BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mình bị đổi từ 8h20 lên 9h @@ hic hic, ko bik ôn j nữa.
Bạn tên gì thế? Không biết là người ta pv theo thứ tự abc hay điểm từ trên xuống? Mình cũng không biết ôn gì? Chỉ ngồi xem mấy sự kiện nổi bật gần đây thôi

Chưa bao giờ e gặp một hội đồng phỏng vấn đặc biệt như thế, ngay từ giây phút sau khi e chào hỏi xong e đa đoan đc số phận mình tn. Vòng thi viết ấn tượng bao nhiêu thì vòng pv ngc lại bấy nhiêu, nếu k muốn nói là rất thiếu chuyên nghiệp. Có lẽ k có duyên và phù hợp style của BIDV.
Em chỉ thăc mắc là liệu chỉ hỏi 3 câu có đu đe đanh giá 1 ưng viên có phù hợp hay k trong khi k có sự tương tác giữa 2 bên? (Tức là chỉ 1 bên nói và 1 bên im lặng kiểu như mặc cho bên kia muốn làm gì thì làm ý)
vậy là nhiều lắm rồi, bên mình có 1 câu thôi, :v

Chưa bao giờ e gặp một hội đồng phỏng vấn đặc biệt như thế, ngay từ giây phút sau khi e chào hỏi xong e đa đoan đc số phận mình tn. Vòng thi viết ấn tượng bao nhiêu thì vòng pv ngc lại bấy nhiêu, nếu k muốn nói là rất thiếu chuyên nghiệp. Có lẽ k có duyên và phù hợp style của BIDV.
Em chỉ thăc mắc là liệu chỉ hỏi 3 câu có đu đe đanh giá 1 ưng viên có phù hợp hay k trong khi k có sự tương tác giữa 2 bên? (Tức là chỉ 1 bên nói và 1 bên im lặng kiểu như mặc cho bên kia muốn làm gì thì làm ý)

Chia sẻ cùng bạn, tuy nhiên bạn có bao giờ nhìn nhận lại rằng vìe sao mình chỉ được hỏi 3 câu chưa? :)

Bạn có nghĩ rằng bạn thực sự trả lời tốt và thu hút để người phỏng vấn có cớ hỏi thêm ? :)

Mình nghĩ bạn nên dành thời gian đánh giá lại câu trả lời của mình để có được kết quả tốt hơn ở những lần tiếp theo

Anyway, mỗi người một style, hy vọng rằng bạn sẽ có kết quả.

Bạn pv vị trí gì thế?

Vừa đi pv về , và đã xác định được số phận của mình ......REVIEW lại cho các bạn pv sau :
Vào phòng pv , trc khi giới thiệu bản thân thì được bốc trc 3 câu hỏi ở 3 lĩnh vực và đặc biệt là chi nhánh mình không cho đổi câu hỏi :(. Sau đó có thời gian 5 phút chuẩn bị , sau đó giới thiệu bản thân , bố mẹ . anh chị em và đặc biệt là có hỏi thêm về Tiếng Anh ( Mặc dù tiếng anh của mình suýt bị dính liệt @@ ). Sau khi hoàn thành phần giới thiệu là đến phần trả lời 3 câu hỏi :
Câu 1 : Anh chị đã gặp phải những khó khăn nào trong cuộc sống mà a chị cho là lớn lao nhất ? Hãy kể lại cách thức a chị vượt qua khó khăn đó
Câu 2 : Anh chị hãy đánh giá về tình hình kinh tế . chính trị , xã hội Việt Nam hiện nay ?
Câu 3 : Anh chị hãy nêu những biện pháp nhằm hạn chế và kiểm soát rủi ro tín dụng ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên