BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Trước đây BIDV có cho phép thi chuyển đổi các bạn nhé. Từ 2015 trở đi sẽ ko còn chuyển đổi nữa. Các bạn cứ hình dung nếu cho phép chuyển đổi thì phần lớn sẽ thi NV để 3 năm sau chuyển đổi hết. Như vậy thì phá vỡ chính sách tuyển dụng hiện nay mất.
Chính sách tuyển dụng này có cũ lắm k0 bạn? bạn có nghĩ là chính sách này nó đã có từ thời nào k0? BIDV có rất nhiều nét tương đồng với cơ quan nhà nước (ngạch chuyên viên ~ cv và kế toán viên, ngạch nhân viên ~ cán sự), để chuẩn hóa trình độ, bằng cấp thì nhà nước thường cho chuyển ngạch từ cán sự lên chuyên viên, kế toán viên. Với BIDV mình nghĩ cũng vậy, có thể năm nay k0 tổ chức vì lý do nào đó, tương lai sẽ có. K0 một vị lãnh đạo nào muốn người bên ngoài nhìn thấy những cán bộ của mình chỉ ở mức nhân viên (trình độ trung cấp & cao đẳng).
Còn chuyện đi đường vòng... mình nói cho bạn hiểu nhé (mình nói theo cách tính của nhà nước):
- vào làm ngạch chuyên viên đc hệ số lương là 2,34 và sau 3 năm thì đc tăng 0.33
- vào làm ngạch cán sự đc hệ số 1,86 sau 2 năm thì đc tăng 0,2
như thế bạn sẽ chọn thi ngạch nào?

Chính sách tuyển dụng này có cũ lắm k0 bạn? bạn có nghĩ là chính sách này nó đã có từ thời nào k0? BIDV có rất nhiều nét tương đồng với cơ quan nhà nước (ngạch chuyên viên ~ cv và kế toán viên, ngạch nhân viên ~ cán sự), để chuẩn hóa trình độ, bằng cấp thì nhà nước thường cho chuyển ngạch từ cán sự lên chuyên viên, kế toán viên. Với BIDV mình nghĩ cũng vậy, có thể năm nay k0 tổ chức vì lý do nào đó, tương lai sẽ có. K0 một vị lãnh đạo nào muốn người bên ngoài nhìn thấy những cán bộ của mình chỉ ở mức nhân viên (trình độ trung cấp & cao đẳng).
Còn chuyện đi đường vòng... mình nói cho bạn hiểu nhé (mình nói theo cách tính của nhà nước):
- vào làm ngạch chuyên viên đc hệ số lương là 2,34 và sau 3 năm thì đc tăng 0.33
- vào làm ngạch cán sự đc hệ số 1,86 sau 2 năm thì đc tăng 0,2
như thế bạn sẽ chọn thi ngạch nào?
Like b connect

Vừa có thông báo là tuần sau về ký hợp đồng :3 .Chúc mọi người mai nhận được tin vui nhé :)))))) . 3 chỉ tiêu rút xuống có 2 may mà vẫn sống sót @@
Ban cho minh hoi cai.Chi nhanh lay 2 nguoi hay la HO tu loai 1 nguoi di vay ban.Tai minh hoi nguoi quen o chi nhanh minh cung dc bao la do,nhung o top nguy hiem.So len HO lai bi truot thi kho than minh:(

Vậy có thể nói là HO đã xử lý xong kết quả các chi nhánh và đã trả về. Hy vọng mai tất cả sẽ công bố

Vậy có thể nói là HO đã xử lý xong kết quả các chi nhánh và đã trả về. Hy vọng mai tất cả sẽ công bố
Mình cũng nghĩ giống bạn. Nếu HO đã xử lý xong rồi thì đã có kết quả và trả về cho chi nhánh và chi nhánh mới gọi điện bảo lên ký hợp đồng đấy! Chắc là ngày mai sẽ có kết quả chính thức. Mà biết đâu lát nữa 23h hay 24h gì đấy họ post lên web cũng nên.

Mình thấy con bạn mình thi NV GDV, thử việc 2 tháng, sau đó ko biết làm bao nhiêu lâu mà h hỏi thì nó bảo nó chuyển vị trí khác r, ko làm GDV nữa vì chán (ko nhớ chuyển sang vị trí gì), có vẻ BIDV cũng linh hoạt lắm nên cứ vào đc là okie hết.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên