BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Câu giảm trừ gia cảnh chọn ý nào các bác, 1 là chồng có vợ quá tuổi lao động, 2 là chồng có vợ bị khuyết tật mỗi tháng đc cấp 1,5tr,3 là chồng có vợ khuyết tật tổng thu nhập ko quá 1 tr

Y4AeWE5RozkQlVTYQh4kmVo9jBPhs5gSQ4NgvlUpuUQ=w666-h655-no

Đuối quá đánh được có mấy câu, các bạn giải chi tiết ra mấy câu mình post lên trước đi để có động lực mình post tiếp nữa, chứ đưa lên rồi có ai giải đâu :(

@sta
Câu giảm trừ gia cảnh chọn ý nào các bác, 1 là chồng có vợ quá tuổi lao động, 2 là chồng có vợ bị khuyết tật mỗi tháng đc cấp 1,5tr,3 là chồng có vợ khuyết tật tổng thu nhập ko quá 1 tr
chọn 2 ý sau.
còn về cái bt thời gian hoàn vốn thì cách làm ntn: xem cái dòng tiền trả mỗi năm là C. Thì lấy C/r* (1-1/(1+r)^n) - NPV ( cho sẵn) = vốn đầu tư ban đầu. Sau đó lập dòng tiền ra. tính ngân lưu ròng có tính WACC . Năm nào ra âm thì lấy (số năm đó +1) - ngân lưu ròng của năm dương kế tiếp có tính WACC ck về hiện tại / ( số năm đó +1)

Y4AeWE5RozkQlVTYQh4kmVo9jBPhs5gSQ4NgvlUpuUQ=w666-h655-no

Đuối quá đánh được có mấy câu, các bạn giải chi tiết ra mấy câu mình post lên trước đi để có động lực mình post tiếp nữa, chứ đưa lên rồi có ai giải đâu :(
Câu 39: ta có 25 = C/0,08* (1-1/1,18^4) ===> C= 7,548
Ban đầu vay 25 thì sau 1 năm lãi trả 25*0.08 (1)
Mặt khác dòng tiền năm 1 phải trả ( gốc+ lãi)= C (2)
Từ (1) và (2) ==> sau 1 năm trả được gốc là: C-25*0,08= 7,458- 25*0,8= 5,548 ====> Chọn D

suy luận cho nó sang chảnh. T nghĩ hàng hóa xa xỉ thì có xa xỉ nữa thì nhóm tiêu dùng mặt hàng đó vẫn mua ^^
:(( k có bạn eei, cầu hàng hóa xa xỉ nhạy cảm với giá nhé. Giá mà tăng ngta giảm lượng mua liền. Còn đối với hàng hóa thiết yếu thì như bạn nói ấy, dù có tăng mấy cũng ráng mua, như gạo, ... chứ ko lẽ hít khí trời như cây quang hợp
Ôi :(((

các bạn ơi ở đây người ta nói kinh tế chuẩn tắc trong mqh với kinh tế thực chứng chứ có nói là đúng sai đâu.
KInh tế học chuẩn tắc trả lời câu hỏi "nên ntn" mang tính chủ quan, còn kinh tế học thực chứng trả lời câu hỏi "ntn" mang tính ký thuyết khách quan. Như vậy theo tinh thần chuẩn tắc, đáp án là D "giá vàng nay đang quá cao".

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên