BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Đúng là trong mục NHTMNN chỉ nói đến Agribank
Còn thông tin phía trên là mình lấy từ Thống kê -> hoạt động của các TCTD -> thống kê một số chỉ tieu cơ bản tính đến ngày 31/6/2015 cũng tren trang sbv.gov lun.
Mình thấy hai Thông tin này trái ngc nhau nên ko bít cái nào chính xác hơn.
Banh có thể vào đây xem thử http://www.sbv.gov.vn/portal/faces/vi/pages/trangchu/tk/hdchtctctd/tkmsctcb;jsessionid=mDJyVGSZhhXkCpCcM1TjgNgnFbntP2J8myLr55q2chVjccvVp1wc!1421109885!665917122?_afrLoop=8260902043241835&_afrWindowMode=0&_adf.ctrl-state=167vst6tat_407&_afrWindowId=null#@?_afrWindowId=null&_afrLoop=8260902043241835&_afrWindowMode=0&_adf.ctrl-state=w0lexv6n0_4
Mà sao không có BIDV???

Bạn này sai rồi! Ngân hàng Chính sách xã hội không phải là Ngân hàng thương mại, nó thuộc nhánh khác trong sơ đồ Hệ thống phân loại các ngân hàng ở Việt Nam.
Tóm lại, tính đến hiện nay có 03 NHTMCP Nhà nước: Vietcombank, BIDV, VietinBank.
Ngân hàng TNHH do Nhà nước làm chủ sở hữu: Agribank, OceanBank, CB (Ngân hàng Xây dựng), GP Bank.
Còn Ngân hàng Chính sách xã hội (VBSP) và Ngân hàng Phát triển (VDB) cũng là Ngân hàng do Nhà nước làm chủ sở hữu nhưng không phải là Ngân hàng thương mại.
Còn về Ngân hàng quốc doanh thì trong quá khứ có đến 05 ngân hàng quốc doanh là: Agribank, Vietcombank, BIDV, VietinBank, MHB.
Mình thích tìm hiểu về lịch sử các ngân hàng nên theo mình sưu tầm là vậy, không biết có đúng không.
Vậy là cũng đều thuộc Nhà Nước nhưng khác nhau ở loại hình tổ chức :)

Không thấy ai Review về phỏng vấn.
Chi nhánh mình PV sáng nay, hội đồng có 5 người.
Có ba hộp câu hỏi để bốc thăm trả lời bao gồm : Hiểu biết KT-XH ; Ứng xử tình huống ; Nghiệp vụ.
Của mình là : 1. Bạn có khó khăn gì khi giao tiếp với ng lạ không 2. Điểm mạnh và điểm yếu của BIDV./ 3. Giữa các ngân hàng có được mua bán nợ với nhau không? Nếu có thì nên mua những khoản nợ ntn.
Ngoài ra còn các câu hỏi về bảo lãnh, giao dịch bảo đảm; Về câu hỏi xã hội có bạn còn bắt được câu về hiệp định TPP, cây xanh ở HN..
Nói chung là tiếc nuối vì đã thể hiện không được tốt :(
bạn ơi, bạn thi vị trí nào vậy?

Có ba hộp câu hỏi để bốc thăm trả lời bao gồm : Hiểu biết KT-XH ; Ứng xử tình huống ; Nghiệp vụ.
Của mình là : 1. Bạn có khó khăn gì khi giao tiếp với ng lạ không 2. Điểm mạnh và điểm yếu của BIDV./ 3. Giữa các ngân hàng có được mua bán nợ với nhau không? Nếu có thì nên mua những khoản nợ ntn.
Ngoài ra còn các câu hỏi về bảo lãnh, giao dịch bảo đảm; Về câu hỏi xã hội có bạn còn bắt được câu về hiệp định TPP, cây xanh ở HN..
Bạn ơi bạn thi tín dụng à?

thank b nhiều nhé! bạn ở TPP là viết tắt của từ gì vậy (hỏi ngu chút :)) )

thank b nhiều nhé! bạn ở TTP là viết tắt của từ gì vậy (hỏi ngu chút :)) )
Trưa nay gõ chắc bị sai chính tả, TPP cậu ạ, đó là Hiệp định Đối tác Kinh tế Chiến lược xuyên Thái Bình Dương mà VN mình đang sắp gia nhập đó, thời sự dạo này hay nói nhưng tớ cũng chú ý mấy :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên