BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Đâu. C đọc k kĩ hiểu nhầm ấy. Bạn ấy copy đúng đề mà: 'cái nhà máy xây dựng trong 2 năm, năm 0 là 40%, còn lại năm 1 là khấu hao sao hả mọi người'.
hihi. chúc b ôn thi tốt. T làm bài Vinacafe này r, c làm chưa t sẽ gửi mail thảo luận
-------------------------
boy.tcnh@gmail.com nhé.. cậu gửi đi rồi thảo luận
vì lướt qua nên đọc nhầm . cứ tưởng bạn ý hỏi khấu hao 2 năm :D
tks đã nhắc tớ hêhhehehe

Trong trường hợp này để chọn dự án ta phải tìm tỷ suất chiết khấu cân bằng rc, sao cho với rc làm cho giá trị hiện tại thuần của 2 dự án bằng nhau, sau đó căn cứ vào chi phí sử dụng vốn mà doanh nghiệp sử dụng và tỷ suất chiết khấu cân bằng để chọn dự án có NPV cao nhất.
- Nếu 0 < r < rc, cùng 1 chi phí sử dụng vốn ta có NPV 1 > NPV 2 thì chọn 1
- Nếu rc < r < IRR 2, cùng một chi phí sử dụng vốn ta có NPV 2 > NPV 1 thì dự án 1 tốt hơn, chọn B
- Nếu r > IRR 2 thì loại bỏ cả 2 dự án.
------------------------------
Cơ bản là ko có số để tính bạn ạ .. đề chỉ ra như thế thôi đây là đề đợt I mà . nên chỉ phán đoán thôi cậu ạ

------------------------------
Cơ bản là ko có số để tính bạn ạ .. đề chỉ ra như thế thôi đây là đề đợt I mà . nên chỉ phán đoán thôi cậu ạ
Nói chung cũng ko hiểu m.ng nói gì lắm :)) nhưng mà cái xưởng đấy là đến năm 2 mới bắt đầu tính khấu hao :))
Mà mình tính toàn xấp xỉ :)) lạ thật, hay có chỗ nào nhầm lẫn :))

Ôi hih như mih biết minh nhầm chỗ nào rồi, cái chi phí 50 triệu lại cho nó bằng 0.5 tỷ :))
Cái 50 triệu này nhìn 2 lần vẫn sai, lần đầu nhìn ra 50 tỷ, lần sau lại đổi ra 0.5 tỷ :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Nói chung cũng ko hiểu m.ng nói gì lắm :)) nhưng mà cái xưởng đấy là đến năm 2 mới bắt đầu tính khấu hao :))
Mà mình tính toàn xấp xỉ :)) lạ thật, hay có chỗ nào nhầm lẫn :))
---------------------------
3 câu trên tớ ra kết quả chính xác .. nhưng cái caao dòng tiền ròng trên quan điểm VCSH và tổng đầu tư tớ không hiểu nên không làm đc
Vì hồi học EPV và TIP cô tớ bỏ qua không dạy nên không hiểu được cốt lõi vấn đề nên giờ đọc cũng chả hiểu.
Cậu giải thích giùm tớ đc ko

cho mình hỏi thi vào vị trí CV quan hệ khách hàng có hỏi về phần nghiệp vụ kế toán ngân hàng không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,647
Thành viên mới nhất
nhacai8kbett
Back
Bên trên