đc 3 câu, nếu có cơ hội thì sẽ hỏi hết. Việc này đánh giá mức độ chủ động của ứng viên và sự quan tâm tới MB, cũng là 1 tiêu chí để lựa chọn đấy !

Mình thấy khá nhiều tình huống hội đồng pv yêu cầu ứng viên thuyết phục 1 số sản phẩm bất kỳ như bạn ở trên nói là IP5, có trg hợp bắt yêu cầu thuyết phục mua chai nước Aquavila trên bàn, bút hay thuyết phục KH sử dụng sp Bao thanh toán,tiết kiệm,hay thanh toán quốc tế của MB . Để thuyết phục đc hội đồng thì tương đối khó khăn vì điều cơ bản nhất là mình phải có sự am hiểu về sản phẩm mình bán và có sự tin tưởng vào sp này, và cũng phải hiểu 1 số sản phẩm của đối thủ cạnh tranh. Thế nên câu hỏi này chỉ có thể trả lời ở những gạch đầu dòng hoặc đưa ra các tiêu chí để thuyết phục khách hàng như đem tới cho KH những lợi ích tiện lợi nào so với các sản phẩm trước hay so với sản phẩm của đối thủ cạnh tranh.

Đồng chí nào am hiểu về sản phẩm đc vd mà thuyết phục chuyên nghiệp thì quá là tuyệt vời rồi.

Công nhận là mình chưa có cảm tình với IP
Nêu được ưu điểm của IP5 thì anh nhân sự nói là thích kho ứng dụng của Android, thích bảo mật của Blackberry (Mình đang dùng Android và Blackberry :)) )
Đúng là ghét của nào trời cho của nấy =))

Công nhận là mình chưa có cảm tình với IP
Nêu được ưu điểm của IP5 thì anh nhân sự nói là thích kho ứng dụng của Android, thích bảo mật của Blackberry (Mình đang dùng Android và Blackberry :)) )
Đúng là ghét của nào trời cho của nấy =))

Uh, đúng rồi vì bạn trả lời như thế nào cũng sẽ bị xoay, cá nhân mình đi mua hàng hóa cũng thế, rất thích hỏi nhân viên bán hàng, hỏi bao giờ họ k trả lời đc thì thôi,Ha2. Nếu như m bị xoáy thế thì chỉ có nước là thực sự em chưa nắm hết các thông tin về sản phẩm IP5 và các sản phẩm khác tương đương như Galasy hay HTC, hay của RIM nên để tư vấn cho a cũng là 1 điều k dễ dàng, và bản thân e cũng chưa dùng IP5 nên để sau này nếu có cơ hội đc vào MB ,sau khi đã tìm hiểu thông tin kỹ càng em sẽ trả lời anh cụ thể bằng văn bản, ha2. Nói xong kiểu gì các anh chị cũng cười cho mà xem. Khỏi bắt bẻ nữa, mình chỉ cần nêu những định hướng thuyết phục ntn thôi nếu chưa am hiểu lắm.

Bạn đc hỏi nthe và tr.lời như vậy là cũng khá quan lắm đấy. Chúc may mắn nhé !

Trước khi phỏng vấn, một chị nhân sự sẽ cho bạn lên cân và đo chiều cao. Sau đó, chị này sẽ ghi kết quả vào thông tin ứng viên rồi đưa lại cho bạn để mang vào phòng phỏng vấn. Yên tâm vì mình cũng như bạn, ghi 1m7 đến khi đo còn 1m68 :">.

uầy, mình tạch từ gửi xe, cơ mà nếu có cân đo lại thế này thì chắc cũng tạch cả cân nặng cả chiều cao :))

có bạn nào TVS có gì bức xúc thì chia sẻ đi nhể

Mình đây. Thi TVS, nhưng các anh chị ấy lại bảo hôm nay pv KHCN mà, sau đó thì hỏi mình mấy câu. Mình cảm thấy như kiểu mình lạc đề ấy. :))). Gần cuối lại hỏi mình xem ưu tiên vị trí nào hơn, KHCN hay TVS. Rùi hỏi là thỉnh thoảng phải đi cũng sếp gặp KH thì có đi đc ko? Đấy, nên biết là tạch rùi.

Mình đây. Thi TVS, nhưng các anh chị ấy lại bảo hôm nay pv KHCN mà, sau đó thì hỏi mình mấy câu. Mình cảm thấy như kiểu mình lạc đề ấy. :))). Gần cuối lại hỏi mình xem ưu tiên vị trí nào hơn, KHCN hay TVS. Rùi hỏi là thỉnh thoảng phải đi cũng sếp gặp KH thì có đi đc ko? Đấy, nên biết là tạch rùi.
Thì TVS thuộc phòng KHCN mà, cũng bị giao chỉ tiêu như KHCN ( cho vay ít hơn thôi ) nên chắc các câu hỏi cũng na ná. các câu hỏi của bạn, ad đã có share hết rồi mà. Với cả có khi người ta lừa bạn để xem thái độ của bạn tn thôi, như năm ngoái mình thi GDV, vào vòng pv chị ý còn bảo 1 trong những tiêu chí là đánh giá khả năng chịu áp lực của các e, vs những câu hỏi khó, bạn nào căng thẳng cổ sẽ đỏ lên :(
Mình thấy cái câu IP5 của bạn kia xương thế, mình con gái chẳng để ý công nghệ mấy, nói về IP5 chắc chỉ quảng cáo nó đẹp, nó có thương hiệu, để thể hiện đẳng cấp chứ chả biết công nghệ nó thế nào :( Mong là không bị vào câu như thế :( Mình là ca gần cuối cùng pvan TVS, các anh chị chắc cũng chán ngán

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên