BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

mình xin phép hỏi mọi người mấy câu này:

1. bt tính dụng 1: tính vòng quay vlđ = dthu / tslđ bq = 190/ 32,5 = 5, 846... nên mình chọn đáp án khác vì có đáp án đó để chọn (chứ mình không chọn 5,8)

nên câu sau tính tlsđ năm sau mình cũng tính ra 35,75 và chọn đáp án khác (vì theo mình nghĩ, giả thiết cho vòng quay vlđ ko đổi, dthu tăng 1,1 lần thì tslđ cũng tăng 1,1 lần nên 32,5 x 1,1 = 35,75)

2. bt tín dụng 2: tháng 1/2014 dn trình hồ sơ xin vay vốn cho năm 2014, trong hồ sơ có bảng CĐKT năm 2013, có cột đầu kỳ và cuối kỳ)

theo mình hiểu ở đây dn xin vay vốn cho năm 2014 thì nh cũng sẽ quan tâm đến các hệ số của dn ở đầu kỳ 2014 (tức là cuối 2013) nên các câu hỏi của bài này mình cũng tính theo cách hiểu ấy, chứ không hiểu đầu kỳ trong câu hỏi là đầu kỳ trong bảng CĐKT

mong mọi người cùng thảo luận, mình mới thi nh lần đầu nên không biết quan điểm của các nh khi ra đề tuyển dụng là như thế nào, nhưng thấy đề lần này hơi khỏ hiểu (đối với mình)

p/s; đề nghị thảo luận mang tính xây dựng chút ạ, mình dốt lắm, nhưng bạn nào mà chém bão quá thì xin mời ra biển ạ
Bt tín dụng 2 nếu lm theo cách của bạn thì trong đề thi có chọn được đáp án k bạn ơi??

Các bác xem hộ đáp án phần bài tập lớn thế này đúng ko ạ :)
51. A (cái mà xét vay hạn mức đáp án dài dài)
52. Doanh thu/ tslđ bình quân
53. 5.8 vòng
54. 36.03
55. 18 tỷ
56. 1.13
57. Đáp án khác
58. Đáp án khác
59. 0.88
60. 0.12
61. 428 (nhiều ng bảo 418 @@)
62. 98.26
63. E ko nhớ đáp án...
64. Đáp án khác
65. 0.77

Chắc đúng đc tầm bao nhiêu câu hả các bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ơi cho tớ hỏi là bao giờ mh có kết quả vào vòng phỏng vấn vậy? Còn thi xong rồi tớ chả muốn so đáp án nữa. Đa số random hết :((

Bạn trẻ có lẽ sống ở thế giới mộng mơ bảo bọc của gia đình nhiều quá rồi nên giờ vẫn bô bô cái luận điệu "công bằng" đc, nếu công bằng thì người ta thi vào trường cao điểm hơn bạn trẻ nên người ta đc ưu tiên hơn bạn trẻ, đó mới là công bằng nhé, chứ cào bằng với bạn trẻ thì lấy đâu ra công bằng, ok.
Dạ thưa, ngược lại thì người ta mới đòi hỏi 2 chữ đó chứ đầy đủ quá rồi thì "bạn già" nghĩ mình có rãnh không mà nói chuyện đó?!! Đâu phải ai thi điểm cao cũng có điều kiện để lên tp học trường top đâu, mỗi người mỗi cảnh mà. "Bạn già" có chắc học trường top thì luôn điểm cao hơn trường công lập dưới quê không, có muốn lấy điểm thi đh ra so không?!! :)

Mọi người ơi cho tớ hỏi là bao giờ mh có kết quả vào vòng phỏng vấn vậy? Còn thi xong rồi tớ chả muốn so đáp án nữa. Đa số random hết :((
Thấy trc có bạn có ac làm ở BIDV bảo 1 tuần nữa, còn ngta thì tb 1-2 tuần ==
Mà điểm thi ngta có công khai ko mn?

Hic, mình cũng nghĩ nếu ôn cẩn thận kế toán NH làm ngon ơ, mỗi tội mình ôn vớ vẩn quá ==
Uh đó, thi về chả dám dở sách vở ra xem mình hạch toán ngớ ngẩn chỗ nào. Nếu ôn kỹ thì ko khó lắm. Mà cái chỗ mình bỏ qua thì hỏi rõ lawmsw :(

hihi =.= đề tiếng anh từ vựng mấy câu nó còn khó hơn toeic. đúng là đề bằng c =)) chứ không phải dề toeic. hy vọng em sẽ được vào vòng phỏng vấn để chém gió. kaka

phòng em 25 mạng mà nghỉ thi hết 9 mạng rồi =))))))))))))))))))))))))))))
Phòng mình cũng nghỉ 9 ==, mình thi tiếng anh B :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back