BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Không biết bên BIDV cho mình bao lâu để thu xếp công việc nhỉ :3 Quy định bên cty t là phải xin nghỉ trước 30 ngày để bàn giao công việc. hix hix

Bây giờ mà đỗ bắt cc qdinh nghỉ việc thì mình lấy đâu ra bây giờ . Nghỉ cty cũ vứt sạch hd lao động đi rồi . Còn chưa bao giờ nghe thấy cái qd nghỉ việc... giờ mà đỗ bắt cc qd nghỉ việc mới cho vào làm thì thôi xong . .. anh nhím xù ơi giúp em trả lời câu hỏi này với .

Đã đi cùng nhau hơn 300 trang trên diễn đàn này trong một khoảng thời gian dài, đến bây giờ mình muốn chia sẻ một điều gì đó vì sợ rằng một hai hôm nữa có kết quả rồi sẽ không còn muốn nói gì nữa, nếu lỡ rớt...
Mình viết ra đây vì mong muốn có ai đó để chia sẻ cùng, vì hiện tại mình đang trong một giai đoạn vô cùng khủng hoảng. Mình đã làm việc tại một ngân hàng cũng thuộc tầm trung trong hệ thống đến nay cũng hơn 1 năm, mảng back office. Chỉ tiêu thì không nặng nhưng môi trường làm việc vô cùng căng thẳng. Việc nhiều mà nhân sự thì ngày càng ít do một số người chịu không nổi xin nghỉ, thêm vào đó là lượng báo cáo khổng lồ. Hồ sơ thì mênh mông có lúc tưởng không nắm được nữa, làm việc mà cứ có cảm giác mông lung thế nào, không biết rõ việc mình đang làm, việc này chưa xong đã có việc khác trước mặt. Sếp thì khó khăn, mỗi lần trình ký là như bị bới móc một vấn đề gì đó ra để la mắng nhân viên. Môi trường làm việc 8h sáng đến 6, 7 giờ tối chỉ có công việc và công việc, không có bất kỳ hoạt động nào khác ngoài công việc...
Lương hiện tại bây giờ của mình cũng vào tầm 8tr, mình biết đó cũng không phải là con số thấp trong mặt bằng chung nhưng thật sự là dạo gần đây mình thật sự cảm thấy không còn chút hứng thú nào với công việc và sắp không cố gắng nổi nữa, mình muốn từ bỏ nhưng vì lý do tài chính nên chưa thể bỏ...
Mình thi vào BIDV vì hy vọng có thể tìm được một môi trường làm việc mới, nơi có thể làm việc vì niềm đam mê, lấy sức trẻ mà cống hiến, và cũng rất hy vọng dù phòng phỏng vấn không thật sự là xuất sắc.
Nhưng vừa qua tình cờ gặp một người bạn đang làm tại chi nhánh đó cũng được biết là ở đây cũng đang có nhiều cái bất ổn không dễ dàng gì, nhưng bạn ấy không chia sẻ những cái đó là gì. Mình cũng có hơi chút hoang mang, nhưng mình nghĩ BIDV dù có vấn đề gì thì chắc cũng sẽ ổn hơn chỗ mình đang làm....

Chưa biết những ngày tới sẽ thế nào, nhưng thật sự mình mong mọi thứ tốt đẹp sẽ đến với mọi người!

Nghe 1 đồn 10, nghe 10 đồn 100 đúng là bản chất của người VN. Cứ tranh thủ mà nghỉ xả hơi đi các bạn. Đỗ hay tạch thì vẫn cần sức để mà chiến tiếp chứ. Đừng có tin bất kỳ mốc thời gian nào mấy "thông tin nội bộ" trên này comment. Ví dụ như đợt kết quả vòng thi viết đó ;))
Tôi cũng rất đồng ý với bạn, nhưng phải là 'bản chất của con người', chứ không phải 'bản chất của người VN'.

ở đau cũng có sếp khó tính và không phải môi trường nào cũng có áp lực và đặc thù riêng, nhưng vào Bidv thì có nhiều hoạt động vui chơi, thể thao và du lịch: hè nào cũng đi" nha trang,đà nẵng, thái lan" ( bạn mình làm nên m biết)+ sinh nhật, bất cứ dịp lễ gì( trung thu,2/9, 1/6...) đều thưởng khoảng 1000k,nói chung môi trường sẽ tốt hơn nhiều.Chúc mn đều may mắn!!!!
Đã đi cùng nhau hơn 300 trang trên diễn đàn này trong một khoảng thời gian dài, đến bây giờ mình muốn chia sẻ một điều gì đó vì sợ rằng một hai hôm nữa có kết quả rồi sẽ không còn muốn nói gì nữa, nếu lỡ rớt...
Mình viết ra đây vì mong muốn có ai đó để chia sẻ cùng, vì hiện tại mình đang trong một giai đoạn vô cùng khủng hoảng. Mình đã làm việc tại một ngân hàng cũng thuộc tầm trung trong hệ thống đến nay cũng hơn 1 năm, mảng back office. Chỉ tiêu thì không nặng nhưng môi trường làm việc vô cùng căng thẳng. Việc nhiều mà nhân sự thì ngày càng ít do một số người chịu không nổi xin nghỉ, thêm vào đó là lượng báo cáo khổng lồ. Hồ sơ thì mênh mông có lúc tưởng không nắm được nữa, làm việc mà cứ có cảm giác mông lung thế nào, không biết rõ việc mình đang làm, việc này chưa xong đã có việc khác trước mặt. Sếp thì khó khăn, mỗi lần trình ký là như bị bới móc một vấn đề gì đó ra để la mắng nhân viên. Môi trường làm việc 8h sáng đến 6, 7 giờ tối chỉ có công việc và công việc, không có bất kỳ hoạt động nào khác ngoài công việc...
Lương hiện tại bây giờ của mình cũng vào tầm 8tr, mình biết đó cũng không phải là con số thấp trong mặt bằng chung nhưng thật sự là dạo gần đây mình thật sự cảm thấy không còn chút hứng thú nào với công việc và sắp không cố gắng nổi nữa, mình muốn từ bỏ nhưng vì lý do tài chính nên chưa thể bỏ...
Mình thi vào BIDV vì hy vọng có thể tìm được một môi trường làm việc mới, nơi có thể làm việc vì niềm đam mê, lấy sức trẻ mà cống hiến, và cũng rất hy vọng dù phòng phỏng vấn không thật sự là xuất sắc.
Nhưng vừa qua tình cờ gặp một người bạn đang làm tại chi nhánh đó cũng được biết là ở đây cũng đang có nhiều cái bất ổn không dễ dàng gì, nhưng bạn ấy không chia sẻ những cái đó là gì. Mình cũng có hơi chút hoang mang, nhưng mình nghĩ BIDV dù có vấn đề gì thì chắc cũng sẽ ổn hơn chỗ mình đang làm....

Chưa biết những ngày tới sẽ thế nào, nhưng thật sự mình mong mọi thứ tốt đẹp sẽ đến với mọi người!
đâ

Các bạn cho mình hỏi . Không biết vị trí này áp lực chỉ tiêu có lớn không nhỉ ?? Biết đâu vui vì đỗ đến lúc đi làm lại cong mông chạy chỉ tiêu thì lại khóc . Cứ nghĩ đến mỗi tháng máy tỉ mấy tỉ là mình đã hơi hoảng rùi

Sau này vào BIDV bạn mới thấy, cái gì cũng có giá của nó và sẽ nhiều người mong muốn được chạy chỉ tiêu hơn là loay hoay với một đống khách hàng cũ được nhận lại. Tất nhiên nếu không đạt chỉ tiêu thì trong BIDV mình nghĩ cũng không đến nỗi bị (bằng cách nào đó) buộc bạn thôi việc, mà có thể điều động sang một vị trí khác phù hợp hơn. Tuy nhiên, với trải nghiệm ít ỏi của mình khi làm qlkh tại BIDV thì mình thấy: Đối với những bạn trẻ năng động (nhất là đã từng có kn tại các ngân hàng cp tư nhân khác), sếp tạo điều kiện (ít phải nhận kh cũ mà cho tập trung phát triển khách hàng mới), làm tại chi nhánh hoặc phòng giao dịch không phải là mới thành lập độ vài ba tháng (đến cái độ mà người qua đường còn chưa quen), cộng với những thế mạnh sẵn có của BIDV về uy tín, khả năng cạnh tranh về lãi suất, ..., thì chỉ tiêu mấy tỉ mấy tỉ như bạn nói (có thể từ 1.5-2 tỷ/tháng đối với khcn) cũng ko phải là khó :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên