BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Cái vụ gọi đt này là có đó..nhưng thường pv xong xuôi, có khả năng nhận người ta mới gọi, hồi mình wa chỗ mới cũng chỉ nói tránh bận việc gd, về quê, nhưng sếp vẫn biết mình wa đâu làm

Tui chưa thấy được gọi, phân biệt đối xử quá, huhu
Thì mình cũng đâu có hiểu. Thằng bạn thi cùng chi nhánh vs mình đang làm bên ocb thì sáng nay bidv gọi điện cho sếp hỏi làm đc lâu chưa mà đã nghỉ? Có vấn đề gì ko? ...
Mình thi cùng chi nhánh đang làm bên abbank nên cũng lo bị túm cổ. Mà thi thì toàn thi chui chứ có nghỉ việc rồi đâu. :(
Đang thử việc sắp kí hợp đồng chính thức mà giờ bị điện thoại xác nhận thì không biết sẽ về đâu :(

Phỏng vấn , Với người chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng, có phải câu nghiệp vụ sẽ là câu quan trọng nhất đánh giá không?
Phỏng vấn thấy nhiều diễn biến bất ngờ, đợt 1 thấy nhiều bạn thi viết cao ( lọt top đầu), phỏng vấn trả lời trúng tủ, nhưng không đỗ.

Một ứng viên không có gì gọi là quá đặc biệt, mồm mép không khua nhanh cho lắm, kinh nghiệm không có, chỉ chia sẻ thật, thẳng, chân thành ( là chính mình) thì có cơ hội không ạ? Mình thấy xu hướng với CVQHKH thì hình như các a/c nhân sự thích người hướng ngoại nhiều hơn, tiềm ẩn cũng có cái hay của nó mà nhỉ :D
Ứng viên phù hợp với vị trí tuyển dụng, nên chữ hợp này cũng đúng khi tham gia phỏng vấn, từ đó nhà tuyển dụng ngầm đánh giá khả năng hợp tác công việc sau này. Nói năng có sức thuyết phục là điều cần thiết, rèn luyện ác đấy bạn.

Òa òa. Mọi người ơi sao bidv còn gọi về cho giám đốc chi nhánh xác nhận thông tin vậy trời? Thế này mà thi ko đỗ thì làm gì còn mặt mũi nào mà đi làm nữa đây vậy trời??? :(
kiểu này phải gọi lên BIDV thôi, chứ chưa đỗ đã gọi tùm lum thế này có giết nhau ah, ai có số cho t với??

Ứng viên phù hợp với vị trí tuyển dụng, nên chữ hợp này cũng đúng khi tham gia phỏng vấn, từ đó nhà tuyển dụng ngầm đánh giá khả năng hợp tác công việc sau này. Nói năng có sức thuyết phục là điều cần thiết, rèn luyện ác đấy bạn.
Cũng ráng rèn luyện lắm chứ bạn nhưng cá tính mỗi người nữa mà, mình thì không phải dạng nói nhiều, chém nhanh, gì cũng nói được, mà chỉ thích nói đủ không thích dài dòng, cũng không thích hoa lá cành thế mới lo chữ "hợp" :)

moi nguoi ko thao luan pv BIDV di. den khi ngta bao ket qua on the nao cho kip nua. hi. mac du minh thi ko dc tot lam nhung minh van on de phong van day :)
giống mình. mình cũng nên ôn phỏng vấn là vừa. dù lần này không biết sao nhưng đã có kinh nghiệm thi bidv, và chưa có dấu hiệu bỏ cuộc chạy đua này dù cho rớt lần này đi nữa =))

Cũng ráng rèn luyện lắm chứ bạn nhưng cá tính mỗi người nữa mà, mình thì không phải dạng nói nhiều, chém nhanh, gì cũng nói được, mà chỉ thích nói đủ không thích dài dòng, cũng không thích hoa lá cành thế mới lo chữ "hợp" :)
Mình giống bạn. K thích dông dài nên có vẻ k đc lòng nhà tuyển dụng. Vẫn chưa sửa đc :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,658
Thành viên mới nhất
destinocentro
Back
Bên trên